Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผล Benmark ของ Agena X4 AM2+ ของแท้ครับ แรงมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีนะมีคนตาดีอยู่ ผมว่า x4 มันน่าจะแรงได้กว่านี้นะ

นวัตกรรมเปลียน ความแรงก็เปลี่ยน

Comment

เด๋วมาจริงๆ แล้วมันไม่แรงงงก็มีฮาอ่ะครับ หรือไม่ก็แรงแต่ลากกกนิดนึงแล้วแป๊กกกก!!
      Last edited by GyM; 6 Sep 2007, 22:50:10.

Comment

Super PI 1.5 มันใช้วัดจริงแค่ 1 Core เท่านั้น ครับ
        ส่วนอีก 3 Core ที่เหลือ ก็ว่างงานครับ ไม่มีอะไรทำ ตกงานซะงั้น

อย่างหวังอะไรมาก กับ Super PI 1.5 เพราะจะผิดหวังปล่าวๆ

ต้อง 3DMark 2006 ครับ คะแนน เกิน 30000 อิอิอิ
        เขาบอกมา ต้องลองดูกันต่อไป

Comment

มันไม่ได้ทำงานพร้อมกันทั้ง 4 Core ครับ ถ้า Core 1 ไม่ไหว Core 2 ถึงจะทำงาน ถ้า Core 2 ไม่ไหว Core 3ก็จะทำงาน

Comment

มันขึ้นอยู่กับโปรแกรมว่าจะใช้กี่คอร์
            บางโปรแกรมใช้ 2 Core คอร์ละ 100 เต็ม รวมกันเป็น 200 (ดูจากโปรแกรม Everest แล้วเอาเปอร์เซนต์ของแต่ละคอร์มารวมกัน ได้ 200)

แต่บางโปรแกรมใช้ที่ใช้คอร์เดียว มันจะแบ่งไปอีกคอร์นิดหน่อย แล้วผมเช็คดูแล้วครับ 2 คอร์ มันรวมกันได้ประมาณ 100 พอดีเลยครับ เช่น Core1+Core2:> 90+10, 80+20, 75+25 อะไรประมาณนี้อ่ะครับ รวมทั้ง 2 คอร์แล้วเป็น 100 พอดี

แต่ CPU จะโชว์ โดยรวมแค่ 50% คือมันยังทำงานไม่เต็มที่ (ดูจาก Windows Task Manager)
            แต่บางโปรแกรมที่ใช้ MultiCore ได้ ก็จะขึ้น เต็ม 100 ทั้ง 2 คอร์เลย

ทั้งนี้ทั้งนั้น มันขึ้นอยู่กับโปรแกรมด้วยว่ามัน Support 1 Core หรือ 2 Core

ถ้า Support 1 Core มันจะใช้แค่ 50%
            ถ้า Support 2 Core มันจะใช้เต็ม 100% เลย (ดูจาก Windows Task Manager)

Comment

Working...
            X