Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับบอร์ด M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งืมๆ งง ไป งงมา

Comment

555 ยังไงก็งงอ่า

ไดร์เวอร์ Raid มันลงไม่ได้ครับ มันบอดว่าไม่มีระบบ Raid อยุ่

Comment

คนที่เป็นลง windows ตัวไหน ver. ไหนกันมั่งครับ ลองระบุด้วยนะครับ
        ถ้าเป้นไปได้ลองลง XP Pro. SP2 Original เพราะว่ามันจะไม่มีปัญหาการลง Driver ใดๆนะครับ

Comment

ไปปิด amd cool ที่ไบออส ถ้าท่านติดตั้งโปรแกรม ai-b.......คล็อก(เขียนไม่ถูก) ถ้าใช้ amd cool ก็ลบโปรแกรม ai-b...... ออก

Comment

ตัววินโดว์ ใช้XP SP2 แบบพื้นๆไม่มีMod ครับ

แต่ก็ช่างมานเถอะ ยังไงก็เล่นได้นี่

Comment

ตอนนี้ รู้แล้วครับ ว่ามันคืออะไร?

มันเป็นอุปกรณ์เกี่ยวกับ AMD Live! ครับ เพราะไปปรับแรม แล้วเครื่องไม่บูต ก็เลยถอดแบตออก ตรงค่าAMD Live! ก็เลยกลายเป็น Disabled อุปกรณ์อันนี้เลยไม่ขึ้นมา แต่ถ้าเปิด มันก็จะขึ้นมา

Comment

ได้แต่เข้ามาอ่านครับ ไม่แน่ใจว่าจะไ้ด้ซื้อ 3600 ตอนไหน ตอนนี้กำลังวางแผนอยู่ครับ

Comment

ผมกำลังจะให้เพื่อนเปลี่ยนอยู่ครับ สวยแต่มีปัญหา ยอมใช้ธรรมดาแต่เรื่อยๆดีกว่า ปัญหานี้ผมก็งงครับ ลงได้เวอร์ชั่นแพ็ค2เดิมๆ ถ้าลงตัวอื่นที่ใหม่ๆจะขึ้นจอฟ้ามีปัญหาไดร์เวอร์ บางตัวลงได้ก็จริงก็ต้องเข้าเซฟโหมดไปลบไดร์เวอร์จอก่อน บอร์ดของเพื่อนที่มีปัญหามันจะไม่เจอตัวBus Emula....ถ้าลงไดร์เวอร์เมื่อไร่เครื่องรีสตาร์ทไม่หยุดเลย แต่อย่างนึงแล้วที่บอร์ดนี้เน่าคือรีสตาร์ทไม่ได้ ถ้าเคลมจะได้เลยหรือว่าต้องรออะครับ ถ้ารอจะซื้อบอร์ดอื่นมาใส่ก่อน
                  Last edited by etaaui; 12 Jul 2007, 04:26:55.

Comment

Originally posted by etaaui View Post
                    ผมกำลังจะให้เพื่อนเปลี่ยนอยู่ครับ สวยแต่มีปัญหา ยอมใช้ธรรมดาแต่เรื่อยๆดีกว่า ปัญหานี้ผมก็งงครับ ลงได้เวอร์ชั่นแพ็ค2เดิมๆ ถ้าลงตัวอื่นที่ใหม่ๆจะขึ้นจอฟ้ามีปัญหาไดร์เวอร์ บางตัวลงได้ก็จริงก็ต้องเข้าเซฟโหมดไปลบไดร์เวอร์จอก่อน บอร์ดของเพื่อนที่มีปัญหามันจะไม่เจอตัวBus Emula....ถ้าลงไดร์เวอร์เมื่อไร่เครื่องรีสตาร์ทไม่หยุดเลย แต่อย่างนึงแล้วที่บอร์ดนี้เน่าคือรีสตาร์ทไม่ได้ ถ้าเคลมจะได้เลยหรือว่าต้องรออะครับ ถ้ารอจะซื้อบอร์ดอื่นมาใส่ก่อน
                    chipset driver ให้โหลดตัวล่าสุดจาก web asus ครับที่มากับแผ่นน่ะมันเก่าแล้วอาจมีปัญหาได้ครับ

Comment

เอาไดร์เวอร์จากเว็บ เอาจาก Nvidia ก็ได้ http://www.nvidia.com
                      มันเป็นไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดครับ Chipset Driver แต่ที่นี่ก็มีไวอร์การ์ดจอของ Nvidia ด้วย เจ้าเดียวกัน

ถ้ามันรีมากๆ ลองเปลี่ยนแผ่นวินดดว์ที่ใช้ลงดู

Comment

Working...
                      X