Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กุมีเงาะ !!! APU 6 & ออกตอนไหน จัดเมื่อนั้น

Comment

• เพิ่งจัดมาเมื่อ 12 เมษา ที่ผ่านมาครับ กะว่าลองวัดดวงดูครับ คอมเก่าใช้ Athlon 64 x2 3600+
      กะว่าถ้าเล่นเกมส์ที่ต้องการไม่ไหว ค่อยไปจัดการ์ดจอมา Crossfire
      ตั้งงบไว้ 20k ไปจัดแบบขำๆมาก่อน หมดไป 15k

A10 5800k
      ASROCK FM2A78M HD+
      Kingson Hyper-X 1600 8Gb (4x2)
      AOC 21.5 LED Monitor
      Case Tsunami แบบแถม Mouse + Keyboard (Advice)

ผลคือ ... ลื่นหัวแตก แบบเหลือ ๆ เลยครับ เยี่ยมจริง ๆ
      จบเลย อยู่กันยาว ๆ อีก 6 ปี

ถามนิด ครับ Idle อยู่ระหว่าง 48-52 องศา เล่นเกมส์จะอยู่ที่ 60-95 องศา ปกติดีใช่มั้ยครับ
      พอดีคอมเก่าผมสมัย 8 ปีที่แล้วมันแค่ 35-45 องศาเองน่ะครับ
      Last edited by Peenzvh; 16 Apr 2014, 00:34:10.

Comment

• Originally posted by Peenzvh View Post
        เพิ่งจัดมาเมื่อ 12 เมษา ที่ผ่านมาครับ กะว่าลองวัดดวงดูครับ คอมเก่าใช้ Athlon 64 x2 3600+
        กะว่าถ้าเล่นเกมส์ที่ต้องการไม่ไหว ค่อยไปจัดการ์ดจอมา Crossfire
        ตั้งงบไว้ 20k ไปจัดแบบขำๆมาก่อน หมดไป 15k

A10 5800k
        Kingson Hyper-X 1600 8Gb (4x2)
        Case Tsunami แบบแถม Mouse + Keyboard (Advice)

ผลคือ ... ลื่นหัวแตก แบบเหลือ ๆ เลยครับ เยี่ยมจริง ๆ

ถามนิด ครับ Idle อยู่ระหว่าง 48-52 องศา เล่นเกมส์จะอยู่ที่ 60-95 องศา ปกติดีใช่มั้ยครับ
        พอดีคอมเก่าผมสมัย 8 ปีที่แล้วมันแค่ 35-45 องศาเองน่ะครับ
        ตอนแรกว่าอาทิตย์นี้จะไปส่อยA8 6600K มาลองเล่นดู คงต้องงดแล้ว กลัวหัวแตก ถ้าไปถึง95ผมว่าซิ้งค์เดิมๆเอาไม่อยู่แล้ว จัดซิงค์ใหม่ดีกว่า แล้วดูทิศทางลมด้วย ผมว่าAMDไม่น่าถึง95นะ

Comment

• Originally posted by Peenzvh View Post
          เพิ่งจัดมาเมื่อ 12 เมษา ที่ผ่านมาครับ กะว่าลองวัดดวงดูครับ คอมเก่าใช้ Athlon 64 x2 3600+

A10 5800k

อุณหภูมิเกิน 75 ถือว่าเริ่มมีปัญหาครับ
          เกิน 80 ต้องรีบแก้ไขด่วนๆแล้วจ้าสำหรับ AMD
          เว้นแต่ดูอุณหภูมิผิด เป็นค่าอะไรไม่รู้มา

Comment

• เช็คไฟ CPU กับ ซิ้งด่วนนะครัช 95 นี่เอาไปข่ไปลวกหรือ

-เช็คซิ้งเดิมว่าล็อคสนิทหรือปล่าว หรือว่า หน้าสัมผัสแนบสนิทหรือไม่
            -เช็คไฟ CPU ว่ามันเข้าเท่าไหร่
            -จัดสายไฟดีๆ นะครัชช่วงนี้อากาศร้อนมากๆ
            -อย่าไว้ใจ PSU ที่ติดมากับ case นะครับยิ่งของ Tsunami มันเป็นระเบิดเวลาชัดๆ กับของ โลมาสีฟ้าอีตัวนึง

ด้วยความหวังดีจาก ! สมาชิคในคลับ - -*

Comment

• นี่ครับรูป วัด จาก HW Monitor
              ใส่ พัดลม CPU TX3 จะเอาอยู่มั้ยครับ
              หรือเพิ่มพัดลมเคสด้วย ถ้าเพิ่มพัดลมเคส ควร เพิ่มด้านข้าง หรือ ด้านหน้าดีครับ ? หรือจัดเต็มไปเลย
              Attached Files
              Last edited by Peenzvh; 16 Apr 2014, 14:36:34.

Comment

นี่ครับรูป วัด จาก HW Monitor
                ใส่ พัดลม CPU TX3 จะเอาอยู่มั้ยครับ
                หรือเพิ่มพัดลมเคสด้วย ถ้าเพิ่มพัดลมเคส ควร เพิ่มด้านข้าง หรือ ด้านหน้าดีครับ ? หรือจัดเต็มไปเลย
                AMD ไม่ได้วัดที่ แพคเกจครับ
                ท่านเปิดที่มันซ่อนๆๆไว้ข้างบนออกดิ

Comment

• อ้าว ผมก็นึกว่าดูตรงนั้น 555
                  โพสรูป แบบ ขยาย ช่องอีกรอบครับ
                  Attached Files

Comment

อ้าว ผมก็นึกว่าดูตรงนั้น 555
                    โพสรูป แบบ ขยาย ช่องอีกรอบครับ
                    ดูที่ CPUPIN เลยครับนั้นละ
                    CPUPIN = CPU
                    SYSTEM = Motherboard

SYSTEM 43 คาดว่าทางลมในเคสน่าจะไม่ดี บอร์ด AMD ส่วนใหญ่ 30-40
                    ของผม OC+กลางวันร้อนๆ ยังอยู่ที่ 40 เลย

ปล. NB ผมอัดไม่ขึ้นเลย ไฟไป 1.4 ยังตันที่ 2000 กำแท้ๆ

งั้นก็แปลว่า ยังสบายดีใช่มั้ยครับ 55555
                    ก็ยังชิวๆ ไม่อันตรายครับ
                    Last edited by kitti3; 16 Apr 2014, 15:47:03.

Comment

• งั้นก็แปลว่า ยังสบายดีใช่มั้ยครับ 55555

Comment

• เอาซะใจหายแต่ พาวเวอร์เปลี่ยนเถอะครัช ระเบิดเวลาชัดๆรอวันแค่นั่นครับ ยิ่งอากาศเมืองไทย

Comment

• ช่วยดูให้ทีครับ

AMD A10-5800K
                          Gigabyte GA-F2A88XM-HD3
                          Hyper-X DDR3 1600 4GB
                          PS ITSONAS 550W

พอไหวไหมครับ

Comment

• Originally posted by hamtaronoy View Post
                            ช่วยดูให้ทีครับ

กรุณา สาธุ เปลี่ยน PSU เป็นตัวอื่นครับ ถ้าไม่อยากได้ระเบิดไปวางไว้กลางบ้าน

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
                              กรุณา สาธุ เปลี่ยน PSU เป็นตัวอื่นครับ ถ้าไม่อยากได้ระเบิดไปวางไว้กลางบ้าน
                              ช่วยแนะนำให้ทีครับ สั่งไปแล้ว ทาง Advice บอกได้ แล้วจะเปลี่ยนตัวใหม่ได้ไหมเอ่ย ??

Comment

• Originally posted by hamtaronoy View Post
                                ช่วยดูให้ทีครับ

Hyper-X DDR3 1600 4GB <<< เอาอันนี้ 2 อันนะครับ

Comment

Working...
                                X