Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tawat_kun View Post
    ผมเคยคิดว่าจะทำแบบนี้แหละ แต่พับเก็บโครงการไป ไม่ได้ทำต่อ
    เห็นพัดลมในเคสมันไม่มี เกรงว่าจะร้อนไป
    ผมสลับยางรองฝามาไว้ด้านบน ก็จะมีช่องระบ่ายลมเพิ่มมาอีกประมาณ 3 มิล ช่วยได้เยอะเลยครับ

ลมจากพัดลมมันพุ่งออกมาเองเลย

Comment

• ช่วงนั้นผมหาข้อมูลอยู่ แต่อยากได้ตัวสัก V7 (ชื่อเมื่อก่อน ตอนนี้เปลี่ยนเป็น U3)

Comment

• สอบถามความเขลาของผมรึเปล่า

มีคนมาคุยกับผมบอกว่า การครอสไฟของ APU ไม่ต้องแชร์แรมระบบ

เท่าที่ผมลอง ถึงจะออโต้มันก้อใช้ 512

Comment

• Originally posted by KGAME View Post
          เคสอย่างงามอ่ะ ยี่ห้อ+รุ่นอะไรครับ ท่านใดมีข้อมูลบ้างครับ ว่าแต่ พาวเวอรมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ
          http://www.overclockzone.com/forums/...ยคับ

Comment

• ผมจะซื้อ MB F2A85-M LE ไปใส่ A10 6800k ดูๆแล้วโอเคมั้ยครับ
            http://www.asus.com/Motherboards/F2A85M_LE/#overview

Comment

• Originally posted by MJDuo5 View Post
              ผมจะซื้อ MB F2A85-M LE ไปใส่ A10 6800k ดูๆแล้วโอเคมั้ยครับ
              http://www.asus.com/Motherboards/F2A85M_LE/#overview
              asrock fm2a85x extreme4-m ดีกว่า

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                เอาเจ้าตัวเล็กมาเข้าคลับด้วยคนครับ

ชุดเล็ก HTPC เอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง โหลดบิต กับเปิดเว็บแค่นั้น ไม่ได้ใช้เล่นเกมส์เลย

A6-6400k
                Gig GA-F2A75M-HD2 (rev1.2)
                ซิงค์ CM GeminII M4
                แรม G.Skill RM 1600 8GB เก่าเก็บ
                WD Black 1TB
                เคสอลูมิเนียม Jonsbo V3+
                PSU Silverstone ST45SF-G 450W SFX 80+ Gold

บอร์ดลงได้เต็มเคสพอดี

PSU ตัวจิ๋ว

เทียบขนาดเคสกับกล่อง CD

ใช้เคส V3+ เหมือนกันเลย ^^

ชุดน้องเอ ของเราทำ dual graphics + PCI-E การ์ดอีกใบ กะใช้ psu ขนาดปกติ เลยเต็มแน่นตู้

เราสนใจจะเปลี่ยน heatsink รำคาญเสียงพัดลมของซิงค์เดิมมากๆ

GeminII M4 อย่างตัวของคุณในรูปนี้ได้มาจากที่ไหนเหรอฮะ แพงมะฮะ

Comment

• Originally posted by XXXXX5 View Post
                  ใช้เคส V3+ เหมือนกันเลย ^^

ชุดน้องเอ ของเราทำ dual graphics + PCI-E การ์ดอีกใบ กะใช้ psu ขนาดปกติ เลยเต็มแน่นตู้

เราสนใจจะเปลี่ยน heatsink รำคาญเสียงพัดลมของซิงค์เดิมมากๆ

GeminII M4 อย่างตัวของคุณในรูปนี้ได้มาจากที่ไหนเหรอฮะ แพงมะฮะ

เสียงเบากว่าเดิมเยอะครับ

ที่ Advice มีขาย
                  http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0053234

หรือจะสั่งจาก headdaddy ก็ได้ 1,100 ส่ง EMS ฟรีถึงบ้านเลย
                  http://www.headdaddy.com/index.php/s...duct/A0053234/

ป.ล. ถ้าใส่แรมสูงมาก อาจจะติดนะครับ

ในรูปใส่กับ RM ตอนใส่แรมจะเบียดนิดนึง แต่ก็ยังใส่เข้าไปได้ โดยไม่ต้องถอดซิงค์ก่อน

Last edited by osxp; 6 Aug 2013, 14:40:16.

Comment

• ^
                    ^
                    Scythe Shuriken ก็ติดแรมแบบนี้เหมือนกัน แต่รับฟูลโหลด A8 ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไหร่
                    ผมเลยเปลี่ยนมาเป็น 212x แทน แล้วก็พับโครงการเคสลูกเต๋าไปเลยครับ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                      asrock fm2a85x extreme4-m ดีกว่า
                      เวลาเราดูบอดว่าที่รองรับ bus ram เท่าไหร่ เราดูยังไงหรอครับ เช่น
                      MB ของ ASUS F2A85-M LE จะเขียนว่า
                      DDR3 2400(O.C.)/2250(O.C.)/2200(O.C.)/2133(O.C.)/2000(O.C.)/1866/1600/1333/1066 MHz
                      ผมไม่เข้าใจว่าที่(O.C)กับไม่วงเล็บมันคืออะไรครับ ถ้า MB ตัวนี้ผมซื้อ ram bus 2133 มาใส่เลยจะได้มั้ยครับ หรือว่าต้องซื้อ 1866 มาก่อนแล้ว O.C. ให้เป็น 2133

กับ MB ของ ASROCK FM2A85X Extreme4-M
                      Supports Dual Channel DDR3 2600+(OC)

ยังไงแนะนำผมหน่อยนะครับ มือใหม่หัดเล่น apu ครับ พอดีงบจำกัดด้วยแหะๆ

Comment

• Originally posted by MJDuo5 View Post
                        เวลาเราดูบอดว่าที่รองรับ bus ram เท่าไหร่ เราดูยังไงหรอครับ เช่น
                        MB ของ ASUS F2A85-M LE จะเขียนว่า
                        DDR3 2400(O.C.)/2250(O.C.)/2200(O.C.)/2133(O.C.)/2000(O.C.)/1866/1600/1333/1066 MHz
                        ผมไม่เข้าใจว่าที่(O.C)กับไม่วงเล็บมันคืออะไรครับ ถ้า MB ตัวนี้ผมซื้อ ram bus 2133 มาใส่เลยจะได้มั้ยครับ หรือว่าต้องซื้อ 1866 มาก่อนแล้ว O.C. ให้เป็น 2133

กับ MB ของ ASROCK FM2A85X Extreme4-M
                        Supports Dual Channel DDR3 2600+(OC)

ยังไงแนะนำผมหน่อยนะครับ มือใหม่หัดเล่น apu ครับ พอดีงบจำกัดด้วยแหะๆ
                        สเปคจากหน้าเวป BUS ram เชื่อถืออะไรไม่ได้หรอกครับ ถามคนเล่น asrock ดู มีไครใช้ได้เกิน bus 2450 บ้าง ถ้าเล่นการ์ดจอ onboard แทบจะเป็นไปไม่ได้
                        จะดูว่ารองรับ bus เท่าไรแบบไม่ต้อง oc ต้องหาอ่านตามรีวิวครับ ดูที่ค่า bios ว่ามันมีให้เลือกเท่าไรบ้าง ถ้าแรมเรา bus ตามนั้นก็แค่เปิด xmp amp ก็ใช้งานได้เลย
                        A85x ทุกรุ่น รองรับ bus 800/1066/1333/1600/1866/2133/2400
                        A55 A75 ส่วนมากจะไม่รองรับ bus 2400 ใช้งานได้ แต่ gpu โดนลดclock

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                          สเปคจากหน้าเวป BUS ram เชื่อถืออะไรไม่ได้หรอกครับ ถามคนเล่น asrock ดู มีไครใช้ได้เกิน bus 2450 บ้าง ถ้าเล่นการ์ดจอ onboard แทบจะเป็นไปไม่ได้
                          จะดูว่ารองรับ bus เท่าไรแบบไม่ต้อง oc ต้องหาอ่านตามรีวิวครับ ดูที่ค่า bios ว่ามันมีให้เลือกเท่าไรบ้าง ถ้าแรมเรา bus ตามนั้นก็แค่เปิด xmp amp ก็ใช้งานได้เลย
                          A85x ทุกรุ่น รองรับ bus 800/1066/1333/1600/1866/2133/2400
                          A55 A75 ส่วนมากจะไม่รองรับ bus 2400 ใช้งานได้ แต่ gpu โดนลดclock
                          เอ๊ะยังไงครับผมใช้ A75+6800K ถ้าGPUโดนลดคล๊อคแบบนี้ผมก็แห้วสิครับ? ส่วนbus2400 เปิด xmp amp ก็น่าจะได้แล้วนะครับผมก็ใช้น้องร๊อคอยู่

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                            เอ๊ะยังไงครับผมใช้ A75+6800K ถ้าGPUโดนลดคล๊อคแบบนี้ผมก็แห้วสิครับ? ส่วนbus2400 เปิด xmp amp ก็น่าจะได้แล้วนะครับผมก็ใช้น้องร๊อคอยู่
                            จากที่เคยลอง A75-hd2 และ a75-DGS ทั้ง 2 รุ่นนี้ถ้าเลือก bus 2400 แล้ว clock gpu จะลดเหลือแค่ 3xx Mhz ครับ กดเพิ่มยังไงก็ไม่ไป ไปใช้bus 1333 ยังแรงกว่า (วัดจาก fps ของเกมส์) แต่ถ้า A75 รุ่นใหญ่ๆอาจไม่เป็น

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                              จากที่เคยลอง A75-hd2 และ a75-DGS ทั้ง 2 รุ่นนี้ถ้าเลือก bus 2400 แล้ว clock gpu จะลดเหลือแค่ 3xx Mhz ครับ กดเพิ่มยังไงก็ไม่ไป ไปใช้bus 1333 ยังแรงกว่า (วัดจาก fps ของเกมส์) แต่ถ้า A75 รุ่นใหญ่ๆอาจไม่เป็น
                              A75 Pro4-m นี่รุ่นใหญ่หรือรุ่นคลาสเดยวกับพวกนั้นครับ?

Comment

• ไม่มีอะไรครับ กำลังทำเรื่องย้ายกลับคลับ อิอิ เข้ามาส่องข้อมุล งุงิ

Comment

Working...
                                X