Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ใช้ AMD ครั้งแรกซื้อ athlon ii x3 440 ประกอบเสร็จ ไอ้ย่ะมันเป็น phenom ii x4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

AMD คุ้มค่าสุดๆคร้าบ....อิอิอิ

Comment

อยากรู้อะ ถ้าซื้อมาทำมัง มันจะเป็นสี่หัวหรือเปล่าอะ

หรือมันเป็นแค่บางอัน หรือท่านโชคดีเกินไป 555

Comment

AMDเขาลด เขาไม่แจก แต่เขาแถม 555+

Comment

Originally posted by pluvos View Post
          AMDเขาลด เขาไม่แจก แต่เขาแถม 555+

Comment

เห็นแล้วแอบอิจฉา .... ดีใจกับทุกท่านที่ได้ของแถมจากAMDครับ ผมไม่เคยได้ของแถมกะเค้าเลยสักครั้ง ดวงไม่มี เลยต้องหันไปพึ่งหัวแท้ๆอะครับ

Comment

ของเขาดีจริงๆ

Comment

ผมลองเปิดหัวดีเมื่อเย็น มันก็ได้มัน phenom II x4 B40เหมือนท่านเลย แต่ ไม่สเถียรอ่ะ เล่นไปค้างซะงั้นเลยปิดไป

อดได้ของแถมT^T
                ใครพอมีวิธีแก้ยังไงก็แนะนำหน่อยนะครับ

Comment

^
                  ดวงไม่พอครับ 55+

Comment

Originally posted by miana View Post
                    ผมลองเปิดหัวดีเมื่อเย็น มันก็ได้มัน phenom II x4 B40เหมือนท่านเลย แต่ ไม่สเถียรอ่ะ เล่นไปค้างซะงั้นเลยปิดไป

อดได้ของแถมT^T
                    ใครพอมีวิธีแก้ยังไงก็แนะนำหน่อยนะครับ
                    ลองเพิ่มไฟ vcore ดูครับ เพระาหัวเยอะขึ้น มันก็กินไฟขึ้น

Comment

ฝากถามนิดนะครับ X2 กับ X3 อันไหนเปิดหัวง่ายกว่ากันครับ

Comment

ผมซื้อมาประกอบปกติน่ะครับไม่ได้ปรับแต่งค่าใดเลยใน Bios หรือโปรแกรมเสริมเริ่มตะงิดตั้งแต่ตอนบู๊ตหน้าไบออนครับเห็นโชว์ x4 ก็ไม่ได้สนใจอะไรมากเพราะไม่รู้ ใช้อ่ย่างเดียว ไอ้ตอนซื้อก็ไม่ได้ตั้งใจซื้อรุ่นนี้หรอกพอดีมีเงินซื้อราคาประมาณนี้เลยเอา ตอนนี้ใช้ดีไม่มีปัญหาครับปกติเหมือนที่เคยใช้เครื่องอื่น ไม่แฮงค์
                        Last edited by mehang; 2 Oct 2010, 11:30:28.

Comment

มันจะกินไฟเพิ่มขึ้นแล้วก็ร้อนขึ้นนะครับ ถ้าทำงานไม่หนักมากกลับร่างเก่า X3 ดีกว่า

ที่แนะนำเพราะผมก็ได้มาตัวนึงเหมือนกัน ซื้อมาตอนต้นเดือนกันยา ปรกติผมจะใช้แค่ร่างเดิมๆ X3 แต่ถ้าวันไหนจะแปลงไฟล์ V2D จะไปปรับในไบออสให้เป็น X4 เพราะจะเร็วขึ้น 10-20% แต่ก็แลกมาด้วยความร้อนและการกินไฟครับ

Comment

โปรโมชั่น ลูกค้าใหม่ น่ะครับ....

อิอิอิ

Comment

cl x4 นี่คือดวง ล้วนๆ ใช่ป่ะครับ 5555+

แล้วปิดยังไง หรอครับ ถ้า จะให้กลับไป x 3

Comment

Working...
                              X