Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าฟังเพลงผมใช้ DAC แยกแบบเกรดดีๆ หน่อยครับ ระดับเริ่มต้นเอาอย่าง NFB-11 แค่ 11,900 รับรอง ท่านโยน sound card ทิ้งแทบไม่ทันเลยครับ เสียงมันจะต่างกันแบบคนละโลกเลยครับ

Comment

• Originally posted by Prime Time View Post
      ถ้าฟังเพลงผมใช้ DAC แยกแบบเกรดดีๆ หน่อยครับ ระดับเริ่มต้นเอาอย่าง NFB-11 แค่ 11,900 รับรอง ท่านโยน sound card ทิ้งแทบไม่ทันเลยครับ เสียงมันจะต่างกันแบบคนละโลกเลยครับ
      เก็บเงินยาวเลยทีนี้
      Swans M200 MKII ราคา7-8 พันบาท แต่ถ้าเพิ่มอีกนิดได้ MKIII เลย 9พันกว่าบาท = = กิเลสเกิดแล้วฮะ ถ้ารวม NFB-11 ก็ไม่ถึง เลข 2 สิเนี่ย
      Last edited by Warlord_Link; 23 Dec 2014, 02:02:43.

Comment

• รวมแล้ว ถ้าของใหม่ ราวๆ 25K ครับ

ถ้ามือสองน่าจะราวๆ 20K ต้นๆ ครับ

แต่รับรองว่าเสียงนี่คนละโลกกับระดับต่ำกว่านี้เลยครับ อันนี้เหมือนมันเป็นจุดที่ข้ามขั้นขึ้นมาพอดีครับ

Comment

• ชอบฟังเพลงวงใหญ่ๆแล้วก็เล่นเบสแข็งๆหนักๆได้ดี มีแนะนำมั้ยคะ งมๆโข่งๆ ก็กลัวเสียตังแล้วไม่ถูกใจ เพลงแนวๆข้างล่างเนี่ยแหละ(อย่าหาว่าเป็นคนประหลาดเลยน้า) เวลาถูบ้านขอบอกว่าเมามันมาก ^^

Final Fantasy Battle and Victory Theme Medley.mp3

ปล.แปลงจาก FLAC มายังไงก็หาย พยามแบบ HQ แล้วนะ TT

Comment

• ชอบเบสด้วย และเสียงดีด้วย แนะนำลองดูพวก focal xs 2.1 ครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ
              ตอนนี้ผมใช้ a10-5800k + GA-F2A88XM-HD3 อยู่ครับ
              ว่าจะขาย แล้วอยากลองมาเล่น fx ดูบ้าง
              +เพิ่มได้อีกประมาณ 1500-2000 บาท

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าน่าจะไปตัวไหนดีครับ
              เน้นเล่นเกมส์ออฟไลน์ พวก bf , cod , dragonage , assasin creed ประมาณนั้นครับ กับทำงานทั่วไปครับผม
              ตอนนี้มี 7790 อยู่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• FX 8320 E 8320 ธรรมดา

msi 970 เกมมิ่ง การ์ดจอขายเกลี้ยงครับ เพราะเกมสืที่ว่ากินเสปคเยอะ

Comment

• ตัวยึดเมนอบอร็ดตรงที่ติดเคสพึ่งรู้ว่าแบบพลาสติดนี่ ประกอบง่ายกว่าเยอะครับ ยิ่งพวกบอร็ดถูกๆๆๆ ตัวละ 1000 กว่าบาทเนี่ย
                  เหร้อ ประกอบขี้แตกบุ้ตไม่ติดพอย้ายเคส มาแบบเคสยึด เป้นตัวพลาสติกทีเดียวบุ้ตเห็นหมดเลยครับ บอร็ดถูกๆๆ นี่ปัญหาเยอะ

งกกับเคส มาแสนนานซื้อเคสใหม่ราคายิ่งแพงก็ยิ่งดี อะไรๆๆ มันง่ายๆๆๆ ขึ้นถ้าตัวยึดพลาสติกนี่แจ่วเลย

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    FX 8320 E 8320 ธรรมดา

msi 970 เกมมิ่ง การ์ดจอขายเกลี้ยงครับ เพราะเกมสืที่ว่ากินเสปคเยอะ
                    ถ้าปรับแค่กลางๆ นี่พอไหวไหมครับ
                    คาดว่าถ้าเปลี่ยนการ์ดจอด้วย เกรงว่างบจะไม่พอครับ แหะๆ

Comment

• ได้เลยครับเกมส์ ให้เล่นมีเป้น ล้าน ปรับกลางๆๆ แล้วเกมส์ อื่น ๆๆเบาๆๆเล่นไปก่อนครับ

ไหวสบายครับ ท่าน ข้าวฟันเฟิร็มมาแล้วเปิดมาหลายกระทู้แล้วสำหรับ AC U

ผมมีรายชื่อ เกมส์ มิ่งอีโว แรงๆๆ มาให้เล่นอีกเพียบครับ ไม่ต้องห่วงอิอิ
                      เอาซีพียู หัวเยอะ แรงๆๆไปก่อนครับ ผมว่าตอนนี้ มันภาษีดีกว่า i5 อีกครับ สำหรับบางเกมส์นะ
                      แต่บางเกมส์กินเทรดไม่มาก ฮาสเวลเค้าก็แรงกว่าหน่อย

Comment

• PS4 ถ้าจะเจอของแข็งและครับ

นินเทนโดมาทีหลังเสป้ค อาจแรงกว่าด้วย อิอิ ศึกสายเลือด AMD ค่อยมาดุกันปีหน้าน่าจะชัดเจน ถือว่าเป้น เน้คเจนอีกตัว

BORKED

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          ได้เลยครับเกมส์ ให้เล่นมีเป้น ล้าน ปรับกลางๆๆ แล้วเกมส์ อื่น ๆๆเบาๆๆเล่นไปก่อนครับ

ไหวสบายครับ ท่าน ข้าวฟันเฟิร็มมาแล้วเปิดมาหลายกระทู้แล้วสำหรับ AC U

ผมมีรายชื่อ เกมส์ มิ่งอีโว แรงๆๆ มาให้เล่นอีกเพียบครับ ไม่ต้องห่วงอิอิ
                          เอาซีพียู หัวเยอะ แรงๆๆไปก่อนครับ ผมว่าตอนนี้ มันภาษีดีกว่า i5 อีกครับ สำหรับบางเกมส์นะ
                          แต่บางเกมส์กินเทรดไม่มาก ฮาสเวลเค้าก็แรงกว่าหน่อย
                          ขอบคุณครับผม

Comment

PS4 ถ้าจะเจอของแข็งและครับ

นินเทนโดมาทีหลังเสป้ค อาจแรงกว่าด้วย อิอิ ศึกสายเลือด AMD ค่อยมาดุกันปีหน้าน่าจะชัดเจน ถือว่าเป้น เน้คเจนอีกตัว

BORKED
                            แต่ข่าวว่า จะออกช่วงปี 2016 ไม่ใช่เหรอ มีแต่ตกลงกันได้แล้ว ยังไม่ได้เริ่มพัฒนาตัวเครื่องเลยด้วยซ้ำไป
                            ยังไง พวก PS4 กับ XB1 ก็โกยไปไกลมากๆ แล้ว ดีไม่ดี เครื่องใหม่ของปู่นิน อาจจะอายุสั้นก็ได้ แบบว่าออกมาไม่กี่ปี ก็มีข่าวเครื่อง PS5/XB2 ก็ได้

แต่จากข่าวนี้ ก็น่าจะทำให้หุ้นของเอเอ็มดีดีขึ้น ลดการขาดทุนลง มีรายได้ที่แน่นอนมากขึ้น ฯลฯ
                            แต่ที่สำคัญที่สุดคือ เอเอ็มดี ครองตลอดเกมส์คอนโซลได้หมด ครบทั้ง 3 เจ้า ใหญ่ๆ (ส่วน steam box นี่ ท่าดีที่เหลวหรือเปล่าหว่า เงียบเชียว)
                            งานนี้ อานิสงค์ผลบุญจากคอนโซล 3 เจ้าใหญ่ หล่นใส่ตลาดเกมส์พีซีไม่มากก็น้อย

ปล. จริงๆ แล้ว ไม่ใช่เรื่องที่เหนือกว่าความคาดหมายแต่อย่างใด หากว่า ผุ้ผลิตต้องการใช้สถาปัตยกรรมที่ใกล้เคียงพีซี
                            คงหนีไปพ้นเอเอ็มดีที่มีทั้งซีพียูและจีพียู ในรูปแบบ APU ที่ ทั้ง อินเทล และ เอ็นวิเดีย ยังตอบโจทย์ไม่ได้
                            (อินเทล ซีพียู แรงจริง แต่จีพียูอ่อนด้อยเกินไป , เอ็นวิเดีย มีจีพียูที่ไม่ได้ด้อยกว่าเอเอ็มดี แต่ขาดซีพียูแบบ x86 ส่วน Tegra นั้น พลังไม่พอขับเคลื่อน next gen console)

Comment

• ช่วงปี 2015 น่าจะเป้นช่วงดีลงาน กับ โรงงาน GF ให้ดีๆๆๆครับ ถ้าทำงานร่วมกันได้ดี
                              amd ได้เดินหน้าพัฒนา ซอค ผลิตภัณฑื อื่นๆๆ อีก ผมอยากเห้นซอคเแทบเล็ต ให้ชัดๆๆกว่านี้ ณ ตอนนี้มีแต่แทบไม่เคยเห้นเลย

โดนอินเทล กิืนตลาดแทบเล้ต X86 พลังงานต่ำเรียบ โปรเซสเซอร็ อาร็ม สกายบริดจื ปีหน้าไม่รู้พอจะสำแดงเดชได้บ้างไหม

Comment

• เฮอะๆ เหนื่อยจริงๆ กลับมาถึงเมืองไทยปุ๊ป งานเข้าปั๊ป

เพิ่งได้ Sabertooth 990FX R2.0 ที่เคลมเมืองนอกมา มีใครสนใจบ้างครับ ยังไม่โดนไฟแน่นอน กำลังคิดว่าจะเก็บตัวนี้ไป ปล่อย 990FX killer หรือปล่อยตัวนี้ดี

Comment

Working...
                                X