Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kitti3 View Post
    ในส่วน CPU ผมว่า มันก็แรงน้าลากซะหน่อยกระแทกไหล่ FX ได้เลย
    อาจจะไม่ใช่แค่กระแทกไหล่ แต่เหมือนสิบล้อวิ่งอยู่แล้วอยู่ๆมีรถตู้เอาหน้าจิ้ม ^^
    Last edited by RainMaker; 12 Apr 2014, 10:21:25.

Comment

• 7700K Cpu ลากแล้วแรงจริงๆครับ แต่การ์ดจอ 6800K แรงกว่า

หรือถ้าจะเล่น 7850K เอา A8-6600K(หรือ 760K)+7790 แบบที่ท่าน babaza888 บอกดีกว่านะ

Comment

• งั้นคงเล่นแค่ A8 -6600K ส่วน VGA ผมไม่ใส่
        ถามต่ออีกนิด A8-6600K กับ A10-7700K ต่างกันตรงไหน เช่นชุดคำสั่งหรืออะไร ยกเว้นGPUเพราะรู้แล้ว พอดีผมไม่ได้ติดตามAPU
        Last edited by tontan; 13 Apr 2014, 17:30:35.

Comment

• Originally posted by tontan View Post
          งั้นคงเล่นแค่ A8 -6600K ส่วน VGA ผมไม่ใส่
          ถามต่ออีกนิด A8-6600K กับ A10-7700K ต่างกันตรงไหน เช่นชุดคำสั่งหรืออะไร ยกเว้นGPUเพราะรู้แล้ว พอดีผมไม่ได้ติดตามAPU
          สถาปัตยกรรมครับที่ต่าง แล้วก็ชุดคำสั่งใหม่ๆ อย่างtrue audio

gpu7700 เป็น gcn. จริงๆ amd พยายามยัดของใหม่ลงไปใน77Xxนะครับ

แต่พอมาเทสแล้วความแรงที่เพิ่มขึ้น มันน้อยกว่าราคาที่กระโดดไปไกล

เลยเล่น6Xxxผมว่าคุ้มกว่า ลองๆหา6800k มือ2ก็ได้ครับ เพิ่มจาก6600อีกหน่อย

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
            สถาปัตยกรรมครับที่ต่าง แล้วก็ชุดคำสั่งใหม่ๆ อย่างtrue audio

gpu7700 เป็น gcn. จริงๆ amd พยายามยัดของใหม่ลงไปใน77Xxนะครับ

แต่พอมาเทสแล้วความแรงที่เพิ่มขึ้น มันน้อยกว่าราคาที่กระโดดไปไกล

เลยเล่น6Xxxผมว่าคุ้มกว่า ลองๆหา6800k มือ2ก็ได้ครับ เพิ่มจาก6600อีกหน่อย
            ครับ ผมคงเล่น A8 6600K
            เรื่องจริงคือ ผมแยกความแตกต่างไม่ออก ก่อนหน้านั้นผมใช้ 8350+HD6850เล่นBF4ก็ลื่น แต่เห็นหลายท่านบอก R9เล่นBF4ลื่นเลยไปเอาR9 270Xมาใส่แทน พอเล่นแล้วก็ไม่เห็นความแตกต่าง(อันนี้คือความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ) ก็เลยเบื่อๆเลยอยากจะมาลองเล่นAPUดู เพราะชอบที่มีMBที่เล็กๆ(M-atx+M-itx)

Comment

• Originally posted by tontan View Post
              ครับ ผมคงเล่น A8 6600K
              เรื่องจริงคือ ผมแยกความแตกต่างไม่ออก ก่อนหน้านั้นผมใช้ 8350+HD6850เล่นBF4ก็ลื่น แต่เห็นหลายท่านบอก R9เล่นBF4ลื่นเลยไปเอาR9 270Xมาใส่แทน พอเล่นแล้วก็ไม่เห็นความแตกต่าง(อันนี้คือความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ) ก็เลยเบื่อๆเลยอยากจะมาลองเล่นAPUดู เพราะชอบที่มีMBที่เล็กๆ(M-atx+M-itx)

ถ้าใส่การ์ดจอ จัดตัว760K ก็ได้ครับตัวเดียวกับ 6600แต่ตัดการ์ดจออก

Comment

• 7770+R7 250 คุ้ม ! ยันหลานบวช

Comment

• งั้นถามต่อ HD 8570DในA8-660Kแรงกว่าVGAแยกHD6450มากหรือเปล่าครับ

Comment

• มานไม่แรงกว่าการ์ดแยกหลอกครับ ! การ์ดแยกซีรี่ต่ำกว่ายังแรงกว่าออนเลย

Comment

• ไม่น่าแรงกว่าครับ หรือถ้าใส่แรม 2133ก็น่าจะสูสี

Comment

• ครับ เดี๋ยวรออาทิตย์นี้จะเข้าไปซื้อเอามาลองเล่นดู แล้วจะลองเทียบกับ 6450ดู ที่ผมสงสัยคือ6450มัน64บิท แต่8570Dมัน128บิท ส่วนแรมก็DDR3เหมือนกัน เล่นกับจอ1080P

Comment

• A8 7600 เค้าไม่เอามาขายกันเหรอครับ

Comment

• Originally posted by alanna View Post
                            A8 7600 เค้าไม่เอามาขายกันเหรอครับ
                            ประหยัดไฟเกินไป ห้ามนำเข้ามาขายครับ

อันที่จิงไม่มีใครห้ามหรอกแต่ amd ไทยแลนด์ และ มาสเตอรืดีลเลอร์ เค้าเรียนรู้จากผุ้ขายน่ะแหละ ตัวประหยัดไฟไม่ค่อยมี k เคยสั่ง
                            5700 มาขายแล้วขายไม่ออกเลยเน้นการนำตัว เค มาขายครับสำหรับชาวไทย

Comment

• มีถั่วไหม ! A8 7600

Comment

• เรื่อง a8-7600 เมืองนอกยังไม่มีเลยครับ amd ยังไม่วางขายสำหรับประชาชนทั่วไปแหละมั้ง ถ้าจะหาซื้อตอนนี้ไม่ได้แน่ๆ เพราะมีแค่ตามเวปรีวิวต่างๆเท่านั้นที่ amdส่งให้รีวิว

Comment

Working...
                                X