Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by vader007 View Post
    มีใครใช้บอร์ด Asrock FM2A85X-Extreme4M บ้างครับ
    แล้วมีบอร์ด mATX ตัวไหนแนะนำบ้างครับ ใส่ A10 5800K ครับ
    ถ้าผมแนะนำคงเป็น gig F2A85XM-D3H แจ่มเกินราคา

Originally posted by culcul View Post
    1.4 Gpu 1169 Mhz ก็เทสได้แต่เฟรมมันไม่นิ่ง บัสแรม 2400 นะ ถ้า 2133 ใช้ 1.4 Off set 0.025 ก็นิ่งแล้ว

อีกอย่างที่ลองสังเกตุ ไฟมันจะต้อง balance กันถ้าหาจุดbalanceไม่ได้ถึงไฟพอก็เทสไม่ผ่าน
    นี่แหละปัญหาที่ผมไม่ใช้บอด asrock แรม bus สูงๆ ไฟ nb มีผลด้วย จับกด bus ram2400 แล้วลาก gpu ยาก แต่ถ้าเรื่องลาก cpu ผมว่า asrock ไปได้ไกลสุดแต่ก็ต้องใช้ไฟเยอาะพอควร

Comment

• Originally posted by culcul View Post
      1.4 Gpu 1169 Mhz ก็เทสได้แต่เฟรมมันไม่นิ่ง บัสแรม 2400 นะ ถ้า 2133 ใช้ 1.4 Off set 0.025 ก็นิ่งแล้ว

อีกอย่างที่ลองสังเกตุ ไฟมันจะต้อง balance กันถ้าหาจุดbalanceไม่ได้ถึงไฟพอก็เทสไม่ผ่าน
      ตอนผมเทสให้ท่านดูก้อใช้ค่านี้แหละ แต่ 1169 + 2133 แทบไม่ต่างกัน

Comment

• เอาผลเทสตัวท๊อป 3 ค่ายมาฝาก Asus F2A85-V PRO # ASRock FM2A85X Extreme6 # Gigabyte GA-F2A85X-UP4

http://www.xbitlabs.com/articles/mai...xtreme6_6.html

Comment

• หลังจากไป 1267 Mhz ไม่รอด เปลี่ยนแนวทางบ้าง

4.4

4.6

4.8

5.0

Comment

• 5.0 ไฟไม่ถึง1.5v นี่ซิ A10-6800K ตัว5800K 4.8 ยังเกือบๆ1.5vแล้ว

Originally posted by culcul View Post
            เอาผลเทสตัวท๊อป 3 ค่ายมาฝาก Asus F2A85-V PRO # ASRock FM2A85X Extreme6 # Gigabyte GA-F2A85X-UP4

http://www.xbitlabs.com/articles/mai...xtreme6_6.html
            ต่างกันน้อยมากอะแต่ที่ดู asus จะดีกว่าชาวบ้านเค้าอยู่นิดเดียว แต่ราคาต่างกันมากมาย เสียดายพวกเวปรีวิวสาวนมากจะลากกันไม่สุดจริง ต้องเป็นพวกที่คนเอามารีวิวกันเองลากกันสะใจมากมาย แต่ไม่ค่อยมีผลเทสหลากหลาย
            Last edited by RunRa; 23 Jun 2013, 23:09:01.

Comment

• เลิกคุยเรื่องลาก55
              ตอนนี้คอมผมเหมือนตู้ดูหนัง+เฟสบุค
              ปล.เกลียดบัส1600 2*2gb เปิดหลายอย่างไม่ได้เซ็ง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                เลิกคุยเรื่องลาก55
                ตอนนี้คอมผมเหมือนตู้ดูหนัง+เฟสบุค
                ปล.เกลียดบัส1600 2*2gb เปิดหลายอย่างไม่ได้เซ็ง
                จารย์ไม่ลากไป 1866 อะ ผมใช้บัส 1600 ลากไป 1866 CL9 ลื่นพอๆกับตอนใช้ 2133 CL11 เลยครับแถมซิ้งเตี้ยด้วย แต่เจอปัญหาไปซื้อพัดลม 12 เซน แบบตัวบาง+เมก้าฮาเลม มาใช้จากเดิมลากได้ 4.5 เทสทุกอย่างผ่านหมด ต้องลดมา 4.4 ไม่งั้นการ์ดจอฟูลโหลดเกิน 80+ ดับเบย เทสกับ OCCT โหมดเทสกล่องไฟอะครับ

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                  5.0 ไฟไม่ถึง1.5v นี่ซิ A10-6800K ตัว5800K 4.8 ยังเกือบๆ1.5vแล้ว

ต่างกันน้อยมากอะแต่ที่ดู asus จะดีกว่าชาวบ้านเค้าอยู่นิดเดียว แต่ราคาต่างกันมากมาย เสียดายพวกเวปรีวิวสาวนมากจะลากกันไม่สุดจริง ต้องเป็นพวกที่คนเอามารีวิวกันเองลากกันสะใจมากมาย แต่ไม่ค่อยมีผลเทสหลากหลาย
                  เค้าของให้ยืมมา เทสต์อ่ะ ครับ ลากสุดๆๆ คงเสียวแต้บ 555+

Comment

• ไปไม่ได้อะ ลากไม่ได้แรมเวอนี้

Comment

คอมมอผมเดือดปะ 555

Comment

• Originally posted by vader007 View Post
                        มีใครใช้บอร์ด Asrock FM2A85X-Extreme4M บ้างครับ
                        แล้วมีบอร์ด mATX ตัวไหนแนะนำบ้างครับ ใส่ A10 5800K ครับ

Asrock FM2A85X-Extreme4M ผมใช้อยู่ครับก็okนะ ถ้าไม่ได้ลากแบบโหดร้ายมากตัวนี้ก็เอาไหว

Comment

• Originally posted by culcul View Post
                          ถูกต้องที่สุด

3dmark06 ลองเทสบ้าง

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                            ผมใช้บัส 1600 ลากไป 1866 CL9 ลื่นพอๆกับตอนใช้ 2133 CL11 เลยครับ
                            บัสน้อยclน้อยมีผลพอๆกับบัสมากกว่าใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                              [ATTACH=CONFIG]2343085[/ATTACH]
                              คอมมอผมเดือดปะ 555
                              ชุดที่ท่านว่าโล๊ะเอาไปกองๆไว้แล้วจัดซื้อชุดใหม่น่ะเหรอ ขอกลับบ้านเล้ย โฮ่ๆๆ

Comment

• เนี่ย i7 ที่เอาเข้าตอนเดือนกุมภา เอามาแทน i5
                                ได้ยินมาว่าเอาไปทิ้งครับเสียดายมาก พวกภารโรงพวกคนงาน
                                ขโมยกันบ่อยเอาไปให้ลูกใช้

Comment

Working...
                                X