Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jatetuarang View Post
    ทำไม AMD A6 5400K มันเห็นแค่ Core เดียวอ่ะครับ ใช้กับ Board Biostar (hi-fi) a55s3
    [ATTACH=CONFIG]2529725[/ATTACH]

จริงๆมันวิ่งครบหัวครับ แต่ task manager ของวิน 8 มันโชว์ภาพรวม
    ต้องหาที่ปรับในหน้านั้นอ่ะครับ แต่จำไม่ได้ว่าตรงไหน ><

Comment

• เอามาให้พี่น้องทุกท่านดูว่า Althon II 750K 3.4 GHz+His HD7790 IceQ x2 บัสแรม 2400 cl10 NB 2200 แรงคุ้มขนาดไหน

Comment

• 3dmark06 แรงกว่าผมตั้งเยอะ tt''

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
          3dmark06 แรงกว่าผมตั้งเยอะ tt''
          เปงไงบ้างครัชอาจารย์ หายหน้าหายตาไปเบย อิอิ โชคดีนะที่ผมได้วิชา OC จากท่านกับท่านบาบาซ่าไว้เยอะ ตอนนี้ลากเองพริ้วแว้ว อิอิ

เซทนี้ผมว่าแรงเกินราคาไปเยอะ Althon II 750K 3.4 GHz+His HD7790 IceQ x2 นี่ขนาดยังไม่ลาก cpu/vga นะเนี่ย

Comment

• Originally posted by mski03 View Post
            a8-5600k หาซิ้งใหญ่ๆซักตัวครับ ผมใช้อยู่full ผมขึ้น80 จับดูไม่ไหวปิด เลยหา tt contac 29 พึ่งซื้อมาวันนี้ติดให้มัน เปิดทั้งturbo mode full ไม่เกิน60เลยครับ ซิ้งเก่าเดิมๆระบายไม่ทัน bf3 mutiplayer 1440*900 ผมปรับ high fps 25-37 ยังไม่เคยลองลากบัสแรมเลย
            มีแนะนำบ้างไหมครับ
            แล้วราคาเท่าไร
            ที่สำคัญ ประกอบไงอะ
            ยังไม่เคยประกอบเอง
            (เด็กบางกะปิ)

Comment

• Originally posted by Urchinmo View Post
              มีแนะนำบ้างไหมครับ
              แล้วราคาเท่าไร
              ที่สำคัญ ประกอบไงอะ
              ยังไม่เคยประกอบเอง
              (เด็กบางกะปิ)
              http://www.jedicool.com/list.php?cate=3

Comment

• A8-6600
                GA-F2A75M-HD2
                G.Skill Sniper 4*2 (1866)
                Zalman Z3+
                Hyper212evo
                Seasonic S12II-520W

เซ็ตนี้พอจะเล่นพวก Dota2(high) / the sim2-3 / offline ตระกูล crysis/bf แบบ medium/high ไหวมั๊ยครับ? (ไม่เปิด AA)
                *ต่อสาย hdmi เล่นบนจอ hd tv 1080p นะครับ (งบไม่พอซื้อจอ pc)

แล้ว Hyper212evo มันจะเก็บอาการของ A8 ไหวรึเปล่าครับ อยากได้ full ไม่เกิน 60 อ่ะครับ

พอดีว่าจะไปจัดพรุ่งนี้ ลังเลระหว่าง A8-6600 กับ A10-6800 อยู่ครับช่วยชี้แนะด้วย

Comment

• Originally posted by Nothing View Post
                  A8-6600
                  GA-F2A75M-HD2
                  G.Skill Sniper 4*2 (1866)
                  Zalman Z3+
                  Hyper212evo
                  Seasonic S12II-520W

เซ็ตนี้พอจะเล่นพวก Dota2(high) / the sim2-3 / offline ตระกูล crysis/bf แบบ medium/high ไหวมั๊ยครับ? (ไม่เปิด AA)
                  *ต่อสาย hdmi เล่นบนจอ hd tv 1080p นะครับ (งบไม่พอซื้อจอ pc)

แล้ว Hyper212evo มันจะเก็บอาการของ A8 ไหวรึเปล่าครับ อยากได้ full ไม่เกิน 60 อ่ะครับ

พอดีว่าจะไปจัดพรุ่งนี้ ลังเลระหว่าง A8-6600 กับ A10-6800 อยู่ครับช่วยชี้แนะด้วย
                  1. ดอทเอ ไม่ทราบ เดอะซิมสาม มีเดียม/โลว พอได้ ไครซิส/บีเอฟ หมดสิทธิ์ 720p โลว/มีเดียม พอได้ ไครซิส โลวยาวไป

2. hdmi ไม่ทราบ ไม่เคยใช้ครับ

3. ผมว่าเอาอยู่ ส่วนตัวใช้ฮาเลม

Comment

• Athlon x4 750k @4.1 +7770x2 โขว์มั่ง อิอิ ชุดภูมิใจ ในราคาและความแรง
                    BF3 นะครับ

Comment

• ผมไม่ได้เล่นพวกนี้ละ ทำงานอะ กลับหอมาก็นอน เวลาว่างก็นั่งกดRO2 อิอิกำ

Comment

• win 8.1 cpu 5800K เหลือ2core ซะงั้น 555+

Comment

• a10 6800k + h100i 45-55องศา ห้องไม่แอร์ ไม่แน่ใจปกติเป่า ถ้าไม่ติดตรงรอ apu fm2+ ผมจัด 750k + 7770-90 แล้ว

Comment

• ท่าน arunsri เรียนถาม ลากไป 4.1 ใช้ไฟประมาณเท่าไหร่อะครับ อยากทราบไว้เป็นแนวทาง ช่วยชี้แนะทีครัช ท่านลงแพทซ์ FX ได้ไหมครัช

Comment

• ไฟ 1.43 ครับ ลงแพท FX ครับ แต่ไม่รู้ดูตรงไหนว่าเป็นแพท FX แล้ว

อ๋อ ไปดูห้อง FX มา สรุปลงได้เรียบร้อย เพราะมันขี้นแบบนี้
                              Last edited by arunsri; 2 Nov 2013, 17:16:58.

Comment

• ผมลงไม่ได้ครับท่านมันขึ้นงี้อะครัช ขอบคุณข้อมูลการลากครชท่าน

Comment

Working...
                                X