Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gambit24 View Post
    Corsair RM 850
    AMD Kaveri A10-7850K
    MSI A88X-G45 Gaming
    ADATA Gaming V2.0 8GB 2400MHz Dual Kit
    WD1003FZEX Caviar Black 1TB
    Plextor M5P Extreme 128GB
    Coolmaster HAF XB EVO
    Megahalems Rev C : Black

ประมาณนี้ นะครับ มีอะไร ต้องเพิ่ม หรือลด รบกวนด้วยครับ
    ดูจากที่ รีวิวไว้ ก็น่าจะพอ สำหรับ BF4 นะครับ
    โอ้ว A10 เหมือนกัน ฝากทำ รีวิวด้วยนะครับ CPU ผมดันเป็นตัวไม่สมประกอบ T=T เลยรีวิวไม่ได้ เดียวคลายเคลื่อน

Comment

• ว่าแล้วก็เข้าด้วยซะเลย จัดเต็ม
      สเปคตามนี้

ผลเทส Crysis 3

หน้าตาของเครื่อง

Last edited by oLunatico; 25 Apr 2014, 12:57:00.

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
        ลงdriverยังครับ แล้ว ปรับแรมไปเท่าไหร่ครับ
        ลงหมดล่ะฮะ
        แรมตั่งไป2133 ตามสเปกของมันอ่ะ
        แล้ววันนี้มันก็ไม่ค้างแบบไม่ทราบสาเหตุ . . . ไม่ได้ทำอะไรเลย

Comment

• Originally posted by godagoda View Post
          ลงหมดล่ะฮะ
          แรมตั่งไป2133 ตามสเปกของมันอ่ะ
          แล้ววันนี้มันก็ไม่ค้างแบบไม่ทราบสาเหตุ . . . ไม่ได้ทำอะไรเลย
          ปัญหาความร้อนไม่ก็การจ่ายไฟ น่าจะเป็นซักอันใน 2 อันนี้

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
            ปัญหาความร้อนไม่ก็การจ่ายไฟ น่าจะเป็นซักอันใน 2 อันนี้
            เออเป็นไปได้ฮะเพราะคอมไม่ได้ตั่งในห้องแอร์ - -'

Comment

• ขอโทดนะค่ะ apu ตัวไหนเล่น dota2 ปรับสุดได้หรอค่ะอ

Comment

• Originally posted by godagoda View Post
                ลงหมดล่ะฮะ
                แรมตั้งเองครบทุกอย่างหรือไม่
                มันเป็นแรมบัส 2400 แล้วมันมีโปรไฟล์ของ XMP ให้เล่นไหมครับ หรือมีโปรไฟล์ 2133 ให้เลือกใช้งานไหม
                ลองเล่นแรมตั้งแบบ XMP ดูครับ เผื่อว่ามีบางอย่างที่เราตั้งค่าแล้วมันไม่วิ่ง
                อาการค้างอาจจะเป็นที่ บัสแรม กับ NB บัส

Comment

• Originally posted by ArTeMMis.F View Post
                  ขอโทดนะค่ะ apu ตัวไหนเล่น dota2 ปรับสุดได้หรอค่ะอ
                  ขึ้นอยู่กับความละเอียดด้วยครับ
                  ผมใช้ A8-5600k แรมบัส 2000 ปรับ 720p สุดได้ แต่ถ้า 1080p เล่นได้ต้องปิดบางอย่าง แล้วก็ปรับกลางๆ ต่ำหน่อยๆ

Comment

• Intel 3420 กับ 760k อันไหนไว้ใช้งานปรกติแล้วเล่นเกม เร็วกว่ากันหว่าถ้าบัสแรมเท่ากัน vga 7770

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                      Intel 3420 กับ 760k อันไหนไว้ใช้งานปรกติแล้วเล่นเกม เร็วกว่ากันหว่าถ้าบัสแรมเท่ากัน vga 7770
                      ผมว่าเผื่อมัลติทาสกิ้ง ไปด้วย ยังไง 760 k หรือ 750 k ด้วย
                      เผื่อซ่อมบอร์ดพัง ยังไงถ้าเป้น i3 เจนเก่าเมนบอร์ด มันเริ่มน้อยลงเรื่อยๆๆนะครับ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                        ผมว่าเผื่อมัลติทาสกิ้ง ไปด้วย ยังไง 760 k หรือ 750 k ด้วย
                        เผื่อซ่อมบอร์ดพัง ยังไงถ้าเป้น i3 เจนเก่าเมนบอร์ด มันเริ่มน้อยลงเรื่อยๆๆนะครับ
                        Pentiem g3420ครับ ลืมบอก socket1150

Comment

• เป็นผมยังไง ก็ 760K ครับ ลากได้ แรงได้ และ........ZXCV!%#$%@& เป็นอะไรที่หลายๆท่านรู้ๆกันอยู่แลว

Comment

• เข้าคลับด้วยคนครับ

A8 6600K
                            F2A88XM-HD3
                            ^
                            ^
                            ^
                            (หาซื้อมาจากในนี้แหละ)

Ram 4GB 1600 (2x2)
                            Sandisk Readycache 32GB
                            WD 500GB Blue
                            ^
                            ^
                            ^
                            (ของเหลือใช้)

สั้นๆเลยครับ คุ้ม!
                            Last edited by ipupp; 27 Apr 2014, 07:29:22.

Comment

• ด้วยอีกคนครับ

ถามอีกหน่อยฮะอย่าง ของผมเนีย psu 500w แล้วไม่คิดจะใส่อะไรเพิ่มมันไหวใช่ไหมฮะผมยังมีปัญหาเกมดับบ้าง แล้วแต่อารมมันเลย

Comment

• ผมลาออกได้มั้ยนิทำงาน+เรียนคอมแท้บไม่แตะ

Comment

Working...
                                X