Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเชื่อหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เรื่องอย่างนี้นาๆจิตตังงับแต่ความคุ้มค่าให้ amd 100เปอร์ไปเลยเพราะผมก็ใช้อยู่คิคิเย็นได้ใจดีจิงๆยิ่งใส่9500ntไปเย็นลงอีกด้วยงับ intelเค้าก็ดีงับความเร็วผมนับถือเค้าแต่กินไฟอย่างแรงส่วนอุณหภูมิก็ขึ้นอยู่กับสิ่งแวดล้อมintelก้ออาจจะสูงกว่านิสๆเพราะบริโภคไฟเยอะมากเลยร้อนไปหน่อย ก็เลือกเอางับอยากได้ร้อนแรงหรือเย็นเงียบแต่ใจลึกๆอยากให้คุณมาเป็นชาวAMDงับจะได้มีสมาชิกเพิ่มอีกเยอะๆ
    ปล1.ขอส่งท้ายนิสคนใช้ AMDหน้าตาดีทุกคนงับ
    ปล2.ผู้ไม่รู้คือผู้ไม่ผิดแต่ผู้ที่ไม่รู้แล้วขวนขวายหาความรู้เข้าตัวคือผู้ที่น่านับถือ
    ปล3.ของอย่างงี้ต้องลอง

Comment

ของผม x2 3600+ กะ asrok พิมพ์นิยม ซิงค์เดิม ๆ ที่มากะ CPU ครับ

Comment

ที่เค้าเชียร์ intel เพราะว่า intel โฆษณาออก ทีวี บ่อยๆ ว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ ไม่เคยดูของยี่ห้ออื่นเลย และจําแต่ของเก่าว่า AMD ใช้แล้วร้อน ไม่ติดตามข่าวคราวเลยว่า AMD ได้เปลี่ยนแปลงไปแล้วครับท่าน

Comment

ผมยังไม่เคยไปแตะที่60เลย

Comment

amd d-จิงๆ แต่ทำไมน้า...เอเอ็มดีไม่โฆษณาเปลี่ยนภาพลักษณ์ใหม่ให้มันรู้เย็นรู้ร้อนกันไปเลย ให้อินเทลประกาศอยู่ได้ปาวๆ ว่า มองหาอินเทล มองหาทำไมวะ เสี่ยสายตา แพงมากนะไอ้สาดดดดดดดดดดดดด

Comment

คนมักจะเหมาะเอาว่ายี่ห้อนี้ร้อนยี่ห้อนี้เย็น แต่ความจริงแล้วของแบบนี้ต้องดูกันเป็นรุ่นๆเหมาะรวมไม่ได้
              เคยซื้อ Celeron ที่เป็น Socket 478 ใช้งานเสียงก็ไม่ได้ว่าดังอะไรมาก อีก 2 เดือนประกอบให้เพื่อนเป็น Celeron อีกรุ่นหนึ่งพัดลมกลับเสียงดังมากๆ

Comment

อุ อุ ถ้าสมัยเมื่อ หลายปีที่แล้วน่ะใช่ครับสำหรับ amd ราวๆ k6 - k7 ต้นๆ ยังสู้ฝั่ง intel ไม่ได้

ลองถามเขาสิครับ เคยใช้ป่ะ amd น่ะ สิบปากว่าไม่เท่ามือคลำ นะ อิอิ

Comment

ผมก็ใช้สองยี่ห้อนะ แต่ตอนนี้ใช้ Duron 1.4 ยังเล่น NFS2 สบาย ๆ เลยไม่ร้อนด้วย อินเทลมันสร้างภามมากเกินอาศัยโฆษณาไงมันก็เลยเเพง ถ้าคนไม่เคยสัมผัส AMD หรอกครับลองดูแล้วคุณจะรู้ว่าดีจิง เทคโนโลยีก็พรึบ SSE,SSE2,3DNOW,3DNOWADVANCE มากก่า Intel ตั้งเยอะ แถมมี CNC ด้วนะในรุ่นใหม่เย็นจับจิตรแถม HYPER TRANSPORT(สะกดถูกป่าว) อีก

Comment

ผมว่านะไม่โฆษณาน่ะดีแล้วล่ะครับเราจะได้ใช้ของถูกๆไปนานๆ

Comment

X2 3800+ 90 nm idle ตอนเปิดแอร์ แถวๆ 26-27 กับ ซิงค์เดิมๆและซิลิโคนหรืออะไรซักอย่างที่มันทาบนซิงค์แถมมาให้ น้อ (มันบอกอยู่เลยว่าติดตั้งครั้งแรกไม่ต้องหาซิลิโคนไปใส่)

Comment

ไดโนสาร์...มิวเซี่ยม...

Darin..Darin...คุงเคยเห็ง Dinosour...มั้ย ? ไปมะจะพาไปลู...มีทุกสายพังธุ์เยย...มี

พิพิธภังฑ์...ใหญ่ที่สุ้ก.. ในเอเซีย...เอ๊ะช่ายอะป่าววะอาตี๋..? ใช่ครับเฮีย... อยู่ที่หนายวะอา

ตี๋..? เออ...อยู่ที่ อำเภอสหสขันธ์ จังหวัดกาฬสินธุ์ ครับ เฮีย... ฮ้อ.ๆ...

ลองพะยี่ห้อ เมก อิง เยอรมัง ซะล่วยซี..(MADE IN GERMANY) ม่ายกระจอกหรอกพี่น้องเอ๋ย...

ลู..รกเบ๊ง...(BENZ) เอย... บีเอ็ง...(BMW) ออดี้...(AUDI) โอเปิ้ง ...(OPEL) โฟ... (VOLK)

ในบ้างเรามีแต่รก..เยอรมัง...รกหรู..ๆ ยิ่งรกทัวร์มีแต่รกเบ๊งเป็งส่วนหญ่าย... ตกลงเฮียพูดเรื่อง

อะไร..? ฮ่อๆ..แฮะ...AMD ของลีที่ควงช้าย...นาซี...นี่ก็เยอรมัง..อีกนั่งแหละ...อดอฟ

HITLER...จองเผลกกาง...ฆ่ายิวตายเท่าหร่าย..? รู้ม๊ายอาตี๋..? รู้...แต่ขี้เกียจคุยด้วยไปหละ...

เหลียว..ๆอาตี๋..ๆๆๆ ว้าหมดเพื่อคุยเยย...
                        ขอให้โชคดี...ทุกๆคน...บายดี...

Comment

ครับผมก้อชื่ออย่างนั้นเหมือน AMD ไม่ร้อนแต่ก่อนผมใช้ของ intel แล้วมาเปลี่ยนใช้ AMD เพราะถูกแล้วของเขายังเยี่ยมครับ ผมเอามาทำกราฟฟิค ครับ พวก Maya 3dsmax พวกโปรแกรมกราฟฟิคทั้งหลาย
                          AMD สู้ๆๆครับ

Comment

Working...
                          X