Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom9700 vs Conroe vs Wolfdale ใจไม่แข็งอย่าดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รักรัก AMD

Comment

AMD สู้ๆ
      ปล.ใช้ intel

Comment

AMD Drift ภาค 3

Comment

คือว่านะ....

เพื่อนผมงบสองหมื่น ผมก็จัดเอเอ็มดีให้

อีกคนงบสามหมื่น ผมจัดอินเทลให้

ปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสมครับ ไม่เลือกค่าย

ทุกคนก็รู้อยู่แก่ใจว่าอะไรเป็นยังไง

ยอมรับจริงๆว่าในระดับ value ที่งบค่อนข้างจำกัด เอเอ็มดีให้อะไรที่มากกว่า

แต่ประเภทที่ว่า เอเอ็มดีแรงเทพ ผมว่าถ้าลดคำนี้ลงหน่อยก็ดีครับ

ส่วนสาวกอินเทล ที่ชอบข่ม ช่วยมองตลาด value นิดนึงครับ ซีพียูแรงน้อยกว่า แต่โดยรวมแล้ว ได้คอมพิวเตอร์ที่ดีกว่า ผมว่าแบบนี้ก็ไม่ได้แย่หรอกนะ เพื่อนผมคนที่งบน้อยน่ะ แค่เป็นคอมพิวเตอร์ มันก็พอใจแล้ว

ส่วนถ้าจะพูดถึงว่า Phenom VS Yorkfield ของสาวกที่ชอบพูดว่า Phenom แรงเทพ

เอาเวลาว่างๆนี้ ไปคิดดีกว่านะครับว่าจะทำไง ให้ตัวเองได้สัมผัส 4Ghz

Comment

AMD สู้ๆ

AMD อย่างแรงเลย

สู้เขา AMD อิอิอิ

AMD แรงกว่า ถูกกว่า คุ้มค่า

Comment

AMDแรงเทพจริงๆครับ ไม่ต้องถึง4กิ๊กก็แรงได้

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                AMDแรงเทพจริงๆครับ ไม่ต้องถึง4กิ๊กก็แรงได้
                อันนั้นก็เรื่องจริงครับ ถ้าจะพูดให้ถูกแล้ว มันอยู่ที่คน ที่ความพอใจของคน และที่การใช้งานของคน

แต่สื่อให้ตรงก็ดีครับ เพราะผมก็เห็นว่า แม้แต่ความแรงของการ์ดจอ มันยังรีดออกมาไม่ได้ ก็เห็นอยู่ว่าย้ายค่ายกันหลายคนแล้วน่ะ ไม่ใช่ไม่ดี แต่ไม่ถึงขั้นที่จะเรียกได้ว่าเป็นที่สุด

มีคนอธิบายไปแล้ว ว่าคนที่ต้องการความเป็นที่สุดนั้น ยินดีที่จะจ่ายครับ

Comment

ผมว่าคนที่ต้องการของที่สุดโดยที่ไม่ได้ใช้มันอย่างถึงที่สุด ใช้คอมไม่เป็น อ่านแล้วงง เอิ๊กๆ

Comment

เคยเห็นเค้าใช้ไม๊น้า อิอิ

Comment

จะว่าไปแล้วนะคับ คอมแรงซื้อมาใช้กัน ใช้กันเต็มประสิทธิภาพของมันหรือป่าว แค่เล่นเกม เปิดเน็ต หรือทำโปรแกรมอะไร ทั่วๆไปก็ไม่เห็นจะเต็มกันซ่ะเท่าไหร่ ซื้อเท่าที่เราต้องการใช้มันเถอะ สินค้าเปลี่ยนไปทุกปี แต่ที่สำคัญ อย่ายึดติดอะไรมาก เอออีกนิดก่อน ผมก็ใช้เอเอ็มดีเหมือนกันแต่ตอนนี้ลองมาเล่น e6600 มันก็ไม่ได้ต่างกันเลย ใช้ทั่วไป

Comment

เปลี่ยน เรื่องแล้วเหรอ

ใครจะใช้ยังไง ไปใช้กับเค้าด้วยรึไงหล่ะ ถ้าให้ดี สอนเค้าใช้ด้วยเลยสิ

แค่จะบอกว่าไม่ใช่ที่สุดเองครับ ให้ลดความเทพลงมานิดเดียว

ผมก็เคยได้ยินนะ ว่าขี่หลังเสือแล้วลงไม่ได้ ก็พอเข้าใจ

มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

อ่ะ เอเอ็มดีสู้ๆแล้วกัน

Comment

Originally posted by _d View Post
                          ใช่ครับ คอร์ มันเป็นอิสระเสรี นี่แหละข้อดีของฟีนอม คือถ้าวิเคราะห์กันแบบไม่ใช่สักแต่ว่า ดูด้วยตา และรู้จักกระตุกคลื่นสมองหน่อย ก็จะได้คำตอบที่แตกต่าง

แต่ที่แน่ๆ ถ้าเทสพร้อมกันหลายโปรแกรม อินเทล ตายเรียบ

เฮื่อ ฮ่าๆๆ
                          เย้ๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                            เคยเห็นเค้าใช้ไม๊น้า อิอิ
                            เคย

Comment

ใครเหรอ เอาแค่ในกทมก็พอ ไม่ขอทั้งโลก อิอิ

เอเอ็มดีสู้ๆ

Comment

AMD แรงเทพ เหอะๆๆ
                                AMD แรงเทพ
                                AMD แรงเทพ

ใช้ AMD มันดีอยู่แล้ว ใครอยากเปลี่ยน ก็ไม่เห็นต้องสนใจเลย ว่าแต่ว่าเห็นเปลี่ยนกันน่ะ เปลี่ยนไปใช้รุ่น 4 หัวที่เขาทดสอบหรือปล่าวล่ะ เอาแบบที่แรงๆ น่ะ

แล้วคนที่เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นนะ คล็อกเล่นที่ 4GHz ทุกคนหรือปล่าวล่ะ

ว่าก็ว่าเถอะ เงินใครเงินมัน เหอะๆ

ถ้าไม่ใช่สาวก AMD ก็ไปใช้ Intel น่ะแหละดีแล้ว เหอะๆ

ผมใช้ AMD ต่อดีกว่า 555

Comment

Working...
                                X