Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมคำถามยอดฮิตของชาว AMD ที่ถามกันบ่อยๆ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังมีประโยชน์เสมอ เกร็ดน่ารู้ล้วนๆ

Comment

ผมถามมั่งล่ะกันครับ ใช้ amd แล้วจะทำให้ หล่อขึ้น หน้าตาดีขึ้น จริงรึเปล่าครับ เห็นเค้าร่ำรือกัน......

Comment

เยี่ยมคับ

Comment

Originally posted by phenomx6 View Post
          ผมถามมั่งล่ะกันครับ ใช้ amd แล้วจะทำให้ หล่อขึ้น หน้าตาดีขึ้น จริงรึเปล่าครับ เห็นเค้าร่ำรือกัน......
          เหลือเงินไปทำอย่างอืนมั้ง ครับ อิอิ

Comment

เพ่ิ่มอันนี้เข้าไปด้วยนะครับ

AMD ตัวไหน แรงกว่า i3 i5 ครับ

หึหึ ...

Comment

BE =ปลดล็อคตัวคูณ
              แล้ว fx-4100 ปลดล็อคตัวคูณป่ะครับ เห็นไม่มี BE แต่ก็เห็นว่าไม่ล็อค เอ๊ะหรือว่ามันล็อค เอ๊ะยังไง
              Last edited by samabushi; 10 May 2012, 08:03:46.

Comment

Originally posted by samabushi View Post
                BE =ปลดล็อคตัวคูณ
                แล้ว fx-4100 ปลดล็อคตัวคูณป่ะครับ เห็นไม่มี BE แต่ก็เห็นว่าไม่ล็อค เอ๊ะหรือว่ามันล็อค เอ๊ะยังไง
                FX ทุกตัวไม่ล็อคตัวคูณครับ

Comment

ไม่ทราบว่ามีบอร์ด AM3 ตัวไหนบ้างที่มี VGA 2 ช่อง เเบบ 16X16 พร้อมราคาด้วยก็ดีคับ
                  ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

Heatsinkที่มาซื้อใหม่ ก็มีซิลิโคนมาให้แล้วใช่มั๊ยครับ ?
                    แล้วก็รบกวนช่วยแนะนำ Heatsink ราคาไม่เกิน 1,000 จะเอามาใช้กับ A10 5800k ครับ

Comment

Originally posted by Tongx_o View Post
                      Heatsinkที่มาซื้อใหม่ ก็มีซิลิโคนมาให้แล้วใช่มั๊ยครับ ?
                      แล้วก็รบกวนช่วยแนะนำ Heatsink ราคาไม่เกิน 1,000 จะเอามาใช้กับ A10 5800k ครับ
                      TX3 ไม่เกิน 700 มั้ง

Comment

Originally posted by babaza888 View Post
                        TX3 ไม่เกิน 700 มั้ง
                        TX3 EVO ครับผมซื้อจาก bananait ที่จันทบุรี 890 บาท

Comment

Originally posted by Athlon View Post
                          กระทู้ดีครับ

มีสาระดี

ถูกกกกกกกก

Comment

รบกวนด้วยครับ
                            คือเมื่อสองวันก่อนผมพึ่งหัดเล่น AMD ครับ พอดีซื้อ A6-3500 ใช้กับ HD6670 ตอนลง Win7 ครั้งแรก ลงไดร์เวอร์เรียบร้อย เข้าใน AMD Vision Engine Control Center มีอยู่หัวขอหนึ่งที่บอกว่าจะเปิดการใช้งาน A6+HD6670 ไหม หรือจะใช้ HD6670 ประมาณนี้ครับจำไม่ค่อยได้ แต่ต่อมาเมื่อวานผมพึ่งซื้อเคสใหม่ ก็จัดแจงประกอบทั้งถอด CPU มาทาซิลิโคนใหม่ ปัดฝุ่นทั้งหมด แล้วก็ลง Win7 เหมือนเดิมลงไดร์เวอร์เรียบร้อย แต่พอเข้า AMD Vision Engine Control Center มันไม่มีหัวขอให้เปิดการใช้งาน A6+HD6670 แล้วครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

แจ่มคับ ช่วยดัน

Comment

แก้ไขแล้วไม่ได้ ทำยังไงดีครับ.....ช่วยเหลือหน่อย....จักขอบพระคุณอย่างยิ่ง

Comment

Working...
                                X