Announcement

Collapse
No announcement yet.

3600+ 65 nm หรือ 3800+ 90 nm ดีอ่ะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ballzaba View Post
    งันผมก็เซงเลยอะเพราะเพิ่งซื้อ3800+มาใช้ได้5วัน3600+ดีกว่าหรือเนี้ย
    ไม่ได้ต่างกันมากมายหรอกครับ

Comment

ถ้าไม่เอาไปคล๊อก 3800+ ดีกว่าครับ แต่ เลือกตัวที่รหัส CPU มันเป็น ADO3800CUBOX นะ
      ถ้าเป็น ADA3800XXBOX มันจะกินไฟ 89 วัตต์

Comment

3600+ 65nm L2 512*2ครับใหญ่กว่าเท่าตัวประสิทธิภาพแรงกว่าเหนๆครับ คล๊อคอีกนิดแรมก็วิ่งเต็มแล้วครับ

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
          3600+ 65nm L2 512*2ครับใหญ่กว่าเท่าตัวประสิทธิภาพแรงกว่าเหนๆครับ คล๊อคอีกนิดแรมก็วิ่งเต็มแล้วครับ
          ตอนนี้คงไม่มีรุ่นไหนในตลาดเป็น 256*2 แล้วล่ะครับ

Comment

เป็นผมก็จะ 3600+ คล็อกนิดๆเหมือนกันครับ แรมก็บัสแรงกว่าผมว่าเผลอๆ 65nm. คล็อกน้อยๆ
            ตามที่ท่านด้านบนกล่าว ซัก10% แรงก่ากันแล้วเผลอยังเย็นกว่า 90nm. เดิมๆอีกครับ
            แถมอันที่จริง 3600+ นี่ไปไกลว่า 10%อีกครับ ไม่ต้องสุดเอาแบบชิวๆผมว่า 20% ไงก็สบายๆ
            240*9.5 = 2.28 GHz. เองผมเห็นตัวนี้ คนอื่นไปไกลเหมือนกันนา แต่ 90nm. มันได้น้อยอะ
            ในความรู้สึกถ้าใช้ AMD ต้องคล้อกซักหน่อยอะเพราะนิดเดียวมันก็เห็นผลแล้วอะครับ อิ อิ

ป.ล. หรือว่าผมใช้ Presscott เนี่ย เลยคิดว่า 90nm.มันร้อน 555+

Comment

ผมมี X2 3600+ 65nm (ตัวฮิตในปัจจุบัน) กะ X2 3800+ 90nm (ตัวอดีตโคดฮิต) เท่าที่ลองใช้มา แทบไม่รู้สึกว่ามันจะเร็วกว่ากันตรงไหน ถ้าเรื่อง o/c ก็เร็วขึ้นมานิดนึง แต่ถ้าเอามาใช้งานหนักๆ X2 3600+ จาดีกว่าตรงที่มันเย็น + ถ้าเทียบราคาจะคุ้มกว่า

ป.ล. เอามาใช้งานหนักๆ ใช้เดิมๆก็ได้ ไม่ต้อง o/c แล้ว มันจะได้อยู่นานๆ

Comment

ของผม 90nm ซิ้งเดิมๆ คล๊อกไป 10% ก็แค่ 40 ต้นๆเองน้อ

Comment

3600+ ดีกว่าครับ

Comment

ถ้า x2 3600+ แรมมันวิ่งไม่ถึงเต็มเราก็ดันให้มันเต็มดิครับ
                    ยัง oc ได้อีก เร็วกว่า 1.9 GHz. อีก

Comment

ผม 3600+ อีกคน เอ้า
                      ผมไม่คล็อกครับ แต่เพิ่มบัส ให้แรมมันวิ่ง 667 แต่มันไปวิ่ง677 แทน(ประมาณนี้และ เกินมาประมาณ 10MHz ได้) ปรับมาแค่นี้ ใช้ Cool 'n Quiet ไม่มีปัญหา

Comment

บอกวิธีทำหน่อยซิคะ

Originally posted by Zepherous View Post
                        ผม 3600+ อีกคน เอ้า
                        ผมไม่คล็อกครับ แต่เพิ่มบัส ให้แรมมันวิ่ง 667 แต่มันไปวิ่ง677 แทน(ประมาณนี้และ เกินมาประมาณ 10MHz ได้) ปรับมาแค่นี้ ใช้ Cool 'n Quiet ไม่มีปัญหา
                        บอกวิธีทำข้างต้นนี้กับบอร์ด Asrock Alive NF6G-VSTA บ้างซิคะ มีภาพประกอบก็ดีนะคะ RAM Corsair 512*2 PC667 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Comment

เข้าไบออสครับ
                          ปรับที่เมนู Advance ครับ
                          เลือกความเร็วแรมเป็น DDR667 หรือตามที่ใส่อยุ่ แต่แรมมันจะไม่เต็ม (เช็คจาก CPU-Z อ่านได้เท่าไรก็*2 เข้าไป เช่น ดูมาได้ 333MHz ก็คูณ2 คือ666 คือ667 อะแหละ) ให้เพิ่มCPU Freqency ทีละนิด และใช้CPU-Z ดู จนแรมมันเต็ม667 หรือเต็มตามที่เราใส่เช่น 533 667 800 ครับ

http://www.overclockzone.com/zolkorn...STA/index2.htm

Comment

ขอย้ำว่า 3600+ คุ้มค่า เย็นกว่า ลากไกลกว่า ครับ

Comment

จะหาซื้อได้มั้ยตอนเนี้ย

Comment

3600+ คุ้มสุดๆๆ

Comment

Working...
                                X