Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอม ไว้เล่น PS2 อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกท่านครับผม

สรุป ผมรอ รถไถดีกว่าครับ

อิอิ...

ขอบคุณอีกครั้งครับผม

Comment

X4 9850 เล่น จบไป 2-3 เกมแล้ว

ตอนนี้เล่น God of War 2 อยู่ เดิม ไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่
      แต่พอ OC ซัก 3 กว่าๆ แล้วแจ่มเลย แต่มันร้อน และไม่ค่อยสเถียร

ว่าจะหา CPU Cooler มาลองซะหน่อย เผื่อจะช่วยได้

เหอๆ

Comment

รถไถนี่ได้ SSE4.1 ด้วยนี่ น่าจะแจ่มกว่าเดิมนะ PCSX2 ^^

ของผมนี่ B50(x4) 3.6GHz + 5770 ผมเล่น FFXIII ปรับ 4x (จาก initial res) ไม่ไหวอะ กระตุกๆ เป็นบางส่วน (เห็นๆ เลยก็เข้า menu) .... แต่โดยรวมก็ OK แต่ถ้า intel คงลื่นกว่านี้ หุหุ นอนรอรถไถราคาลงๆ ก่อน ค่อยขุด PS2 มาเล่นใหม่ (ตอนนี้แค่ PS3JB ก็เล่นไม่ทันแล้ว 555+)
        Last edited by eol; 9 Apr 2011, 21:41:19. Reason: แก้คำผิด

Comment

ลำบากไปไหม ps2 ของใหม่4000-4500 มือสอง2500 -*-

หาหัวแปลงต่อกับจอคอมก็ได้ ซาวก็เสียบลำโพงคอมนี่ล่ะ

Comment

ขออนุญาติถามแบบไม่รู้จริงๆ PS2 นี่มันเกมส์อะไรครับ
            เป็นเครื่อง PS2 หรือเป็นชื่อย่อของเกมส์

Comment

Playstation 2 ครับ

คงรู้จักนะ

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                Playstation 2 ครับ

คงรู้จักนะ
                อ่อออออออออออ ผมก็คิดอยู่นะแต่ไม่กล้าแสดงความเห็นเพราะไม่รู้(กลัวหน้าแหก)ว่าเป็นชื่อย่อเกมส์หรือเครื่องPS2
                เคยมีPS2ตัวบางซื้อมา5500ใช้ใด้ประมาณ1ปีเอาไปขายใด้2500 กำเล่นก็ไม่ค่อยใด้เล่นขาดทุนยับแต่ก็ไม่คิดอะไรเพราะคิดว่าเค้าซื้อไปขายต่ออีกทีเค้าก็ต้องเอากำไรโดยกดราคาเราลงเป็นธรรมดาของอาชีพพ่อค้า

Comment

Originally posted by herodavilman View Post
                  ตอนนี้มี 5770 แล้วนะครับ

ขาด CPU M/B RAM
                  3 อย่างนี้ครับผม

เอาแบบประหยัดหน่อยนะครับ แบบว่าเล่น PS2 บนคอม ไม่กระตุกอะครับ ลื่นๆ
                  CPU ขอ AMD นะครับ ผมเล่งอยู่ครับ Athlon II X4 640 3.0 GHz. ? L2 = 2 MB ? 4 Coreราคา 3200

นอกแล้วแต่ท่านๆจะจัดให้ครับผม
                  ปล.เล่นแค่เกมส์ ps2 ผมว่าจะประกอบทำไหม ขายการ์ดจอซื้อ เพลย์ 2 จบ พิมพ์ผิดหรือปล่าวงงแทน ส่วนพวกเกมส์อีมูเลเตอร์ เพล์ทูผมว่าประกอบเครื่องขนาดนี้มาเลนเกมส์อีมู เพล์ 2ต้องเช็คสติแล้ว ว่าทำไหร่ลงไป กว่าจะได้เล่นแต่ละเกมส์ต้องตั้งไปตั้งมาท่าเวลาว่าก็เอาครับ แต่ท่าเอาไปเล่นเกมส์คอมผมก็ว่าโอนะ แล้วแต่ใจชอบเลย มันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ ปล.ท่าจะประกอบเพือเล่น เพล์ทู ผมว่าขายการ์ดจอเป็นคำตอบสุดท้าย เกมส์คอมงะมันส์แล้วเชือผม เสปคขนาดที่ท่านว่าเนี้ยแทบ จะเทพแวว เล่นเกมส์คอมลื่นหัวแตกเลยครับ
                  Last edited by ballonx; 10 Apr 2011, 03:29:27.

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                    ยังไงก็ต้อง Intel ครับ Plugin มันรับพวก SSSE 4.1 และพวกชุดคำสั่งใหม่ๆ
                    ซึ่งฝั่ง Intel ถนัดโคดๆ ครับ T^T
                    ไม่ต้องก็ได้มั้ง.....ผมเล่นได้ตั้งแต่ X2 550 + 5750 แล้วนะ

แค่ต้องขยัน set หน่อยเท่านั้นเอง

อ๊ะกลับเข้าเรื่อง

ประกอบคอมเพื่อเล่น Emu PS2 บอกตรงๆไม่คุ้มค่าเลยแต่ถ้าซื้อมาทำอย่างอื่นแล้วลง Emu ก็อีกเรื่อง

Comment

จะคุ้มเหรอครับ emulator บนคอมพ์ มันเล่นเกมส์ ps2 ได้ไม่สมบูรณ์ทุกเกมส์หรอก(ถึงจะเล่นได้ภาพก็แปลกๆแตกๆ) อีกอย่างราคาเครื่อง ps2 มันก็ราคาถูกลงมามากแล้ว ผมว่าถูกกว่าค่าอัพเกรดคอมพ์ซะอีก ตัดใจซื้อ ps2 ไปน่าจะดีกว่านะ

Comment

ซื้อPS3เลยดีกว่าเพราะตอนนี้พรุนไปหมดแล้วแถมมีEmuเยอะแยะไปหมดล่าสุดเล่นไฟล์MKV1080Pได้แล้วด้วย อิๆ

Comment

อัพคอม เพื่อเล่น PS2 -*- ผมว่าเกมคอมหลายเกมหนุกกว่าเกม PS2 นะ

แต่ถ้า จขกท. อยากเล่น PlayStation จริงๆ เอาตังค์ไปซื้อ PS2 หรือ PS3 ไปเลย

เด๋วนี้ PS3 โดน hack จนพรุนหมดแล้วหนิ แค่เอาไฟล์เกมใส่ external harddisk ก็เล่นได้แล้ว ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อแผ่นแท้

Comment

Originally posted by wasawath View Post
                            จะคุ้มเหรอครับ emulator บนคอมพ์ มันเล่นเกมส์ ps2 ได้ไม่สมบูรณ์ทุกเกมส์หรอก(ถึงจะเล่นได้ภาพก็แปลกๆแตกๆ) อีกอย่างราคาเครื่อง ps2 มันก็ราคาถูกลงมามากแล้ว ผมว่าถูกกว่าค่าอัพเกรดคอมพ์ซะอีก ตัดใจซื้อ ps2 ไปน่าจะดีกว่านะ

ขอเถียงเรื่องภาพแตกครับ บอกตรงๆภาพสวยกว่า PS2 ต่อ component อีกครับเนียนกริบ
                            ส่วนเรื่องGame compatible มันซัพพอร์ทเยอะเหมือนกันนะครับ PCSX2 0.9.7 (r3878) เนี่ยผมเล่นเกมส์จบ 14-15 เกมส์แล้วครับ (สงสัยที่เล่นกันไม่ได้อาจเป็นเกมส์โซนญี่ปุ่นนอกกระแสจริงๆ)

แตกเห็นด้วยเรื่องประกอบคอมเพื่อจะมันรัน Emu ครับ PS2 ราคาไม่แพงเลยขายการ์ดจอแล้วมาซื้อ PS2 ดีกว่าถ้าจะเอามาเล่น PS2 อย่างเดียวน่ะครับ

PS.
                            เครื่องที่ผมใช้เล่น Emu ps2 เป็น Notebook spec ตามกระทู้นี้ครับ(เพราะตั้งกระทู้เอง อิอิ)
                            http://www.gamer-gate.net/index.php?...=view&id=45282

Comment

ผมมองคนละทางกันนะ ......... ที่ไล่ให้ไปซื้อ PS2 กันเนี่ย - -; ไม่เห็นด้วยว่าให้ไปซื้อ PS2 มาเล่นอะ

ผมว่า emu ภาพสวยกว่ากันมากมายมหาศาลครับ(ยิ่งต่อจอคอมนี่ยิ่งเห็นได้ชัด) แถมสะดวกสบาย โกงตังด้วยโปรแกรม Cheat Engine ไม่ต้องมาลำบากหา Code แถมยังมีเรื่อง save state (ติดมาจาก emu SNES) 555+ สบายกว่าเล่นบน PS2 เห็นๆ ที่เจออารมณ์ประมาณว่า ตรูต้องไม่อยู่หน้าคอม ณ เดี๋ยวนั้น เดี๋ยวนี้ .... เล่น PS2 แล้วมันค้างไว้ไม่ได้ (หรือได้หว่า ไม่เคยซื้อ PS2 มาเล่นเหมือนกัน)

พอคอมเล่น emu PS2 สบายๆ แล้ว มันก็เล่นเกมคอมได้สบายๆ โคตรๆ อีก :P ได้สองต่อ 555+ (แต่ตังนี่เสียกี่ต่อหว่า)

Comment

สามต่อ

Comment

Working...
                                X