Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by culcul View Post
    เพื่อนๆคึดว่าในบอร์ดตัวท๊อป 4 ยีห้อ ตัวไหนหน้าใช้งานมากที่สุด แล้วคึดว่าหน้าจะOCได้ไกลที่สุด

1 MSI FM2-A85XA-G65

2 ASUS F2A85-V PRO

3 GIGABYTE F2A85X-UP4

4 asrock fm2a85x-extreme6
    จากที่ผมฟังลูกค้าที่มาซื้อของที่ร้าน มีแต่ลูกค้าบอกผมว่าของ MSI ลากได้ดีกว่าโอเคกว่า ตอนนี้ผมคิดว่าจะลองเปลี่ยนไปเล่นของ MSI แล้วแหละครับ

Comment

• ผมโหวต ให้ อัซซุส เจ้าตำรับบอร์ดแพงเลย อิอิอิ

ปกติของเค้าจะพร้อม สรรพ llc เฟสไฟดิจิตอล ไรพวกนั้น

ลองลงมาผมให้ กิ้ก ครับ

Comment

• Originally posted by AoTE View Post
        ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
        A10-5800K
        asrock fm2a85x-extreme6
        DDR3-RAM P/C 8/2133 G.SKILL RIPJAWS X (17000CL9D-XM) 2X4
        SSD OCZ 128GB V4
        PSU GS700 Corsair

*พอดีผมอยากจะปล่อย RAM คู่นี้ออกมีใครสนใจมั่งป่าวครับ*
        เห็นชุดนี่แล้วนึกถึงกะทู้นี้เลย ของใหม่ลดไปอย่างละ 500 (ชื้อมาจากกระทู้นี่ป่าว มาไม่ทันพอดีมีคนสนใจพอดีเลย)
        http://www.overclockzone.com/forums/...8%B7%E0%B8%AD2

Comment

• เรื่องราก CPU ไกล เชียร์ GIGABYTE F2A85X-UP4

Comment

• cpu ลากไกลสุดตอนนี้ มีคนลงไว้ที่ a10-6800k 8GHz แต่ไม่ได้เสถียร
            a10-6800k ลากไปแรงสุดแล้วแรงจริงๆจะอยู่แค่4.8 GHz เกินนี้ แรงแต่ตัวเลข ใช้งานจริงความแรงแกว่ง
            gpu ลากแล้วเสถียรสุด gigabyte @1267 MHz แบบเฟรมไม่ตกเหมือนแบรนอื่น
            ram ได้ไกลสุด asus 25xx แบใช้การ์ดจอonboardได้

asus ได้เย็นอีกอย่าง เล่นยาวๆ mb ยัง34-36องศา แบรนอื่นจะราวๆ40
            สรุป asrock คุ้มราคาสุด
            Last edited by RunRa; 21 Jul 2013, 13:48:16.

Comment

• เก็บข้อมูลๆ

Comment

• ผมได้งบแล้ว 8000 บาทสิ้นเดือนนี้ จะเล่น A10 6800K แน่ๆละครับเหลืองบ 3000 ช่วยแนะนำบอร์ดราคาไม่เกิน 3000 ที่มันเล่นกันได้กับแรม Hyper X Preadator 2133 CL11 ได้แบบไม่มีปัญหาให้ทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยพี่น้อง

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                  โอ้ว หลักจากเทสแล้ว ลื่นขึ้นไหมท่าน
                  ลื่นขึ้นจาก ใช้การ์ด HD6670 ตัวเดียว ลองเทสเกมส์ Saint Row นิดเดียว
                  แต่พอใช้การ์ด HD 7750 ปรับ Ultra ความละเอียด 1200 800 ลื่นๆเลย
                  เครื่องมันปรับให้ออโต้
                  เดียวขาย HD 6670 ซื้อเอาการ์ด HD 7750 ใส่ดีกว่า ต่างกันแยะเลย

เดียวรอเมีย อนุมัติก่อน 555 ช่วงนี้ถ้าจะยาก ตกงานอยู่
                  Last edited by arunsri; 21 Jul 2013, 14:05:03.

Comment

• Originally posted by culcul View Post
                    เห็นชุดนี่แล้วนึกถึงกะทู้นี้เลย ของใหม่ลดไปอย่างละ 500 (ชื้อมาจากกระทู้นี่ป่าว มาไม่ทันพอดีมีคนสนใจพอดีเลย)
                    http://www.overclockzone.com/forums/...8%B7%E0%B8%AD2
                    พอดีของผม จับมาก่อนกะทู้นี้อีกไม่กล้าเสี่ยงของมือสองซื้อมือหนึ่งมั่นใจกว่า เพราะผมทำอยู่ JIB 555

Comment

• สำหรับผมซื้อมาไม่คิดที่จะ oc ใดๆเดิมๆปกติ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                        ผมได้งบแล้ว 8000 บาทสิ้นเดือนนี้ จะเล่น A10 6800K แน่ๆละครับเหลืองบ 3000 ช่วยแนะนำบอร์ดราคาไม่เกิน 3000 ที่มันเล่นกันได้กับแรม Hyper X Preadator 2133 CL11 ได้แบบไม่มีปัญหาให้ทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยพี่น้อง
                        AsRock FM2A85X Extreme6 เลยครับ ฮะฮา กัดฟันไป
                        GIGABYTE F2A85XM-D3H

Comment

• เซ็ทนี้คุ้มมั้ยนิ

PSU watt แท้เปล่าหว่า

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                            เซ็ทนี้คุ้มมั้ยนิ

ไม่น่าใว้ใจ

Comment

• เมนบอดรุ่นเล็กสุด แรมไม่บอก bus ไม่น่าเกิน1600 hdd อาจะเป็นตัว sata2 power ติดเคสแน่นอน ดูดีมีราคาคงแค่ cpu

cpu 3900
                              mb 1540
                              ram 1200
                              hdd 1580
                              case+power 1000
                              จอ 5060

รวม 14280

ค่าเม้า คีบอด แผ่นรอง หูฟัง เค้าคิด7000เลยหรอเนี่ย
                              Last edited by RunRa; 21 Jul 2013, 17:10:55.

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                                เซ็ทนี้คุ้มมั้ยนิ

ไม่อยากใช้คำ อ่อนๆ

Comment

Working...
                                X