Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 750K ที่ว่าปลดล็อกตัวคูณไม่ได้คือยังไงครับ

Comment

• มีงบ6000อยากได้3อย่าง cpu เมนบอร์ด แรม 3อย่าง
      พอจะแนนำบ้างได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by newutd007 View Post
        มีงบ6000อยากได้3อย่าง cpu เมนบอร์ด แรม 3อย่าง
        พอจะแนนำบ้างได้มั้ยครับ
        สนใจไหมครับ
        http://www.overclockzone.com/forums/...X-Wifi-CPU-HDD

Comment

• Originally posted by pipingeng View Post
          750K ที่ว่าปลดล็อกตัวคูณไม่ได้คือยังไงครับ
          อ่าว สรุปมันปลดล็อคตัวคูณหรานิ
          ไหงตอนแรกมันบอกไม่ปลดล็อค

Comment

• Originally posted by pipingeng View Post
            +1 ไม่ได้เชียร์นะแต่ +1 ให้^^

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
              อ่าว สรุปมันปลดล็อคตัวคูณหรานิ
              ไหงตอนแรกมันบอกไม่ปลดล็อค
              ผมก็งง แต่ตอนนี้ใช้เคสเล็กลงหม้อน้ำไม่ได้ซิ้งเดิมเลยเล่นได้แค่นี้ไม่งั้นร้อนเกิน

Comment

ผมก็งง แต่ตอนนี้ใช้เคสเล็กลงหม้อน้ำไม่ได้ซิ้งเดิมเลยเล่นได้แค่นี้ไม่งั้นร้อนเกิน
                ถ้ามันปลดล็อคตัวคูณ A8 5600 กับ A10 5800 นี่หมดความหมายเลยนะท่าน เพราะไส่การ์ดแยกอย่าง 7750 ครบชุดยังไม่ถึง 15K ต่อเครื่อง

ที่สำคัญ มีดีกว่า FX ตระกูล 41XX Series แน่นอน

Comment

• ซิ้งเดิม 4.4 ก่อนหน้านี้ H100i 5.0 ครับ
                  บอร์ด Asrock F2A75m Itx
                  HD 7750

Comment

• เป็นเรื่องน่างงอีกเรื่อง ถามทุกที่บอกไม่ unlock
                    แต่ดัน overclock เพิ่มตัวคูณได้ตั้งหลายที่

มันยังไงกันหนอนี่ 55

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                      เป็นเรื่องน่างงอีกเรื่อง ถามทุกที่บอกไม่ unlock
                      แต่ดัน overclock เพิ่มตัวคูณได้ตั้งหลายที่

มันยังไงกันหนอนี่ 55
                      OC 4.5 นี่ไล่ฟัดกับ FX4170 สบายๆเลย

Comment

• ลองทดสอบเทียบดูนะ
                        ระหว่างไม่ oc กับ oc ว่าประสิทธิภาพต่างกันมั้ย (เดี๋ยวจะเป็นแบบ FM1 อีก)

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                          OC 4.5 นี่ไล่ฟัดกับ FX4170 สบายๆเลย
                          ผมเคยใช้ FX-4100 OC 4.8 ผมว่าแรงเท่า 750K 4.4 ไม่ได้ ตามความรู้สึก และวัดกับโปรแกรมส่วนตัว

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                            ลองทดสอบเทียบดูนะ
                            ระหว่างไม่ oc กับ oc ว่าประสิทธิภาพต่างกันมั้ย (เดี๋ยวจะเป็นแบบ FM1 อีก)
                            คงไม่หรอกท่าน ที AMD ชุดหลังนี่ไม่ได้มีดีแค่ราคาถูก เทียบกับฝั่งท่าน ผมไม่แปลกใจที่มันเป็นคู่แข่งกัน แม้ว่า AMD จะไม่ดีที่สุด

แต่มันคุ้มที่สุดในระดับล่าง X4 750 ตัวนี้ก็ประดับยศคำสั่งผีบอกมาอีก คนที่ซื้อไปใช้ไม่ผิดหวังแน่นอน กับราคาแค่ 2500

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                              ลองทดสอบเทียบดูนะ
                              ก็ยังดีกว่า

G630
                              G830

โดยผมจะอ้างอิงว่า G530 เค้าบอก ไม่แพง แรงดี

แต่ตระกูลพวกนี้ ผมบอกได้เลยว่า ผมไม่ปลื้ม IMC 1066 อ่ะ

มันแรงได้แค่ Single Task อ่ะ

เล่นเกมส์ก็ไม่ได้เหมือน APU อ่ะ IMC 1600 - 2133 อ่ะ ? ? ? ?

ส่วนพวก INTEL ตัวล่างๆ Socket 1050 ก็ยังไม่มี
                              ใน 1155 IMC ก็เห็นสูงสุด 1600 ครับ

แต่ APU FM1 กับ FM2 มันให้มาสูงสุด IMC1866 ครับ

ซึ่ง IMC นี่ สุดเทพครับ มาจากสาย FX ซึ่งสาย FX เอา IMC มาจาก Opteron ครับ ทำให้รับ RAM-ECC ครับ (เมพป่ะล่ะ)

Comment

• ชอบเพลงพี่ปูจัง ท่อนนี่ตัวเราคงคล้ายดังหมาเห่ าเรือบินจนสิ้นใจยังไม่ได้ยล
                                Last edited by wonderoops; 31 Aug 2013, 13:58:45.

Comment

Working...
                                X