Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• F2A85X-UP4 ไปแล้วครับ ไฟแดงๆขึ้นเลข 84 งงเบย เปิดแล้วภาพไม่ขึ้น ฉันทำอะไรผิด

Comment

• Last edited by bbbb1111; 17 Feb 2014, 05:39:55. Reason: ...

Comment

• Last edited by bbbb1111; 17 Feb 2014, 05:35:57.

Comment

• Originally posted by joyrisus View Post
          F2A85X-UP4 ไปแล้วครับ ไฟแดงๆขึ้นเลข 84 งงเบย เปิดแล้วภาพไม่ขึ้น ฉันทำอะไรผิด
          ปัญหานี้ Dual Bios ถ้ามันสลับไบออสไม่ได้ ถอดถ่านถอดแรม ไส่ใหม่

Comment

• ตอนนี้มีNotebookไหนแนะนำในงบ20000มั้ยครับ (รวมSSD128GBก็25000)
            ใช้ทำงานOffice,เล่นเน็ต-ดูหนัง-ฟังเพลง,เล่นเกมกลางๆ,PS
            ตอนนี้ไม่กล้าซื้อเท่าไร รอกลางปีตอนAMDเปิดตัวSerie Notebookใหม่แล้วตัดสินใจดีมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by patterik View Post
              ตอนนี้มีNotebookไหนแนะนำในงบ20000มั้ยครับ (รวมSSD128GBก็25000)
              ใช้ทำงานOffice,เล่นเน็ต-ดูหนัง-ฟังเพลง,เล่นเกมกลางๆ,PS
              ตอนนี้ไม่กล้าซื้อเท่าไร รอกลางปีตอนAMDเปิดตัวSerie Notebookใหม่แล้วตัดสินใจดีมั้ยครับ
              โน้ตบุ้คคาวาริ สิเนอะ ก็เป้นไปได้นะครับ
              ตัวปัจจุบันเป้นคอร์ ไพล์ไดร์เวอร์ รหัสโน้ตบุ้คจำชื่อไม่ได้ซะมาก

Comment

• Originally posted by bbbb1111 View Post
                ทำใจงับ อิอิ
                บอร์ดต่ำกว่า5000
                อย่าเลือกยี้ห้อยอดนิยม สองยี้ห้อครับ
                วัสดุห่วยมากคับ
                เมนบอร์ดก็เหมือน เอาของในตลาดมายำๆรวมกันแล้วขายครับ
                บางครั้งขายแค่ชื่อ
                พูดเป็นเล่นไป ถ้าเล่น APU บอร์ดเกิน 5000 มันจะมีขายไปนั่น

ต้องถามก่อนครับ ว่าก่อนหน้าที่มันจะขึ้น code 84 ทำอะไรไปบ้าง

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                  พูดเป็นเล่นไป ถ้าเล่น APU บอร์ดเกิน 5000 มันจะมีขายไปนั่น

ต้องถามก่อนครับ ว่าก่อนหน้าที่มันจะขึ้น code 84 ทำอะไรไปบ้าง
                  5000 คุ้นๆเลขนี้ไหมครับ

Comment

• เล่น apu สอยบอร์ดเสีย 5,000 เลยเหรอครับ โหดแท้เลยท่าน

Comment

• Originally posted by joyrisus View Post
                      F2A85X-UP4 ไปแล้วครับ ไฟแดงๆขึ้นเลข 84 งงเบย เปิดแล้วภาพไม่ขึ้น ฉันทำอะไรผิด
                      code 84

80~8F Reserved for OEM use (OEM DXE initialization codes)
                      ดูแล้วไม่น่าจะเป็นเรื่องดี ต้องลอง clear CMOS ดูก่อน ถ้าไม่ได้อาจจะได้ส่งเคลม

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                        5000 คุ้นๆเลขนี้ไหมครับ
                        ผมนึกไม่ออกแฮะ ช่วยสะกิดหรือบอกใบ้สักนิดนึงครับ
                        เอ... หรือว่าผสมปนเปไปกับบอร์ดพวก 970/990

Originally posted by Sa_BoO View Post
                        เล่น apu สอยบอร์ดเสีย 5,000 เลยเหรอครับ โหดแท้เลยท่าน
                        โชคดีนะที่ผมใช้บอร์ด gig ราคาแค่ 1900 บาท ตอนนี้เพิ่งผ่าน 1 ปีไป
                        ต่อไปอนาคตถ้าจะเล่นยี่ห้อดัง อาจจะต้องรอ A88X crosshair formula extreme หรือ A88X-UD9 G1 ละมั้งครับ อาจจะได้วัสดุเกรดดีๆ

Comment

• Originally posted by bbbb1111 View Post
                          ทำใจงับ อิอิ
                          บอร์ดต่ำกว่า5000
                          อย่าเลือกยี้ห้อยอดนิยม สองยี้ห้อครับ
                          วัสดุห่วยมากคับ
                          เมนบอร์ดก็เหมือน เอาของในตลาดมายำๆรวมกันแล้วขายครับ
                          บางครั้งขายแค่ชื่อ
                          อย่าสักแต่พูดสั่วๆครับ
                          บอร์ดมันก็ท๊อปแล้ว จะว่าของมันยำทำไมของผมของท่านอื่นมันดี บางทีของมันพังมันมีสาเหตุมีหลายปัจจัยมันเหตุสุดวิสัย ถ้าของเขาง่าวเล่นห่วยขนาดนั้นแบรนด์นี้คงไม่มีใครแนะนำหรอกครับ จะพูดอะไรก็คิดดีๆก่อนนะผม เตือนด้วยความหวังดีเพราะท่านที่เล่น gig up4 มีมากด้วยสิ

Comment

• บอร์ดต่ำกว่า 5000 แทบทุกตัวเลย APU

Comment

• บอกตรงๆ จะบอร์ดราคาไหน มันก็ผ่านQC วัสดุก็ตามแบรนด์ ผมเคยเจอ Asus แกะมาsocket ขยับได้ เสียบcpuไปไม่ติดบูตไม่ขี้นเคลมทันที ของไม่ผ่านQC เอาตัวใหม่มา ไฉไลใช้ได้เลย ของผมasrock ขอแรมหักผ่านQCมาได้ไง เปลี่ยนตัวใหม่ ตอนนี้ใช้มา1ปี แบรนด์เป็นรอง gig อีกแต่ใช้งานไม่เคยแพ้ วัสดุบอกห่วย หลายท่านบอกระวังคราบออกๆไรสักอย่าง สนิมขึ้น ของผมนี่ไม่มีสักอย่าง มีแต่ฝุ่น
                              oc 5.0ยังไปมาแล้วใช้เสถียรๆ
                              gigมันมีดีที่ ram 2400 มันมี auto ค่าเล็กๆคนแนะนำครับ
                              ถ้ารอเมนบอดระดับเทพ rampage rog พวกนั้น ผมบอกเลย
                              เพื่อนผมก้ใช้ rampage ไหงแม่งพังก่อนผมอะ?
                              ของแบบนี้มันเกี่ยวกับดวงและเหตุสุดวิสัยจริงๆครับ
                              บางทีซื้อต่อมือสอง เราไม่รุ้มันผ่านอะไรมาบ้างเหมือน คบแฟนหลังอายุ20 เราก้ไม่รุ้ผ่านอะไรมา วันดีคืนดีเปนไรมา อันนี้ต้องยอมรับไป
                              แต่ของมีประกันเคลมได้ ไม่ต้องวอรี่ครับ

ปล. จะเอาเมนบอด5000+ ขายให้แมวใช้สินะ - - 3800 ผมซื้อมายังคิดแล้วคิดอีก

Comment

• ผมว่าปัจจุบันบอร์ดแพงกับไม่แพงมันก็ไม่ต่างกันเป็นโยชน์ ถ้าไม่ได้เอามา OC ทะลุโลกนะ

ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ตัวท็อปมี usb3.0 บ้าง sata3 บ้างall solid ฟังชั่นนู่นนั่นนี่ที่ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง

ตอนนี้ตัวเล็กๆก็ all solid หมด อย่างอื่นใช้งานปรกติก็มีให้ครบ อย่างตอนนี้ที่ซื้อasrock a88x ex6+ ยังใช้ไม่เต็มที่เลย

ฝั่ง amd บอร์ดราคาไปแถว4xxx นี่ผมว่าแพงละ เพราะตัวเล็กๆพันต้นๆก็ใช้ได้ ต่างกับอีกค่ายจะซื้อที่ขำๆก็ต้อง2พันอัพ

Comment

Working...
                                X