Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Phenom แรงสุดๆ(ได้แค่เนี้ย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mob_x_remix View Post
    จั๊ก อะไร ดอก บัก หำ

พอใจอะไร กันนักกันหนา ว่ะ กับ แค่ ตัวเลข

ซื้อคอมมาใช้ เพื่อตัวเลขเหรอครับ

ผมว่าคุณเรียนเอาเกรดให้มันดี จะดีกว่ามั้ง
    กระทบหลายคนนะเนี่ย หุหุ ล้อเล่นคับ

Comment

ลองมองแบบกลางๆนะครับ( ผมก็ชอบ AMD ) เค้าสร้างสีสันให้บร์อดใด้มากเลยนะ แต่ประมาณว่า
      การสื่อสารของเค้าอ่ะมัน กวน.....ดี +น่าหมั่นใส้อ่ะ

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
        อ้อ ที่แท้ AMD ก็เป็นชู้กับเมียท่านนี่เอง ถึงว่าทำไมถึงตามจองล้างจองผลาญซะขนาดนั้น..
        คิดว่าเขาน่าจะมาจากAMDหรือDealer นำเข้าAMDครับรบกวนท่านสมาชิกลองอ่านสิ่งที่เขานำมาเสนออีกครั้งครับ ถ้าผลทดสอบที่เข้านำมาเสนอนั้นไม่Fakeหลังจากสินค้านำเข้ามาขายและผู้ซื้อนำไปใช้งาน ไม่ผิดเพี้ยนไปจากผลทดสอบจะดีมากครับ

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
          จะรับเป็น 91 หรือ 95 ดีครับ ?
          แก๊สโซออล 95 ก้อดีคับช่วยชาติ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            แก๊สโซออล 95 ก้อดีคับช่วยชาติ^^"
            NGV ปั้มๆๆๆๆ แว๊นนนนนนนนนน

Comment

We have seen how the board performs with a Phenom GP-9600 processor. Although some of you might be a bit disappointed with the results, that is largely due to the processor used. In fact, If you look at the benchmarks of games, the numbers aren't that far off from the Intel platform. The only more noticeable difference is in the multimedia encoding. In fact, the performance levels of the phenom was better than I expected

หัดขยันเรียนภาษาอังกฤษบ้างก็ดี สงสัยปกติเอาแต่ดูรูป
              เค้าก็บอกแล้วว่ามวยมันผิดคู่
              และยังบอกว่าถ้าเฉพาะเกมส์เนี่ย ไม่ได้แพ้อะไรมากมาย มีชนะด้วย
              มันก็แค่ Multimedia Encoding ซึ่งแต่ไหนแต่ไร AMD ก็ไม่เคยชนะ

แถมยังลงท้ายอีกว่า ประสิทธิภาพของ Phenom ดีกว่าที่คิด

Comment

ถูก แต่แรง ถึงไม่แซงก็พอใจครับ^^

ปล. Venice ผมได้เพิ่มมาอีก 100 MHz กลายเป็น 3000+@2.5 GHz ไปละ วู้ว

Comment

ขอความร่วมมือพยายามหลีกเลี่ยงการตั้งกระทู้ที่อาจจะก่อให้เกิดความแตกแยกหน่อยครับ และขอให้พี่น้องทุก ๆ คนใจเย็น ๆ และใช้วิจารณญาณด้วยครับ ถ้าหากก่อให้เกิดความรุ่นแรงต้องขอลบกระทู้ครับ ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากนะครับ

Comment

ไม่ได้ศึกษามาเลยแล้วก็มาบอกว่าไม่ดีอะไม่งั้นจะทำมาทำไม

Comment

เอาไว้ใช้กับโปรแกรมที่ รัน 4 core สิ แล้ว รัน 4 core แบบ ส่งผ่านคอร์ นะ ไม่เอาแบบวิ่งผ่านคอร์ โปรแกรมที่ ต้องใช้หัวคิดร่วมกันเยอะๆ
                      เพราะ 4 core amd ทำงานร่วมกัน ไม่แบ่งพรรคแบ่งพวก
                      4 core Intel ทำงาน 2 คน 2 กลุ่ม แต่มี คนกลางคอย ส่งข่าว ให้ระหว้่าง 2 คอ ถ้า ข้อมูลเยอะ คนกลาง รับ ข้อมูลมากเกินไป ทำให้ สื่อสารกับอีกกลุ่มได้ช้า -*-

นี่ลองคิดแบบ มนุดดูอ่ะนะ ส่วน ทดสอบ ยังไงก็ รอดูอีกที -*-

Comment

Originally posted by พี่ตี๋ View Post
                        ขอความร่วมมือพยายามหลีกเลี่ยงการตั้งกระทู้ที่อาจจะก่อให้เกิดความแตกแยกหน่อยครับ และขอให้พี่น้องทุก ๆ คนใจเย็น ๆ และใช้วิจารณญาณด้วยครับ ถ้าหากก่อให้เกิดความรุ่นแรงต้องขอลบกระทู้ครับ ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากนะครับ
                        copy that ^^"

Comment

Originally posted by baow View Post
                          ผ่านมา(อีกแระ) เค้าว่ากันข้อมูลทั้งน้าน ไม่น่าจะเรียกว่าเกรียนน่ะ

แต่คนที่ว่าด้วยความรู้สึกอ่าดิ เกรียนชัดๆ

คุณ ผ่านมา(อีกแระ) เราเชียร์ทั่นอยู่ 55555++
                          มัวแต่มุดหัวอยู่ใต้กระโปรงของเจ้าของกระทู้น่ะสิ ไม่กล้าออกมาพบกับความจริง เขาเรียกว่าหน้าตัวเมียหรือปล่าวหว่า

Originally posted by พี่ตี๋ View Post
                          พี่ตี๋อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะ

พี่ตี๋ก็รู้ดีไม่ใช่หรือว่า เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้นี้มาเพื่อจุดประสงค์อะไร ถ้าไม่ใช่เพื่อให้คนมาด่ากัน

รู้อย่างนี้แล้ว ท่านจะไม่ลบเชียวหรือ

หรือว่าปล่อยมันไปเถอะ เจ้าของกระทู้เพื่อนกัน เหอะๆๆ

ถ้าคิดว่ากระทู้นี้มันมีประโยชน์ก็ไม่ต้องลบหรอก คงได้ความรู้ดีนะ

ปล. ว่าไปมันก็มันส์ดีเหมือนกันนะ
                          ปล.2 บรรลุจุดประสงค์ของเจ้าของกระทู้แล้วจ้า ตั้งมาเพื่อโดนด่า

Comment

งง แฮะ ด่า อินเทล แขวะ เอเอ็มดี ทำให้คนคลั่ง(ไคล้)มาตะโกน(พิมพ์)ใส่กัน งง ทั้งคนตั้งกระทู้ งง ทั้งคนมาใส่กัน

คงเหมือนคนเล่น ไฟนอล7 แล้วฆ่าตัวตาย ตามแอริสไปมั้ง นี่สมมุติถ้า อินเทล หรือ เอเอ็มดี มีอันต้องเจ๊งไปละก็

เท่าที่อ่านกระทู้มามากมาย คงมีคนฆ่าตัวตายตามไปเยอะเหมือนกันนะนี่ ถ้าเป็นแบบนั้นมันคงเศร้า นี่แหละหนาเขา

ถึงบอกว่า จะรักใครรักอะไรก็ให้รักแค่ครึ้งเดียว พอผิดหวังจะได้ไม่ต้องเสียใจมากเกินไป

ปล.พิมพ์ไปพิมพ์มา เริ่มจะลามไปทั่ว เลยต้องหยุดพิมพ์ใว้แค่นี้ อิอิ

ปล.2ผมใช้เอเอ็มดี เพราะเมนบอร์ดมีตัวถูกๆให้เลือกเยอะ และเป็นแบบที่ผมอยากได้พอดี แต่ใจจริงอยากใช้อินเทล

แต่บอร์ดที่อยากได้หลายตัว ราคามันแพงไปนิดหนึ่ง(นิดจริงๆแพงกว่าที่คาดตั้งหลายร้อย)

Comment

อิจฉาจริงๆ ผมยังใช้ ดูรอน 800 อยู่เลย

Comment

รู้สึกว่า ช่วงเดือนนี้คุณ จขกท. เข้ามาตั้งกระทู้ในหมวด AMD บ่อยจัง
                                เพราะอยู่ในช่วงเปิดเทอมหรือเพิ่งเปิดเทอมรึเปล่าครับ

พี่ตี๋ ผมว่า ผมเห็น จขกท. ก็ตั้งกระทู้แนวที่พี่ว่ามาเป็นสิบๆกระทู้แล้ว ไม่เห็นมีลบเลยครับ หรือว่าพี่แค่พิมพ์ Reply เฉยๆ

Comment

Working...
                                X