Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU AMD SEMPRON 754 & AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU AMD SEMPRON 754 & AM2

CPU AMD SEMPRON 754 & AM2 ต่างกันมากใหมครับ
    ตอนนี้ที่ใช้เป็น
    CPU AMD SEMPRON 2800+ 754
    MB ASUS K8N
    RAM 1G
    VGA 9550 256M DDR2
    O/C 2.4G

ไม่ทราบว่าเล็น net และ Battlefield 2142 ได้ใหมครับ

ถ้าใช้ไม่ดีต้อง UP อะไรบ้างครับ

แทบไม่ต่างเลยครับ
    แต่ถ้าเล่นเกมส์ให้ลื่น ภาพสวยๆ ก็ การ์จอดีๆสักตัวครับ (จริงๆของเดิมก็พอได้นะครับ) 6800GS 7600 ก็ได้ครับ

Comment

แล้ว card vga ต้องเปลี่ยนด้วยใหมครับ

Comment

ประสิทธิภาพไม่ต่างกัน
        -----------------
        แต่ aM2 มีอนาคตกว่าครับ
        -----------------
        การ์ดจอขายตัวเก่าเพิ่มเงิน เล่น pci-ex ดีกว่าครับ

Comment

ของเดิมเป็น AGP แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น pci-ex ต้องเปลี่ยน M/B ใหม่ครับ ราคา ทั้ง VGA & M/B 10000 ได้มั้งครับ

Comment

เมนบอร์ดอันเดียวกาน Sempron เดียวกาน Oc เหมือนกานเป๊ะๆ อีก ><

นายเล่นเกม มีสะดุดมั้ยครับคือ มีเกมไหน 100% บ้างมั้ยครับ ถามนี้เพราะ ของคล้ายๆกัน เเต่ผม กลับสะดุดบ้าง

ผมว่านาย ดึง Cpu ขึ้นได้อีกนะ นายมะดึงขึ้นอีกหรอคับ หาพัดลมดีๆ เจ๋งๆมาจ่อก็มะน่าร้อนเเล้วอ่าครับ

Comment

คุณไปหา 6800 มาใช้สิ มือสองประกาศขายกันให้ควัก สี่พันกว่าๆเองมั้ง...เร็วปรื๊ด ตัวเก่าขายทิ้งสักพันห้า ก็ได้แล้ว....

ถ้าคุณไปใช้ PCI x คุณก็ต้องใช้การ์ดราคาประมาณนี้อยู่ดี ไม่งั้นก็กระตุกเหมือนเดิม

ุุ้ถ้าเอาไว้แค่เล่นเกมส์ ผมแนะนำเปลี่ยนการ์ดแหละ

Comment

ผมแนะนำว่าถ้าจะเล่นเกมส์... ขาย k8n ออกไป ซื้อ บอร์ด dfi NF4X-x infinity พันก่า ๆ pci-x ซีพียูเดิม แรมเดิม ซื้อการ์ดจอใหม่ เอาเป็น galaxy 7600gs ddr3 59xx บาท ก็ เจ็ดกว่าๆ เล่นเกมส์ลื่นคับ..

Comment

Working...
                X