Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babaza888 View Post
    ลองเพิ่ม ไฟ NB ไป 1.4250
    NB Ofset +0.050
    ครับท่าน บาบาซ่า เดี๋ยวผมไปลองดูตามที่ท่านบอก ตอนนี้ GPU 1013 NB 1.4 offset 40 ครับ เซงเบยเล่นไปตั้งไกล 3-4 ชั่วโมงดันออกอาการซะได้และผมชะล่าใจคิดว่าเทสทุกโปรแกรมผ่านหมดนึกว่าสเถียรแล้ว เล่นยาวๆไม่เซฟ ตอนนี้นั่งเซ็งเบย

Comment

• นั่งเห่อ SSD

Comment

• -.- ผมยังไม่เคยเห็นจะดับจะงอแงเลย แต่ดูจากอาการแล้ว
        เป็นความร้อนสะสมในตัวชิพมากกว่าครับลองหาทางลมดี ๆ
        ผมใช้ไฟ nb 1.35 @2200mhz GPU 1013 Vcore Auto CPU 1.4v @4.2Ghz ที่เหลือก็ auto -*-
        ปล.บัส1600 4GBไม่สะใจเลยแง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
          -.- ผมยังไม่เคยเห็นจะดับจะงอแงเลย แต่ดูจากอาการแล้ว
          เป็นความร้อนสะสมในตัวชิพมากกว่าครับลองหาทางลมดี ๆ
          ผมใช้ไฟ nb 1.35 @2200mhz GPU 1013 Vcore Auto CPU 1.4v @4.2Ghz ที่เหลือก็ auto -*-
          ปล.บัส1600 4GBไม่สะใจเลยแง
          ของผม @4.5 ไฟ GPU1169 NB RAM@2400 ไม่ถึง 1.4 ไม่รอด เลยอาจารย์ แถมมีค้างแต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว

Comment

• 4.2กับ4.5 มันต่างกันนิดเดียวจริงๆนะ -.-
            clock 1013กับ1169 ต่างแค่ 1-3เฟรม
            แล้วก็ nb 2200 เฟรมนิ่งกว่า 2400 ที่ลองอะ
            ไม่รู้เป็นเพราะบัส2133ปะเลยนิ่ง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
              4.2กับ4.5 มันต่างกันนิดเดียวจริงๆนะ -.-
              clock 1013กับ1169 ต่างแค่ 1-3เฟรม
              แล้วก็ nb 2200 เฟรมนิ่งกว่า 2400 ที่ลองอะ
              ไม่รู้เป็นเพราะบัส2133ปะเลยนิ่ง
              เดะผมจะลองไปปรับปรุงดู ขอบคุณงับจารย์ ลองดูตามด้านล่างใช้ได้ยัง

Last edited by babaza888; 27 Jun 2013, 09:35:55.

Comment

• ผมก็เคยลองปรับดูเล่นเหมือนกัน ไม่รู้เลข 1013 มันเป็นเลขอะไร
                เหมือนมันจะสุดได้แค่นั้น ถ้าปรับมากกว่านั้นมันเลขมากก็จริง แต่เหมือนจะไม่มีผลอะไรเพิ่มเติมเลย

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                  ผมก็เคยลองปรับดูเล่นเหมือนกัน ไม่รู้เลข 1013 มันเป็นเลขอะไร
                  เหมือนมันจะสุดได้แค่นั้น ถ้าปรับมากกว่านั้นมันเลขมากก็จริง แต่เหมือนจะไม่มีผลอะไรเพิ่มเติมเลย
                  GPU 1013 กับ 1169 ต่างกันอยู่นิดหน่อยเกือบ 4000 ยก 3dmark03

แต่ถ้าบัสแรมต่างด้วย นี่ตามด้านล่างเลย
                  ภาพแรก GPU1169 @2133

ภาพสอง GPU1169 @2400

Comment

• เทส06 ดีกว่า 03 05 มันแปลกๆ -.-

Comment

เทส06 ดีกว่า 03 05 มันแปลกๆ -.-
                      06 ก้อตามด้านบนเลยจารย์ 11388

Comment

• ตามสูตรท่านบาบาซ่า เมื่อวานเล่นเดอะซิมส์ 3 ยาวๆ 3-4 ชม.ไม่เด้งเลยครับ แต่เมื่อเช้าเปิดเข้าไปเล่นได้ 10 นาที อาการเดิมเลยครับค้างจอดำแต่เครื่องไม่ดับ ผมล่ะมึนจริงๆเป็นไปได้ไหมครับว่า gpu 1013 ไม่เหมาะกับเเรมบัส 1866 หรือตัวเกมส์มีปัญหา ตอนนี้ลดเหลือ gpu 950 รอดูต่อไปครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                          ตามสูตรท่านบาบาซ่า เมื่อวานเล่นเดอะซิมส์ 3 ยาวๆ 3-4 ชม.ไม่เด้งเลยครับ แต่เมื่อเช้าเปิดเข้าไปเล่นได้ 10 นาที อาการเดิมเลยครับค้างจอดำแต่เครื่องไม่ดับ ผมล่ะมึนจริงๆเป็นไปได้ไหมครับว่า gpu 1013 ไม่เหมาะกับเเรมบัส 1866 หรือตัวเกมส์มีปัญหา ตอนนี้ลดเหลือ gpu 950 รอดูต่อไปครับ
                          ไม่น่าใช่ เพราะก่อนหน้านี้ผมก้อใช้ GPU1013 1866 เหมือนกัน ลองก็อบหน้าไบออสมาดูคับ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                            ไม่น่าใช่ เพราะก่อนหน้านี้ผมก้อใช้ GPU1013 1866 เหมือนกัน ลองก็อบหน้าไบออสมาดูคับ
                            รบกวนบอกวิธีแคปหน้าจอไบออสทีครับท่าน ทำไม่เป็นอะครับ แหะๆ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                              รบกวนบอกวิธีแคปหน้าจอไบออสทีครับท่าน ทำไม่เป็นอะครับ แหะๆ
                              คิดว่าคงต้องใช้กล้องถ่ายรูปอะครับ รอท่านอื่นมีวิธีไหนบ้าง

Comment

เสียบแฟลตไดร์ save ลองกด F12

Comment

Working...
                                X