Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุด ก้อทะลุ กำแพง 3Ghz แบบเสถียรเป็นหินกับ 3600+ ซักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Kingston D9GMH ครับ ลองทด 533 ก็ไม่ไปครับ คือ ปรับบัสเกิน 300 มีร้องครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ Chipset 590 SLI มันคล๊อกไม่ไปรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ เห็นเมืองนอกเขาเล่นกัน บัสก็ไม่เกิน 300 เพราะเขาใช้ cpu รุ่นใหญ่ๆ กันตัวคูณมันมากกว่า 3600+ เซ็งเหมือนกันครับเนี่ย แต่ข้อดีของบอร์ดตัวนี้ที่ชอบเลยคือ คล๊อกแล้วร้องมันจะบู๊ตค่าเดิมมาให้เรา ไม่ต้องเปิดเคสเคลียร์ Cmos เลย

Comment

ของผมเกิน 300 ได้ แต่ไม่เกิน 320 อยากเกินนี้เหมือนกัน แต่มันบูทไม่ขึ้น ไม่กล้าเพิ่มไฟเยอะ

กลัวมันร้อนตายนะครับ

Comment

มียาว

Comment

ผมละกลัวจังเยย
          แต่เด๋วก็จะคล็อกแล้วละรอแรมดีๆก่อน
          แนะนำแรม เจ๋งๆๆ หาหน่อยคับ สัก3000-4000 อะคับ

*-* ขอคล็อกได้สัก 2.8 พอเละ

Comment

M2N-E จะได้แบบนี้บ้างมั้ยครับกับ 3800+ (89W) อยากลองเหมือนกัน แต่อยากได้ซิงค์ใหม่ก่อนอ่า

Comment

Originally posted by Venus1 View Post
              ผม flash ใหม่ล่าสุดแล้วครับ ไม่มีใหม่กว่านี้แล้ว (เดือน 5) ที่ผ่านมานี่เองครับ ตอนนี้ปรับไป 2.7 (9.5*286 ทดแรม 667 แรมวิ่งที่ 900Mhz CL 4-4-4-12 T2 membandwidh sisoft ได้ราวๆ 9100-9200 ครับ อยากไปไกลกว่านี้ แต่ไม่รอดครับ

ปล.ตอนนี้ปรับไฟซีพียู 1.37 ครับ ไฟแรม 2.05

ลอง pm ถามสูตรกะนายอัยซ์ดูครับ บอร์ดตัวนี้

Comment

เคยไปแล้วเสถียรสุด ๆ ไฟน้อย ๆ ก็ที่ 2.9 ครับ

ตัวคูณผมไม่เล่นให้มี .5 เพราะเค้าบอกว่าคะแนนไรซักอย่างนี้ละมันเพี้ยน

325*9 ไฟ CPU 1.425

Ram Chip Promos ไฟแรม 2.1 4-4-4-12-16-2T Bus 4xx จำไม่ได้

มันร้อนมากเลยครับ พัดลมเดิม ๆ นะ ทะลุ 60 องศากันไปเลยตอน run Orthos

ตอนนี้เลยใช้งานปกติที่ 2.83 315*9 แทนครับ กำลังดี Full ก็ 50 กลาง ๆ ถึงปลาย ๆ

เก็บตังค์รอ Andy Samurai อยู่ครับ จะได้ใช้ที่ 2.9+ ไฟเยอะ ๆ กับเค้าได้ซะที

Comment

ไปลองมาอีกรอบนึง เผื่อวัดอุณภูมิครับ

325*9 ไฟ 1.425

รัน Orthos ไปสิบกว่านาที พุ่งไปนู้นเลยครับพี่น้อง 73 องศา

ถ้าใช้ พัดลมดี ๆ + MX-1 มันจะลดเหลือกี่องศาครับเนี้ย ถ้าลดเหลือซัก 60 กลาง ๆ ก็น่าสนใจดีครับ

Comment

เล่นน้ำสิคับ เย็นแน่นอน อิๆ (สมาคมคนรักแมวน้ำ)

Comment

ถ้าไม่ติดว่ามันต้องเปลี่ยนน้ำให้มันด้วย ผมก็อยากไปเล่นเหมือนกันครับ - -"

ตอนนี้สนใจสองตัว

HR-01 + Fan 120mm

กับ Andy Samurai เปลี่ยน Fan ให้รอบสูงขึ้น 2000rpm+

อยากได้มากเลยครับ จะได้เย็น ๆ กับเค้าซะที

Comment

ก่อนผมเปลี่ยน sink ผม run orthos แล้ว เครื่องดับนะคับ เกิน 72 C มันดับเองโดยปริยาย ตอนนี้ใช้ Zalman 9700NT orthos 12 ชม. 49 C + +!

Comment

แรงๆ ทั้งนั้น

Comment

ซิงค์ดี ๆ มันดับร้อนได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ !!

ผมต้องรีบหามาใช้บ้างซะแล้วว จะได้เล่น 2.9+ กับเค้าซะที

Comment

ซิลิโคน ก้อสำคัญอยู่นะคับ sink ดีๆ มันแถม ซิลิโคน เกรดดีๆ ให้ ช่วยกันได้เยอะทีเดียว

Comment

3600+

ทะลุ 10k ซะทีครับ เฮ้อออ DFI LP UT 590 SLI นี่ปรับแล้ว งงชะมัด temp 50 องศา แต่แตะ Sink ดูแล้วไม่น่าเกิน 40 ครับ เย็นอยู่เลย(ultra 120 ex) sensor เพี้ยนแน่เลยครับ

Comment

Working...
                                X