Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออณุญาติสำรวจ หลังจาก OC x2 3600+ แล้ว Temp สูงกันมากไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เย็นจับจิต

Originally posted by Friday~13rd View Post
    Idel ---> 33 องศา C
    Full ---> 54 องศา C

HR-01 อันนี้เย็นดีจังเลย ครับ
    (แรมเทพด้วยนะ )

Comment

ของเครื่องน้อง 3600+ 3.0G vcore 1.475 + Andy /w VIZO 12cm 1800rpm
      Idle 38-40 Full load 58-60 ครับ อุณหภูมิห้องประมาณ 33

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        ของเครื่องน้อง 3600+ 3.0G vcore 1.475 + Andy /w VIZO 12cm 1800rpm
        Idle 38-40 Full load 58-60 ครับ อุณหภูมิห้องประมาณ 33
        ทำไมของผม Idle มันร้อนนักที่ไฟ 1.475 อะพี่สัน

45 แล้วนา Full ก็ 60-62 เลย

แต่ถ้าใช้ 1.35 ที่ 2.88 ใน Sig idle ก็ 38-42 แล้วแต่อากาศ Full ก็ไม่เกิน 53 ครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
          ทำไมของผม Idle มันร้อนนักที่ไฟ 1.475 อะพี่สัน

45 แล้วนา Full ก็ 60-62 เลย

แต่ถ้าใช้ 1.35 ที่ 2.88 ใน Sig idle ก็ 38-42 แล้วแต่อากาศ Full ก็ไม่เกิน 53 ครับ
          X2 ถ้า oc มันก็ร้อนเหมือนกันนะครับน้องจ้าน

ปล. ถ้าอยากให้เย็นขึ้นไม่ลองเอาซิงค์มา lapping ดูละครับ อาจจะเย็นขึ้นอีกนะครับ
          พอดี Andy ของพี่ฐานมันเงาปิ๊งๆเลยครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
            X2 ถ้า oc มันก็ร้อนเหมือนกันนะครับน้องจ้าน

ปล. ถ้าอยากให้เย็นขึ้นไม่ลองเอาซิงค์มา lapping ดูละครับ อาจจะเย็นขึ้นอีกนะครับ
            พอดี Andy ของพี่ฐานมันเงาปิ๊งๆเลยครับ
            lapping คือ อะไร ครับ ท่าน

Comment

Originally posted by mone1479 View Post
              lapping คือ อะไร ครับ ท่าน
              คือ...การทำให้หน้าสัมผัสของ Heat Sink เรียบ มัน เงา แวว-วาว ฯลฯ
              เพื่อเพิ่มความสามารถ ในการดึงความร้อนออก ครับ

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
                คือ...การทำให้หน้าสัมผัสของ Heat Sink เรียบ มัน เงา แวว-วาว ฯลฯ
                เพื่อเพิ่มความสามารถ ในการดึงความร้อนออก ครับ

ใช้ อะไรขัดดีครับ กระดาษทรายหรือเปล่า หรือเพียงแค่ทำความสะอาดแล้วค่อยใส่ silicon

Comment

เอาวิธี Lapping มาให้ชมคับ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=38425

Comment

อยากลองทำจังครับ เพราะว่าซื้อ CPU Cooler จาก JEDI มันไม่มีประกันให้อยู่แล้ว

Comment

ผม 4000+ @ 2.8 idel stock fan 41 - Fullload 55+ ครับ
                      ปล.ไฟเดิมครับ 1.350
                      Last edited by eXzato; 7 Aug 2007, 19:49:41.

Comment

Originally posted by mob_x_remix View Post
                        เอ่ ของผมไม่ได้ OC ทำไมมันเร่าร้อนจางหว่า
                        Sink Hyper6+ รุ่นโดนข่มขืนยัด
                        Bios ท่าน Ver1.3 ไป อัพเป็น 1.6 รับรองหายแน่

เครื่องความร้อน ของผมตามนี้
                        X2 3600+@2.9G 1.5V
                        Abit KN9-SLI
                        HR-01 + Hood + 120mm 1600 RPM X 2 + ซิลิโคน อมร

ร้อนได้ใจวัยรุ่น
                        Idel 50
                        Full ไม่แน่ใจ ราวๆ 60-70
                        ข้าน้อยไม่สนใช้ไม่วูปเป็นพอ

Comment

ของผมอุณหภูมิประมาณนี้ครับคล็อคเบาๆ แต่ขอรบกวนถามเซียน Amd เพิ่มอีกนิดนึงว่า
                          อุณหภูมิในกรอบ CPU : Core1/Core2 ทำไมมันต่างกันขนาดนั้นแล้วผิดปกติหรือเปล่าครับ
                          *Full load 58 ซิงค์ G Power Pro ครับ

Comment

idle=36
                            full load=45
                            อุณภูมิห้อง = 31.5 c
                            อุปกรณตามลายเซนต์ แต่ใช้แค่ 300x9.5= 2.85 v.core 1.25 v.

Comment

Working...
                            X