Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Athlon 64x2 ทำไมอยากได้กันเยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ใช้ 4800+ ครับ ยังดี แรงพอตัวเลยครับ เล่นได้ทุกเกม เล่น Dirt2 ปรับ 1280*1024 ปรับ Hi กับ Ultra บางส่วน การ์ดจอ En9800GT 512mb ไหลลื่นไม่มีสะดุดเลยครับ ยังคุ้มอยู่ อีกซักปีสองปีค่อยอัปใหม่ ฮ่าๆยุคนี้ต้องประหยัด

Comment

ใช้ x2 5200+ ขอบอกเคยลองเครื่อง amd รุ่นใหม่ๆแรงกว่าก็จริง แต่ไม่คุ้มเลยครับ แกะขายเท่าทุนให้เพื่อนไปแล้ว อิอิ
      เอาเงินไปลง การ์ดจอตัวใหม่คุ้มกว่า
      ใครที่ใช้ x2 เก่าๆ ถ้าเปลี่ยนตอนนี้ไม่คุ้มเลยครับ รอ amd ซี่รี่ ต่อจากฟินอม2 คุ้มกว่าครับ....
      ใช้งานธรรมดา + เล่นเกม ลงการ์ดจอใหม่คุ้มสุด...แต่ถ้าตัดต่อ vdo คงต้องเปลี่ยนเป็น 4-6คอร์

Comment

ใครจะปล่อย 4800+ 5200+ 5600+ บอกนะครับอิอิหากันแทบไม่ทัน

Comment

4200+ ครับ ยังแรงดีไม่มีตก

Comment

ผม 4800+ @2.5 เดิมๆเลย + 8800GT GALAXY 512 MB ก็เล่นได้แทบทุกเกมส์นะ ถ้าไม่เอาเกมส์สเปคเวอร์ๆ มาอ่ะ

สบายๆเลย Rag 2 GB

Comment

ผมมี 5200+ อยู่ตัวนึง ผมว่ามันก็แรงนะ

Comment

แรง และ ร้อน "มาก" T_T

Comment

เห็นกระทู้นี้ทีเลิกความคิดที่ว่าจะซื้อใหม่เลย เก็บตังไว้เรื่อยๆดีกว่า

ปัจจุบัน 5200+

Comment

Originally posted by mui2606 View Post
                    เเล้ว 7750beละครับผมไม่เห็นมีคนขายเลย ถ้าเทียบกับ 6000+ นี้ไหนเเรงกว่า
                    ก็ถือว่าแรงไล่ๆกันกับ6000+ CZ ครับ 7750ได้เก๋าตรงมีL3 แต่ทั้งคู่มีข้อเสียเหมือนกันคือกินไฟแรงไปนิด

Comment

พอดีมี 4800+ แล้วใช้เมนบอร์ด m2n-x plus ลากไม่ไปเลยครับ ตันที่ 2.7 เรื่องไฟก็เลือกได้แค่สองช่วงแค่ 1.2และ1.3 เครียดเลยครับ oc ram ก็ไม่ได้ พอดีตอนนั้นยังไม่ได้เข้าสามคม ocz ความรู้ยังน้อยนัก ไม่ทราบว่าจะพอแนะนำบอร์ด am2 ddr2 ให้ผมซักตัวได้ไหมครับ อยากลากให้ไกลซักหน่อย แนะนำทีครับ

Comment

เครื่องเก่าผม
                        LE-1100 หัวเดียว ไม่ OC
                        ยังเล่น Crysis ได้เลย

Comment

Originally posted by SK-EMS View Post
                          ใช้ x2 5200+ ขอบอกเคยลองเครื่อง amd รุ่นใหม่ๆแรงกว่าก็จริง แต่ไม่คุ้มเลยครับ แกะขายเท่าทุนให้เพื่อนไปแล้ว อิอิ
                          เอาเงินไปลง การ์ดจอตัวใหม่คุ้มกว่า
                          ใครที่ใช้ x2 เก่าๆ ถ้าเปลี่ยนตอนนี้ไม่คุ้มเลยครับ รอ amd ซี่รี่ ต่อจากฟินอม2 คุ้มกว่าครับ....
                          ใช้งานธรรมดา + เล่นเกม ลงการ์ดจอใหม่คุ้มสุด...แต่ถ้าตัดต่อ vdo คงต้องเปลี่ยนเป็น 4-6คอร์
                          ผมก็ยังคิดอยู่ว่าจะอัฟคอมดีใหม่ เเต่ผมก็ใช้งานธรรมดาทั่ว เเล้วเห็นท่านเขียนแบบนี้ผมก็เลยว่า ยังไม่อัพดีกว่า เพราะผมใช้7750beอยู่ สรุปก็คงใช้ต่อไปรอรุ่นต่อไปดีกว่า

Originally posted by K8 View Post
                          ก็ถือว่าแรงไล่ๆกันกับ6000+ CZ ครับ 7750ได้เก๋าตรงมีL3 แต่ทั้งคู่มีข้อเสียเหมือนกันคือกินไฟแรงไปนิด
                          อ่อ ขอบคุณครับ

Comment

6000+ เหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ ราคาดีมากครับกับ x2 ทุกรุ่น เอาแทบไม่ทัน
                              ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ตามหามานานมาก เกือบเดือนแล้ว
                              เพราะบอร์ดไม่รองรับพวก am 2+ หรือ am 3 เลยต้องหา am2
                              เพราะไม่อยากเปลี่ยนบอร์ด แต่ถ้าราคายังสูงและของหายากอยู่อย่างนี้
                              ก็คงต้องหันไปเล่น am2+ หรือ am3 แล้วเพราะดูจะคุ้มกว่า
                              ผมว่ามีหลายคนนะความคิดคล้ายกับผมเลย
                              ใครมีก็รีบๆ มาขายเลยครับ ปล่อยไว้นานราคาตกนะครับ

Comment

Working...
                              X