Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    ผมลาออกได้มั้ยนิทำงาน+เรียนคอมแท้บไม่แตะ
    ได้ครับ ลาออกด้วยคน เพราะโดนบังคับ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
      ผมลาออกได้มั้ยนิทำงาน+เรียนคอมแท้บไม่แตะ
      ไม่ทันแล้วคุณต้องอยู่ต่อไปจนกว่าบอร์ดนี้จะล่มสลาย

Comment

• รบกวนหน่อยนะค่ะ สเปคนี้เล่น dota2 ปรับสุดได้ไหมค่ะ

CPU AMD FM2 A8-6600K
        M/B Gigabyte F2A88XM-HD3
        RAM TEAM XTREEM PC-DDR-III 8GB2400 (4X2)
        HDD WD10EZEX Blue 1TB/7200 SATA
        PSU CORSAIR 550W VS550
        DVD ASUS DVD+R/-RW 24x 24B1ST int
        CASE ZALMAN ZM-T2

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค่ะ

Comment

• Originally posted by godagoda View Post
          ลงหมดล่ะฮะ
          แรมตั่งไป2133 ตามสเปกของมันอ่ะ
          แล้ววันนี้มันก็ไม่ค้างแบบไม่ทราบสาเหตุ . . . ไม่ได้ทำอะไรเลย
          ปรับแรมตามสเปค แล้วท่านได้ปรับไฟตามหรือเปล่า เพราะถ้าไม่ปรับตาม(ตั้งเป็นออโต้)ไฟแรมมันจะไม่พอ

Comment

• Originally posted by oLunatico View Post
            ไม่ทันแล้วคุณต้องอยู่ต่อไปจนกว่าบอร์ดนี้จะล่มสลาย
            ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by ArTeMMis.F View Post
              รบกวนหน่อยนะค่ะ สเปคนี้เล่น dota2 ปรับสุดได้ไหมค่ะ

CPU AMD FM2 A8-6600K
              M/B Gigabyte F2A88XM-HD3
              RAM TEAM XTREEM PC-DDR-III 8GB2400 (4X2)
              HDD WD10EZEX Blue 1TB/7200 SATA
              PSU CORSAIR 550W VS550
              DVD ASUS DVD+R/-RW 24x 24B1ST int
              CASE ZALMAN ZM-T2

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค่ะ
              ลดบอร์ดลงเหลือ F2A75 ลดแรมลงเหลือ Bus1866 ลด PSU เหลือ Penty SuperBlack2 แล้วไปเพิ่ม CPU แทน
              เท่าที่ลองจับเทสลากแรม จาก1600>1866 เล่นเกมต่างกันราวๆ 1-2FPS และ 1866>2166 ต่างกันอีก1-2FPS และ 2166>2307ไม่ต่างกันเลย
              FPS ช่วงที่เทสเฉลี่ยจากเดิม 17-20>20-22FPSเชื่อว่าบอร์ด APUลากแรมได้สบายๆเอาเงินไปเพิ่มเป็น A10รุ่นบนๆเห็นผลกว่า
              สเปค APU ไม่ได้แรงมากมายแต่ก็แรงพอจะเล่นได้ทุกเกมในปัจจุบันและไม่กินไฟเปิดทั้งวันทั้งคืนกินไฟจิ๊บๆ
              Last edited by oLunatico; 29 Apr 2014, 18:58:57.

Comment

• มีงบประมาณ 15k อะค่ะ สะดวกที่จะสั่งของร้านแพนโซนิค อะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

Comment

• Originally posted by ArTeMMis.F View Post
                  มีงบประมาณ 15k อะค่ะ สะดวกที่จะสั่งของร้านแพนโซนิค อะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
                  A10-7700K Black Edition 4.0GHz 5,490 Baht

Gigabyte F2A75M-HD2 1,900

TEAM ZEUS 8GB2133 4GBx2/CL11 2,900 Baht

HDD Seagate 1TB 1,980 Baht

DVD RW SATA 24X 550 Baht

CORSAIR VS550 550W 1,500 Baht

ZALMAN Z3 Plus 1,450 Baht

ร้านแพนโซนิค

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                    A10-7700K Black Edition 4.0GHz 5,490 Baht

Gigabyte F2A75M-HD2 1,900

TEAM ZEUS 8GB2133 4GBx2/CL11 2,900 Baht

HDD Seagate 1TB 1,980 Baht

DVD RW SATA 24X 550 Baht

CORSAIR VS550 550W 1,500 Baht

ZALMAN Z3 Plus 1,450 Baht

ร้านแพนโซนิค
                    แค่นี้ก็เมพ แล้วอนาคต ค่อยมาแรงกับการ์ดแยก เจ้บๆๆ กันต่อได้

Comment

• พึ่งเริ่มสนใจ APU แนะนำหน่อยครับ

AMD A8-5600K ใส่กับ R7 250 ได้มั้ย

ถ้าใส่กาสจอเวลาต่อกับหน้าจอ จะเสียบช่องต่อที่เมนบอด หรือกาสจอครับ และต้องปรับอะยังไงมั่งครับ

Comment

• Originally posted by DevilingII View Post
                        พึ่งเริ่มสนใจ APU แนะนำหน่อยครับ

AMD A8-5600K ใส่กับ R7 250 ได้มั้ย

ถ้าใส่กาสจอเวลาต่อกับหน้าจอ จะเสียบช่องต่อที่เมนบอด หรือกาสจอครับ และต้องปรับอะยังไงมั่งครับ
                        คู่นี้ใส่กันต้องใช้ไดรเวอร์ ธรรมดาครอสไฟร์ ไดร์เวอร์ mantle ครอสไม่ได้

Comment

• amd 3 คลับเรียงตับ กันเลยหน้า โซน สวยงาม อิอิ

Comment

• เพิ่มข้อมูล Sempron APU จ้าถูกๆขำๆแต่ประสิทธิภาพไม่ขำมี AVX ให้เล่นในราคา 1400 แม่เจ้า
                            Originally posted by Khow View Post

อิอิ

Comment

• น่าจะเพิ่มรายชื่อเข้าคลับได้นะครับ

รุ่นนี้ อิอิ พ่อบ้านเค้าอยู่ืมะเนี่ย

Comment

• ประหยัดไฟแถมแจ่มๆเลย กราฟฟิคแรง

Comment

Working...
                                X