Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้เซียนเขียนบทความocบนบอร์ดAsrockAliveNF6G-VSTAบ้างครับ สำหรับมือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้เซียนเขียนบทความocบนบอร์ดAsrockAliveNF6G-VSTAบ้างครับ สำหรับมือใหม่

อยากให้เซียนเขียนบทความocบนบอร์ดAsrockAliveNF6G-VSTAบ้างครับ สำหรับมือใหม่
    ตอนนี้กำลังศึกษาการ oc ก็พอเข้าใจแล้วแต่พอเข้าไปงมในBiosแล้วงงครับ

มีบทสรุปเฉพาะรุ่นมันก็ไม่สนุกสิครับ รวดเดียวจบ เหมือนกับเสร็จเร็วยังไงก็ยังงั้นเเหละ
    สนุกกันนานๆดีกว่าครับ ค้นหาเเนวทางเเล้วลุยเอง ได้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวด้วย

Comment

ผมว่า เอาคร่าวๆก็ดีนะครับ
      เช่นพวก เมนู การปรับอะไรพวกนี้อ่ะครับ
      เพราะผมเองก็เคยงมในไบออสเป็นอาทิตย์เหมือนกัน
      แต่ตอนนี้พอได้มั่งแล้วครับ
      ผมเองก็ไม่ได้ใช้แอสร็อค เลยตอบไม่ได้อ่ะครับ
      ผมว่าเอาแค่เป็นแนวทาง แล้วให้ปรับแต่งกันเองดีกว่าครับ
      เคยงมอยู่ครับ บอกตรงๆว่าคนไม่รู้ก็คือไม่รู้ครับ

Comment

นึกไรไม่ออกล๊อกบัสPCI-x แล้วดันบัสซีพียู อัดไฟ ลดHT ทดแรม บลาบลาบลา

แต่เห็นใช่มั้ยครับว่ามันหลายขั้นตอนมากมาย ริจะOC ศึกษาให้ถ่องแท้ก่อนที่จะลงมือปฏิบัติครับ

Comment

Working...
        X