Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว AMD มาลองทดสอบความแรงกันอีกรอบ โปรแกรม Linx โชว์ GFlops กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เด่วตามมาเล่นด้วย

จอง...อิอิ

Comment

มันคือการประมวลอะไรหรอครับ อิอิ

Comment

Originally posted by chokuun View Post
        สงสัยเปิดโปรแกรมเยอะไปมั้งครับ 555

เด่วลองปิดให้หมดแล้วลองดูใหม่
        ปล.ปิด aero theme ตรงไหนครับ

หลังจากลองปิดหมดแล้วได้แค่นี้เอง...เพิ่มมาอีกติ๊ดนึง

[IMG][/IMG]
        หรือว่า 32 กับ 64 Bit มีผลครับ !?

ชัวร์เลยครับ มันมีการทดสอบทั้ง 32 และ 64 - -"
        ดังนั้น 64 เร็วกว่าก็ไม่แปลก
        เอาเป็นว่าตอนเทียบ ให้ดู OS ด้วยนะครับ อิอิ
        Last edited by V-FrIeNd; 31 Jan 2010, 15:15:33.

Comment

แล้วค่า Gflops สูง มันมีประโยชน์อย่างไรครับ

Comment

รอก่อนนะ บอร์ดเคลม ตอนนี้ใช้ Celeron อยู่

Comment

Originally posted by chokuun View Post
              แล้วค่า Gflops สูง มันมีประโยชน์อย่างไรครับ
              น่าจะคล้ายๆกันรึเปล่าครับ คือแปลงไฟล์ได้เร็ว

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                น่าจะคล้ายๆกันรึเปล่าครับ คือแปลงไฟล์ได้เร็ว
                เหมือนกับเป็นค่าความสามารถในการแก้ปัญหาหน่ะครับ

จริงๆ แล้ว คนเขียนโปรแกรมเค้าสร้างโปรแกรมนี้มาสำหรับทดสอบ intel แต่ผมว่ามันน่าจะใช้กับ amd ได้ด้วย เพราะเป็นโปรแกรมทดสอบความเสถียรของระบบ ไม่ว่าจะเป็น ไฟเลี้ยง Mhz, ไฟแรม, ไฟเมมโมรี่คอนโทรลเลอร์ในซีพียู อย่างน้อย ไฟ 3 จุด นี้ต้องสัมพันธ์อ่ะครับ หากไฟมากไป ระบบไม่เสถียร มักจะทำให้ค่า GFlops แกว่งมาก จนถึงขนาดเครื่องรีสตาร์ทในกรณีที่ไฟน้อยเกินไป

เท่าที่สมองผมจะประมวลได้ โปรแกรมนี้ จะปัญหาให้แก้ครับ อย่างเช่นที่เล่นกัน ก็ขนาดปัญหา = 10,000 ซึ่งจะใช้พื้นที่แรมในการทำงาน 776 Mb

อิอิ ขอเล่นด้วยนะครับ

CPU : Athlon II X2 250 3.525GHz(235*15) ไฟ 1.355
                CPU VDDA : auto
                LoadLine : 6.33%
                NB Frequence : 2350 MHz ไฟ 1.300
                HT: 2350 MHz ตั้งค่าไว้ที่ 16 บิท ไฟ 1.245
                Memory : DDR3 D9KPT 2GBx2@1566 CL8-8-8-20-28-1T ไฟ 1.65
                Chipset Voltage : auto
                Soubride Voltage : auto
                OS : 7 x86 32บิท เปิด aero, antivirus, antispyware, lan, sound
                User : Sompong99(สมพงษ์เก้าเก้าเด้อหล้า)
                GFlops peak : 19.3934

Comment

ปรับเทสเฉพาะ 32 bit ดีไหมครับ หรือแบบนี้ดีแล้ว
                  ให้ดู OS เทียบไปด้วย

Comment

- -*

ปล.มาจองไว้ก่อนเดี๋ยวคืนนี้เทสเน็ตบุ๊คแล้วจะมาแปะอีกที

CPU Q6600 2.4 GHz DDR2(800)1GBx4 CL5-5-5-18 OS Vista x86 User Alice-Core GFlops = 25.9858 fps

Comment

OS Win7 64 bit ครับ

สเปคในลายเช็นต์

ไฟแรม 1.75 v NB 1.3v SB 1.3v NB CPU 1.4v ครับ

Comment

มันต้องน้อย หรือมากหว่า ถึงจะดีอ่ะ ??

Comment

มากกว่าครับ
                          แต่อย่างงว่าทำไม GHz มากกว่า บางตัวถึงได้น้อยกว่า
                          เพราะทดสอบแบบ 64 Bit จะเร็วกว่า 32 Bit ครับ
                          แต่ต้องใช้ OS 64 Bit

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ปรับเทสเฉพาะ 32 bit ดีไหมครับ หรือแบบนี้ดีแล้ว
                            ให้ดู OS เทียบไปด้วย
                            ผมว่าดีแล้วครับ จะได้เห็นความแตกต่างระหว่าง 32 กับ 64 บิทครับท่าน

Comment

เล่นด้วยครับ
                              โปรแกรมนี้เพิ่งรู้ว่ามีประโยชน์ในการดูความเหมาะสมของไฟตามจุดต่างๆ
                              เลยได้ลองรีสตาร์ทหลายรอบเลย

ได้แค่นี้เอง

-----------------------------------
                              CPU:X4 20 3.6 GHz (unlock 720BE)
                              HT:2400
                              Memory: KINGMAX DDR2 1066 2*2GB 6-6-6-18
                              User: tawat_kun
                              GFlops:37.0371

-----------------------------------

พอวัดผลเสร็จก็กลับไปใช้ X4 20 ที่ 2.8 GHz เปิดโหมดประหยัดเหมือนเดิม ลดภาวะโลกร้อน อิอิ

Comment

Windows 7 32bit ครับ

Comment

Working...
                                X