Announcement

Collapse
No announcement yet.

Heat Wall ของ phenom ii x6 1055t

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Hyper 212+ เคยใช้เหมือนกันครับ
    ถ้าไม่ได้เปิดแอร์ หรืออากาศเย็นๆ
    ใช้ตอนกลางวัน หรืออากาศร้อนๆ เอาไม่ค่อยอยู่ 70+
    พอเปลี่ยนมาเป็น Frio แทบไม่เคยเกิน 65 เลย ตอนกลางวัน

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
      Hyper 212+ เคยใช้เหมือนกันครับ
      ถ้าไม่ได้เปิดแอร์ หรืออากาศเย็นๆ
      ใช้ตอนกลางวัน หรืออากาศร้อนๆ เอาไม่ค่อยอยู่ 70+
      พอเปลี่ยนมาเป็น Frio แทบไม่เคยเกิน 65 เลย ตอนกลางวัน
      Frio รุ่นใหม่หรือเก่าครับ ใส่ Elite310 ได้รึเปล่าครับ

Comment

ของผม ลาก 4ghz ไฟ1.408 ห้องแอร์ ฟุลประมาน70 นิดๆอะคับ 212+ เหมือนกันเลย เดวจะเปลี่ยนละ ไม่ไหว

Comment

Originally posted by akiss View Post
          Frio รุ่นใหม่หรือเก่าครับ ใส่ Elite310 ได้รึเปล่าครับ
          ผมใช้รุ่นเก่าอยู่ครับ ซื้อมาปีที่แล้ว

Comment

ผมว่าไฟแค่ 1.4 ผมใช้ 212+ มา 2 ชุดละ ความร้อนไม่น่าไปถึง 70 ครับ ผมขอเดานะครับ

1.เป็นที่การทาซิลิโคนหนาหรือบางเกินไป
            2.การติดตั้งไม่ดี

ลองเช็กดู 2 ข้อนี้ก่อนนะครับ 3.6 ไฟ 1.4 212+ เอาอยู่ครับ
            ผมเล่นอยู่ 3.9 ไฟ 1.45 ยังเอาอยู่เลยครับ สูงสุด 55-57 ห้องร้อนๆไม่แอร์
            Last edited by truesanu; 9 Apr 2011, 11:44:37.

Comment

ซิลิโคนดีก็ช่วยได้เช่นกัน

Comment

3.6 เนี่ยนะทะลุ 70

ผมว่าไปลองถอด ทาซิลิโคนใหม่เช็ดเนียนๆ

ลองติดตั้งมันดูอีกรอบนะ

ผมว่ามันไม่น่าร้อนขนาดนั้น

ส่วนตัวลองลาก 1090 ไป 4.0 แบบขำๆ มันไม่ร้อนขนาดที่คุณว่า.....

Comment

X6 1055T 3.640 GHz ผมใช้ไฟ Vcore เดิมๆ Auto Test ผ่านนะ
                  ปรับแค่ไฟ NB 1.3 กับ NB Vid 1.4
                  แรมบัส 1700 ไฟ 1.6 CL 8-8-8-24
                  ถ้าลากเกินนี้ต้องปรับไฟ Vcore เพิ่ม

Comment

Originally posted by truesanu View Post
                    ผมว่าไฟแค่ 1.4 ผมใช้ 212+ มา 2 ชุดละ ความร้อนไม่น่าไปถึง 70 ครับ ผมขอเดานะครับ

1.เป็นที่การทาซิลิโคนหนาหรือบางเกินไป
                    2.การติดตั้งไม่ดี

ลองเช็กดู 2 ข้อนี้ก่อนนะครับ 3.6 ไฟ 1.4 212+ เอาอยู่ครับ
                    ผมเล่นอยู่ 3.9 ไฟ 1.45 ยังเอาอยู่เลยครับ สูงสุด 55-57 ห้องร้อนๆไม่แอร์
                    1055t ปะคับเนี่ย 212+ ด้วย ทำไมเย็นจังอะ

Comment

idle เท่าไหร่อะครับ ผม ห้อง ร้อนๆ ประมาน 44 45 ไฟ 1.408ครับ

Comment

1090T BE @4.0Ghz
                        temp 60-62
                        LINX MEM ALL
                        Cooling Venomous X +Arctic MX-4

Comment

Originally posted by lingx View Post
                          1055t ปะคับเนี่ย 212+ ด้วย ทำไมเย็นจังอะ
                          เย็นหรอ ผมว่าร้อนแล้วนะ เอาจริงๆ อย่าให้เกิน 50 อะถึงจะดี

Comment

Originally posted by truesanu View Post
                            เย็นหรอ ผมว่าร้อนแล้วนะ เอาจริงๆ อย่าให้เกิน 50 อะถึงจะดี

ของผม idle ก้อ 43 44 ละคับ 55555555555

Comment

เย็นนี้กำลังจะจัดตัวนี้ มาลองพอดี อยากรู้ของตัวเอง

Comment

โทษนะครับ ความร้อนกระดองเหรอครับ ที่บอกมาหน่ะ ผมคิดว่าไม่น่าใช่นะครับ ถ้าคุณยืนยันจริงๆ แสดงว่า Hyper212+ ของคุณเย็นกว่า Frio อีกนะครับ

Comment

Working...
                                X