Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ ช้าไปรึเปล่าที่จะหันมาเล่น X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อมาหาเงิน ถอดเลย แต่ซื้อมา เล่นเก่มรอดีกว่า อุอุ

Comment

อยู่ที่งบครับผม ถ้ามีงบซื้อ CPU เหลือเฟือระดับ 8000-9000 บาทก็รอ PhenomX4 9600 เถอะจะมาอยู่แล้ว
      แต่ถ้าเน้นประหยัดๆงบ CPU แค่ 2-3 พันจะเอาไปลงอย่างอื่นก็ซื้อ AthlonX2 ครับผม เพราะพวก PhenomX2 และ X3 กว่าจะมาต้องมีนาคมปีหน้าแหน่ะ ตอนนั้นค่อยขาย X2 ตอนนี้ทิ้งก็ได้ (ตอนนี้ราคาพวก 4000+ แค่ 2400 เองครับ ขายทิ้งปีหน้า 1500 บาทก็ไม่ขายทุนเท่าไหร่)

Comment

สำหรับผมแล้ว ไม่มีคำว่าสายครับ

AMD Athlon X2 ถึงจะมีแค่ 2 หัว เอาแค่รหัส 4000+ ก็พอ มันก็แรง แบบไม่รู้จะแรงยังไงแล้วนะครับ

เอาของอย่างนี้มายัด RAM เยอะๆ การ์ดจอดีๆ ก็ใช้ได้เหมือนกันแล้วล่ะครับ

ที่สำคัญ Vista Ready ได้ด้วย เหอะๆๆๆ

ก็คิดเอาละกันนะครับ ถ้ารีบใช้ก็ซื้อเลยก็ได้ครับ ของมันกำลังถูกๆ เลย แถมแรงคุ้มค่าด้วย ไม่ได้น่าเกลียด

Comment

oK

Comment

ตามนั้น

Comment

ดูงบก่อนงับ

Comment

AM2+ ต่างจาก AM2 ยังไงอ่ะคับ เห็นว่ามันใช้Soocket เดียวกันไม่ใช่หรือ ??? บอร์ด AM2 ก็แค่Flash Bios ตัวใหม่เข้าไปแทนก็ใช้ได้แล้วนิ? หรือผมได้ยินมาผิด ช่วยแถลงไขกันหน่อยคร้าบ

Comment

Originally posted by Cyberbat View Post
                  AM2+ ต่างจาก AM2 ยังไงอ่ะคับ เห็นว่ามันใช้Soocket เดียวกันไม่ใช่หรือ ??? บอร์ด AM2 ก็แค่Flash Bios ตัวใหม่เข้าไปแทนก็ใช้ได้แล้วนิ? หรือผมได้ยินมาผิด ช่วยแถลงไขกันหน่อยคร้าบ
                  AM2+ รองรับ HT 3.0 (สามารถดันHT ไปได้สูงสุดที่ 2.6GHz) และ PCI-EX 2.0

Comment

ซื้อวันนี้ใช้วันนี้ ซื้อวันหลังได้ใช้ทีหลัง ยังไงมันก็ตกรุ่นอยู่ดีPhenomออกมาแรกๆก็ยังแพงอยู่ดี ดีไม่ดีงบที่จะซื้อPhenomท่านซื้อX2ได้ทั้งCPUและMainboardเลย ถ้าจะรอก็รอให้มันราคาตกก่อนดีกว่าครับ ผมว่านะ

Comment

น่าจะอยู่บนพื้นฐานของความเพียงพอ พอเพียงมากกว่านะครับ

ซื้อมาใช้คุ้ม ซื้อมาก่อนได้ใช้ก่อน

ในความคิดผม คิดว่าไม่สายครับ *

Comment

Working...
                      X