Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามสูตร oc athlon x2 240 นิดนึงครับผม (มือใหม่ครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามสูตร oc athlon x2 240 นิดนึงครับผม (มือใหม่ครับ)

พอดีจะรบกวนถามสูตร OC x2 240 บนเมนบอร์ด MSI 770-G45 หน่อยครับผม ตอนนี้ไม่ได้ OC เลยครับผม เดิมๆที่ 2.6 ครับผม (อยู่ดีๆมันก็ลดไปลดมาอ่าครับผม) ซิ้งเดิมๆพอจะลากไปได้เท่าไรบ้างครับผม รบกวนหน่อยครับผม
    Attached Files

โหมดประหยัดพลังงานครับ

Comment

เดิมตรงไหนตั้ง 3.3 อีกอย่างเดิมๆ 240 มัน 2.8 น่ะครับไม่ใช่ 2.6

Comment

อ่าครับผม 2.8 ครับผม แฮ่ๆ แต่ที่มันขึ้น 3.3 นี่ผมไม่ได้ไปทำอะไรมันเลยครับผม มันจะขึ้นๆลงๆอ่ะครับ เดี๋ยวมันก็ลดตัว x ลง เดี๋ยวก็เพิ่มอ่าครับผม พอดีผมจะลองปรับไปที่ 250x14.0 มันปรับไม่ได้อ่าครับ เหมือนมันจะโดนล๊อกไว้อ่าครับ จะตั้งค่าที่เรากำหนดแต่หาไม่เจออ่าครับผม เลยอยากทราบว่ามันเป็นกับอะไรอ่าครับผม ที่มันไม่ยอมให้ปรับ หรือว่า ต้องไปปิดอะไรที่เมนบอร์ดให้เราสามารถเพิ่มลดค่า bus speed ได้อ่าครับผม งงมากมายครับผม เดี๋ยวคงต้องไปนั่งอ่านก่อนอ่าครับ ว่ามันมีที่ปรับตรงไหนบ้างอ่าครับ ว่าแต่ค่าประมาณ 250x14.0 แบบซิ้งเดิมๆนี่มันร้อนไหมครับ ตอนนี้ ค่าเดิมๆมันร้อน 38 องศาอ่าครับผม ถ้าไปสัก 3.5 นี่พอจะไหวไหมครับผม

Comment

ลงทุนซัก 1000-2000 ซื้อซิ้งใหม่ละลากต่อครับ ^^ ปิด Cool 'n' Quiet ด้วยนะครับ มันจะได้ไม่ขึ้นๆลงๆ

บัส 250 ใส่ไฟไปซัก 1.40 ก้น่าจาพอนะครับ

ว่าแต่แรมอ่าไรเอ่ย

Comment

1.40ไม่พอครับ 1.40 นั่นฟีน่อมแล้ว

athlon x2 บัส250ซัดไฟ1.45ไปโลด!

ถ้าผ่านก็ลดลงทีละ1ระดับ จนกว่าจะไม่ผ่าน

ก็ไปใช้ที่ค่าสุดท้ายที่ผ่าน

เหตุผลที่ต้องไล่เพราะ ไฟเยอะไปบางทีเวลามีโหลดมันร้อนเกินไปครับผม

บัส270ผมไฟ 1.485 เอิ้ก

Comment

ฮ๋าๆๆ ผม เคย บัส 230 ไฟ 1.3 x2 240 ฮ่าๆๆ ผ่านสบายๆ

ชอบบัสท่าน xexalskyline ขิงๆ เลขสวย

Comment

ผลงาน 250 หายไปกับHDD ที่ล่มไป T^T

Comment

อ่าครับผม เดี๋ยวคงต้องเก็บเงินซื้อซิ้งใหม่ก่อนดีกว่าครับผม กลัวมันร้อนมากไปอ่าครับ แฮ่ๆๆ ยังไงก็ขอบคุณมากมายครับผม ไว้ถ้าซื้อซิ้งใหม่แล้ว จะเอาไปลองครับผม ^^

Comment

ซิ้งเดิมเอาเบาๆไปก่อนนะ เดี๋ยวร้อน

Comment

ทดแรมลงมาครับ 667 CL5-5-5-15
                      แล้วปรับบัส 250 โลด

Comment

13X270 ไฟ1.38 เองงะตะเอง

ลืมไป
                        ฝากซัพพลายด้วยจร้า http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=852698

Comment

ผมว่า 240 นี้เย็นมากๆเลยนะ ตอนแรกซิ้งเดิม 3.7 เปิดมา42 full 50 ผมถือว่าไม่ร้อนมากนะ
                          แล้วเอา tx3 มาใส่ เปิดมา 32 full ไม่เกิน45 มาว่าน่าไม่โหดกับมันมาก tx3 คุ้มละ
                          แต่ผมไม่รู็ทำไม gig770ผมดันบัสเกิน266ไม่ได้ เหอะๆ

Comment

Originally posted by massager View Post
                            ผมว่า 240 นี้เย็นมากๆเลยนะ ตอนแรกซิ้งเดิม 3.7 เปิดมา42 full 50 ผมถือว่าไม่ร้อนมากนะ
                            แล้วเอา tx3 มาใส่ เปิดมา 32 full ไม่เกิน45 มาว่าน่าไม่โหดกับมันมาก tx3 คุ้มละ
                            แต่ผมไม่รู็ทำไม gig770ผมดันบัสเกิน266ไม่ได้ เหอะๆ
                            เย็นจริงๆครับผม ตอนนี้ผมไม่ได้ OC มันเลยครับ เดิมๆเลย ตอนนี้ มันร้อนประมาณ 20 - 23 องศาเองครับผม ซึ้งเดิมๆอ่าครับผม ว่าจะลองลาก แต่ก็ไม่กล้าอ่าครับ เพราะเพิ่งได้ของเมื่อวานนี้เองครับผม เมื่อก่อนใช้ X2 5000+ 2.6 มาเจอตัวนี้ แรงกว่ามากมาย แถวเย็นกว่าด้วยครับผม

Comment

นี่ภาพ Bios อ่าครับผม ตรงที CPU FBS มันล๊อคไว้ที่ 240 เลยครับผม หาที่ปรับก็ไม่มีลองปิดอะไรก็แล้ว มันก็ยังไม่ให้ปรับอีก เลยอยากถามว่า มันต้องเข้าไปปรับส่วนนี้ตรงไหนอ่าครับผม เมนบอร์ด MSI 770-G45 ครับผม

Comment

Working...
                              X