Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by asuji06 View Post
    ตอนนี้ผมปล่อย A10 5800K+ASrock EX6 ไปแล้วเพราะร้อนเงิน แต่ตอนนี้กลับสุ่สภาวะปรกติเลยจะหาชุดสำรองเล่นพลางๆรองบปลายปีนี้ เลยอยากถามพี่น้องทุกท่านหน่อยตัวนี้น่าเล่นไหมครับ สิ้นเดือนกะจะจัดมาใช้เสียหน่อย AMD A6-6400K BLACK EDITION มือหนึ่ง และบอร์ด 2 ตัวนี้ GIGABYTE GA-F2A85XM-D3H VS ASROCK FM2A85X-EXTREME4-M มือหนึ่ง ใช้กับแรม Preadator 2133 Hynix CFR รบกวนถามเรื่องประสิทธิภาพ CPU และบอร์ดทั้งสองตัวนี้ว่าตัวไหนคุ้มสุด รบกวนด้วยครับพี่น้องทุกท่าน ตอนนี้ใช้ P4 อยู่ไม่ไหวแล้วครับ
    เข้าใจว่าคงกดงบไว้ราวๆ 4500-5000 บาท
    ผมว่า เอา A8+เมนบอร์ดชิพA75 ก็พอครับ เล่นได้พอประมาณ ราคาไม่แรง

Comment

• A6 กากขนาดนั้นเลยเหรอครับจารย์วันเดอรฺลูปสุดที่เลิฟและเคารพ จะเอามาใช้ขัดตราทัพพลางๆ

ท่านตะวันใช่เลยงบผมตามนั้นครับคือผมกะถ้าได้งบในภายภาคหน้าจะใส่ A10 6800K น่ะครับเลยอยากได้บอร์ดดีๆขนาด Matx ไว้ก่อน เพราะขนาด ATX มันใหญ่เกินความจำเป็นไปหน่อย

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
        ตอนนี้ผมปล่อย A10 5800K+ASrock EX6 ไปแล้วเพราะร้อนเงิน แต่ตอนนี้กลับสุ่สภาวะปรกติเลยจะหาชุดสำรองเล่นพลางๆรองบปลายปีนี้ เลยอยากถามพี่น้องทุกท่านหน่อยตัวนี้น่าเล่นไหมครับ สิ้นเดือนกะจะจัดมาใช้เสียหน่อย AMD A6-6400K BLACK EDITION มือหนึ่ง และบอร์ด 2 ตัวนี้ GIGABYTE GA-F2A85XM-D3H VS ASROCK FM2A85X-EXTREME4-M มือหนึ่ง ใช้กับแรม Preadator 2133 Hynix CFR รบกวนถามเรื่องประสิทธิภาพ CPU และบอร์ดทั้งสองตัวนี้ว่าตัวไหนคุ้มสุด รบกวนด้วยครับพี่น้องทุกท่าน ตอนนี้ใช้ P4 อยู่ไม่ไหวแล้วครับ
        ชุดสำรองเล่นพลางๆรองบปลายปีนี้ เอาคู่นี่ดีกว่า

ASROCK FM2A75M-DGS R2.0 หรือ GIGABYTE GA-F2A75M-HD2 + AMD A8-5600K

Comment

• Originally posted by culcul View Post
          ชุดสำรองเล่นพลางๆรองบปลายปีนี้ เอาคู่นี่ดีกว่า

ASROCK FM2A75M-DGS R2.0 หรือ GIGABYTE GA-F2A75M-HD2 + AMD A8-5600K
          ผมอยากได้บอร์ดสำหรับเผื่อใช้กับ A10 6800K ด้วยน่ะครับบอร์ดที่ท่านลากผมว่ามันจะลากลำบากน่ะครับ A6 6400K มันห่วยมากเลยเหรอครับผมหาในเน็ทแทบไม่เจอรีวิวเลยครับ

Comment

ผมอยากได้บอร์ดสำหรับเผื่อใช้กับ A10 6800K ด้วยน่ะครับบอร์ดที่ท่านลากผมว่ามันจะลากลำบากน่ะครับ A6 6400K มันห่วยมากเลยเหรอครับผมหาในเน็ทแทบไม่เจอรีวิวเลยครับ
            FM2A75-PRO4 พอจะเข้าตาไหม แต่อนาคตท่านจะเปลี่ยนไป A10 6800K สงสัยต้องหา A85 อยู่ดีถึงจะขับพลังออกมาได้เต็มที่

Comment

• สรุปว่า A10+ vag อะไรคุ่มเงินสุดครับ อ่านๆแล้ว งงหลายตัวมาก

Comment

• Originally posted by KaNom View Post
                สรุปว่า A10+ vag อะไรคุ่มเงินสุดครับ อ่านๆแล้ว งงหลายตัวมาก
                ถ้างบน้อยก้อ CF 7470 ---->6670 ddr5 ถ้ามีงบอีกนิดก้อ 7750 ddr5

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                    FM2A75-PRO4 พอจะเข้าตาไหม แต่อนาคตท่านจะเปลี่ยนไป A10 6800K สงสัยต้องหา A85 อยู่ดีถึงจะขับพลังออกมาได้เต็มที่
                    บอร์ด 2 ตัวนี้ GIGABYTE GA-F2A85XM-D3H VS ASROCK FM2A85X-EXTREME4-M ตัวไหนแจ่มกว่ากันอะครับท่านบาบาซ่าแล้ว A6 6400K แย่มากเลยเหรอครับท่าน

Comment

• GIGABYTE GA-F2A85XM-D3H
                      2core -*- แถมยังclockต่ำ gpuต่ำ ลากก็ไม่ไกลถามกากมั้ย
                      ไม่กากหรอก แต่คนมันเคยใช้ a10 5800k ลองไปใช้เดียวก็หงุดหงิดเอาเปล่าๆ
                      แบบผมอะใช้บัส2133-2400จนชิน มาใช้บัส1600 หงุดหงิดมากนั่นตุกนี่ตุก
                      แรม8gbมาเหลือ4gbเล่นไรได้นิดนึงเต็มละค้างละเซ็งละ ทำนองนี้ครับ

Comment

• ตอนนี้ A10-5800K สามารถ CF กับ VGA ตัวอื่นได้อีกไหมครับที่แรงกว่า 6670 1g/d5

Comment

• ท่าน RunRa ลงจากตำแหน่งประธานแล้วนะครับแต่ยังมาช่วยเหลือเราเรื่อยๆเสมอครับ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                            ท่าน RunRa ลงจากตำแหน่งประธานแล้วนะครับแต่ยังมาช่วยเหลือเราเรื่อยๆเสมอครับ
                            อ้าวแล้วใครจะรับตำแหน่งประธานละเนี่ยครับท่านพ่อบ้าน

Comment

• ไม่มี 55555

Comment

• ลงเวปแว้ว รอราคาจะน่าสนใจหรือป่าวครับ
                                Support for DDR3 2400(OC)/1866/1600/1333/1066 MHz memory modules
                                http://th.gigabyte.com/products/prod...px?pid=4611#ov
                                Last edited by iluprs; 14 Jul 2013, 15:07:54.

Comment

Working...
                                X