Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอม ไว้เล่น PS2 อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by eol View Post
    ผมมองคนละทางกันนะ ......... ที่ไล่ให้ไปซื้อ PS2 กันเนี่ย - -; ไม่เห็นด้วยว่าให้ไปซื้อ PS2 มาเล่นอะ

ผมว่า emu ภาพสวยกว่ากันมากมายมหาศาลครับ(ยิ่งต่อจอคอมนี่ยิ่งเห็นได้ชัด) แถมสะดวกสบาย โกงตังด้วยโปรแกรม Cheat Engine ไม่ต้องมาลำบากหา Code แถมยังมีเรื่อง save state (ติดมาจาก emu SNES) 555+ สบายกว่าเล่นบน PS2 เห็นๆ ที่เจออารมณ์ประมาณว่า ตรูต้องไม่อยู่หน้าคอม ณ เดี๋ยวนั้น เดี๋ยวนี้ .... เล่น PS2 แล้วมันค้างไว้ไม่ได้ (หรือได้หว่า ไม่เคยซื้อ PS2 มาเล่นเหมือนกัน)

พอคอมเล่น emu PS2 สบายๆ แล้ว มันก็เล่นเกมคอมได้สบายๆ โคตรๆ อีก :P ได้สองต่อ 555+ (แต่ตังนี่เสียกี่ต่อหว่า)
    ผมเล่นแล้วemu ที่เล่นps 2 ไหลไปเลยไม่มีนี้สิครับได้แค่ภาพกะเสียง+กระตุ้กสุดๆไปเลยครับ เล่นemu wiiดีกว่าไหลหัวแตกเลยเทียบกะemu ps2 ง่ะ

Comment

ตัวอย่าง ........ run บน CPU B50 3.6GHz นะครับ (จะปิดเหลือ 2 หัว clock เท่าเดิมมันก็วิ่งไม่ต่างกัน =w=)

อันนี้การ์ดจอกากๆ เลย HD4200 เล่น FFX จบมาแล้ว - -;; กระตุกนิดหน่อย ตามยถากรรม หุหุ

อันนี้มีตังสอย 5770 มาเสียบเพิ่ม FFXII งามหยดครับ ... ผมเลิกมอง PS2 แท้ๆ ไปเลย =w=

Last edited by eol; 11 Apr 2011, 08:59:16.

Comment

955BE @4.0GHz ลื่นดีครับ ใช้ GsDx นะ

Comment

PS2 Never die

Comment

ซื้อแยกไปเลยไม่ดีกว่าหรือ ??? ผมก้อซื้อมาเพิ่มนะps2 ลองมองหามือสองดูประมาน3พันได้จอยแท้+เมมด้วย ขนาดเครื่องเพื่อนผมไอสามยังกระตุกเลยครับ

Comment

มันเหมือนซื้อ คอม ได้ของแถมเป็นเล่น PS2 คิดแบบนี้มัน ok กว่าถือว่าใช้งานได้คุ้มค่า

Comment

ซื้อ PS2 มาเล่นเลย ดีกว่าครับ

Comment

คือผมไม่ได้ว่า AMD เล่นไม่ได้นะครับ -*-

แต่ Intel มันเล่นสะดวกกว่าจริงๆผมเล่นบน Set Intel P8700 + 9600M GT
                  ไม่ได้ลากนะครับ เพราะลากไม่ได้บน NB จะพังเอา (Full เกือบ 100 อยู่แล้วอย่าลากเลย -0-)
                  บน ปลั๊กอิน SSSE4.1 + DX10 อะ

เล่นตั้งแต่ เกมภาพทั่วไป จน FFXII เลยนะครับ -*- (ประมาณ Native 800*600 ถึง 1280*720 เฉยๆ จอมันเล็กครับ)
                  โดย AMD ต้องใช้ ปลั๊กอิน SSE3 + DX10 นะครับ
                  เจอบั๊กง่ายกว่า แถม กินสเปคกว่าด้วย
                  และทำให้ต้องขยันตั้งค่า มากกว่าด้วย

ซึ่งที่ท่านยกมาผมยอมรับ ว่ามันลื่นกว่าผม + เล่นสบายๆเลยครับ
                  แต่คือ ลองเทียบดูก่อนครับ

X2 550 + 5750 บน PC มันแรงกว่า Intel P8700 + 9600M GT 256MB. ประมาณ 17ช่วงตัวเลยมั้งครับ - -"

แล้วเกมบางตระกูลมันไม่ทรมานเครื่องอยู่แล้วครับ พวก Super robot ที่ท่านเล่น
                  และหลายๆเกมที่ผมลองมาครับ Mana Khemia , Ar tonelico , Disgaea และพวกเกม 2D อื่นๆ

พวกนี้สเปคผมก็ลื่นปี๊ด ครับ
                  พอลองมาเจอพวก FFXII , Valkeria Profile : Silmeria หรือ SD Gundam G Gen War ตอนฉากสู้ (โดยเฉพาะ 00 Raiser Trans Amp Mode เข้าไปฟัน)
                  แบบนี้ก็กระตุกเหมือนกันครับ -*-

ซึ่งถ้ามองถึงการปรับภาพสูงกว่านี้ บนเกมที่โหดขึ้น
                  ผมมองว่า Intel รุนที่ชนกันกับ AMD น่าจะถนัดกว่าอะครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วต้องทำความเข้าใจกันก่อนว่า กลุ่มคนที่เล่น PCSX2 เนี่ย
                  "เค้าไม่ได้ ซื้อPC มาเล่นแต่ PS2" นะครับ
                  แล้วเป้าหมายเค้าคือ ซื้อ PC

ซื้อ PC ทั้งที ก็อยากให้มันเล่นได้ด้วย เลยมาถามข้อมูลเท่านั้น
                  ว่าควรจะจัดไปในแนวไหนดี จะได้มีประสิทธิภาพและเหมาะสม

แนะนำว่า ซื้อ PS2 ไปเลยก็คุ้มนะ ก็โอเคครับ
                  แต่บางคนไล่ไปซื้อ PS2 กันเลยทีเดียว ผมว่าไม่ค่อยจะตรงประเด็นเท่าไหร่
                  ลองดูเข้าจริงๆ กลุ่มคนที่เล่น PCSX2 มีเยอะมากนะครับ
                  "ทำไมเค้าไม่ซื้อ PS2 ทุกคนล่ะครับ ???" มันมีหลายปัจจัย ครับของแบบนี้

Originally posted by Jiban000 View Post
                  ไม่ต้องก็ได้มั้ง.....ผมเล่นได้ตั้งแต่ X2 550 + 5750 แล้วนะ

แค่ต้องขยัน set หน่อยเท่านั้นเอง

อ๊ะกลับเข้าเรื่อง

ประกอบคอมเพื่อเล่น Emu PS2 บอกตรงๆไม่คุ้มค่าเลยแต่ถ้าซื้อมาทำอย่างอื่นแล้วลง Emu ก็อีกเรื่อง
                  Last edited by Blue NarCiSs; 12 Apr 2011, 20:27:11.

Comment

อยากเล่นขนาดนั้น ถอยเพลซักเครื่องเลยดีกว่าไหม?

Comment

ถึงท่านที่แนะนำให้ไป ซื้อ เครื่อง PS นะครับ

ข้อความจากท่าน Blue NarCiSs คับ

แล้วต้องทำความเข้าใจกันก่อนว่า กลุ่มคนที่เล่น PCSX2 เนี่ย
                      "เค้าไม่ได้ ซื้อPC มาเล่นแต่ PS2" นะครับ
                      แล้วเป้าหมายเค้าคือ ซื้อ PC

ซื้อ PC ทั้งที ก็อยากให้มันเล่นได้ด้วย เลยมาถามข้อมูลเท่านั้น
                      ว่าควรจะจัดไปในแนวไหนดี จะได้มีประสิทธิภาพและเหมาะสม

คือว่า ผมจะซื้อคอมใหม่มาทั้งทีก็อยากจะให้มานครอบคุมทุกอย่างอะคับ จิงผมแค่อยากเร่นเกมพวก FF อะคับ แฟนพันแท้เรย เร่นตั้งแต่เด็ก ประถม FF1 จน FF9 จบมาหมด นอกนั้น ยังไม่เคยเล่นครับ ก้อยากจะเล่นเกม PS2 บนคอมได้ด้วยอะครับ

เอาง่ายๆนะครับ
                      1.ซื้อคอมแถมเล่น PS2 ได้ด้วย
                      2.ซื้อคอมเล่นPS2 ไม่ได้ ต้องไปซื้อเครื่องPS2มาอีก
                      ผมว่า เอาข้อ 2 มันไม่เข้าทางเลยครับ
                      เล่นเกมคอมด้วย PS2 ด้วย ผมว่า ข้อ 1.เป็นคำตอบที่ดีที่สุดครับผม

Comment

Working...
                      X