Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหตุผลที่ทุกคนเลือกใช้ AMD เพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพราะว่าตั้งแต่เริ่มรู้จักคอมก้อมีแต่ Intel ทำงานมาบริษัทก้อมีแต่ Intel แต่ก้อได้ความกระจ่าง
    ก้อกับเพื่อนในนี้นี้แหละ ผมจึงตาสว่าง แล้วหันมาเล่น AMD ตัวแรกของผม 3600+ M2N-E
    Kington 1G*2 อัดด้วยการจอสุดแรง Galaxy GF7600GT มันซะเลย พอได้ประกอบแล้วสัมผัส
    กับมันครั้งแรก รู้สึกถึงความแตกต่างเลยครับ ทั้งเร็วและนุ่มนวล แม้ Prefect เจ๊งๆๆๆๆๆๆ

Comment

ถูก แรง ชอบ

Comment

ใช้ AMD แล้วหน้าตาดีคับ + ถูกด้วย แรงพร้อม ผมเทใจให้ AMD มากกว่า Intel คับ intel แพงโดยไร้เหตุผลอ่าคับ

Comment

ชอบมากคับ AMD ติดใจมากตั้งแต่ K-6 450 Mhz จำได้เลย ปัจจุบันก็ใช้ Notebook TL-50 อ่าคับ PC ก็ ลุงแอด 3600+ เอิ้กส์ๆ

Comment

มันอยู่ในสายเลือด(สีเขียว)ไปแล้วครับ

Comment

ยืนยันว่าใช้แล้วหล่อครับ

แต่เครื่องแรกในชีวิตใช้ P133 อะพ่อซื้อให้ แต่หลังจากนั้นก็ใช้เจ้าเขียวมาตลอดเลย

P133 > K6-2 350 > K6-3 450> Duron 1100 >Duron 1800>Athlon2000+>Barton 2500+>Athlon64 3000+ 939>Athlon64 3200+ 939> Sampron 2800+@2.8 AM2> กำลังรอ BE เมื่อไร่จะขายนะ รอนานจริง

Comment

เร็ว แรง ถูก ดีกว่า C2D

Comment

ถูก ไม่มีเงิน ใช้ของแพงไม่ได้ เลยต้องรอตามรูป
                  amd ถูก = intel แพง

Comment

CPU ก็ถู๊ก ถูก m/b ก็ถู๊ก ถูก หรืออยากจะให้เข้าใจง่าย ๆ คือ มีปัญญาซื้อ

intel ไม่มีปัญญา ได้แต่มองไม่อาจเอื้อม (จิง ๆ ก็เอื้อมได้แหละ แต่กลัวไส้แห้ง)

Comment

รัก AMD ไม่มีเหตุผลครับ คุ้มค่าคุ้มราคา ถ้าจะเอาแต่ Intel ผมจะได้กินแกลบครับอิอิ
                      คนมานไม่รวยนี่
                      Last edited by Khow; 11 Jul 2007, 02:17:04.

Comment

ถูก+ดี คุ้มราคาครับ อีกอย่างซื้อมาใช้ตรงตามความต้องการ สามารถเอาเงินส่วนต่างไปอัดอย่างอื่นได้ด้วย

Comment

รักเธอที่สุด

Comment

เร็ว แรง ประหยัดงบ บอร์ดถูก คุ้มค่า มีCool'n'Quiet ฟ้าวๆๆๆ

Comment

Amd แรงอย่างพอเพียง

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
                                เนื่องจากไม่แปลงหนัง.....

เนื่องจากไม่ได้ทำกราฟฟิกโหด...

เนื่องจากงบน้อยแต่หัวสูง...

เนื่องจากใช้ AMD แล้วหล่อ... แค่นี้ก็พอแล้วมั้ง อิๆ
                                อันนี้โดนครับ โ๋ดนมากมาย ไม่มีอะไรโดนกว่านีัแล้วครับ สวนมากเอามาเล่นเกมครับผม สำหรับเหตุผลนะ ซื้อมาแพงใช้ไม่คุ้ม เดี๋ยวก็ตกรุ่นครับ เปลี่ยนใหม่ก็คิดหนัก (ปกติก้ไม่ได้เปลี่ยนบ่อยนะครับ 4 ปีแล้วกะ AMD ตัวเดิม ๆ)

Comment

Working...
                                X