Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์ปัญหาที่เกิดมานานกับ Spec ธรรมดา ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ada View Post
    งั้นผมจะลองเปลี่ยน psu ลองดู ผมมีงบประมาณ 2,500 บาท เอายี่ห้อไหน ร้านไหนคับ ผมอยู่ต่างจังหวัด คับ
    แนะนำ TAGAN TG600-U37 ครับ ตัวนี้เทพจริง เอา 6850CF อยู่หมัด

ขออนุญาติ ยืมกระทู้ท่านประธานนะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...วววว

ลอง อ่านดูครับ สเปคนี้ ใช้ PSU ตัวที่ผมบอกจริงๆ อิอิ

Comment

ถึงผมจะบอกว่า อาจจะ เป็นที่ PSU ก็เถอะครับ
      แต่ลองแบบนี้ก่อน เรื่องเสียเงินไว้หลังสุดก็ได้ หรือถ้าจะให้ดียืม PSU เพื่อนๆมาก่อนก็ได้ครับ เพื่อความชัว
      1.ลองลง Windows ใหม่
      2.Ext. HDD ลองเปลี่ยนพอร์ตเสียบหรือยังครับ
      3. ลองถอด HDD ให้เหลือลูกเดียวแล้วเอา Ext. HDD เสียบ

ถ้าไม่ได้ก็จัด PSU ใหม่เลยครับ

Comment

Originally posted by Poomkawin View Post
        ถึงผมจะบอกว่า อาจจะ เป็นที่ PSU ก็เถอะครับ
        แต่ลองแบบนี้ก่อน เรื่องเสียเงินไว้หลังสุดก็ได้ หรือถ้าจะให้ดียืม PSU เพื่อนๆมาก่อนก็ได้ครับ เพื่อความชัว
        1.ลองลง Windows ใหม่
        2.Ext. HDD ลองเปลี่ยนพอร์ตเสียบหรือยังครับ
        3. ลองถอด HDD ให้เหลือลูกเดียวแล้วเอา Ext. HDD เสียบ

ถ้าไม่ได้ก็จัด PSU ใหม่เลยครับ
        ถ้าใส่ลูกเดียวไม่มีปัญหาอะไรเลยเล่นได้ตามปกติ ถ้าใส่ 2 เริ่มมีอาการ ลูกแรกจะยังเห็นสมอ ลูกที่ลงวินโดวส์จะไม่เป็นไรคับ
        ส่วนลูกที่ใส่เพ่ิมจะเห็นบ้างไม่เห็นบ้างและไม่เสียแต่ย่างใดคับ

Comment

Working...
        X