Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD เครื่องแรกในชีวิต..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมกลัวถ้าเปิดหัวแล้วมันไม่เสถียรอะคับเหงบางคนใช้แค่ 2 หัวก้ลากได้ไกลก้มี >"<

Comment

ไม่ลองไปรู้ เปิดดูเลยครับ สู้ๆ

Comment

ขอดี ๆ ทั้งนั้นเลยอ่ะ
        เห็นแล้วอยากได้มั่งจัง
        แค่ V8 ก็ไม่มีตังซื้อแล้วเรา -*-

Comment

Originally posted by exit-pm View Post
          วินโด้32bit แรมก็จะใช้ได้แค่3.25ก็ถูกแล้วหนิครับ
          ใช่แล้วหล่ะครับ แต่ถ้าอยากเห็นแรมเกินกว่านั้นต้องไปหา Window xp 32 แบบโมให้ใช้เกิน 4 GB ได้
          แต่ถ้าเปลี่ยนไปเป็น Window 7 64 bit Ultimate สามารถใช้แรมได้สูงสุด 192 GB !!!
          โดยอัพผ่านจาก เวปของ ASUS ก็ได้ครับ ASUS ช่วงนี้ใจดีมาก เพิ่มเติมลองไปไล่ดูตามหน้า 62+
          สิทธิพิเศษเฉพาะลูกค้า ASUS ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ (หัวเราะแบบสะใจมั๊กๆ)หมดเขตสิ้นเดือนมกราคมปีหน้า
          ผมก็ได้ทราบจากท่าน tor_zA อีกทีครับ
          ขอชวนเจ้าของกระทู้ไปเป็นสาวกกันนะ >>>> สาวก M4A785TD-V EVO
          ป.ล. ถ้าไม่ชอบการอัพเดท ก็หาได้ตามเวปบิทชั้นนำทั่วไป ตอนนี้ เยอะมากเลย พึ่งไปส่องมาเมื่อกี้นี่เอง

ขอให้มีความสุขกับคอมใหม่นะครับ

ไปอัพยา เอ้ย อัพเดทกันตามสบาย กดที่รูป

อันนี้ของผมอ่ะครับ 2 GB อยู่ใว้มีตังจะใช้ 4 GB มั่ง อิอิ

Last edited by area95; 24 Oct 2009, 20:08:33.

Comment

ยินดีด้วยนะค้าบ ขอให้สุขใจกับคอมใหม่นะคร้าบ อิอิ

Comment

^_^มาดูคนงบน้อย......ตายแระ....เครื่องเรา...อาย ครับ...

Comment

ปลื้มแทนขนาดไม่ใช้คอมเรานะนี่ - -"

Comment

แหล่มดีจังแหะ

ยินดีด้วยครับ

Comment

เข้าให้ถึงขุมพลัง AMD แล้วท่านจะรัก AMD

Comment

ของแรงๆ ทั้งนั้น ยินดีด้วยครับ

Comment

ของท่าน งบ น้อย แล้วของผมเรียกว่าไร เนี้ยT_T

Comment

Originally posted by area95 View Post
                          ใช่แล้วหล่ะครับ แต่ถ้าอยากเห็นแรมเกินกว่านั้นต้องไปหา Window xp 32 แบบโมให้ใช้เกิน 4 GB ได้
                          แต่ถ้าเปลี่ยนไปเป็น Window 7 64 bit Ultimate สามารถใช้แรมได้สูงสุด 192 GB !!!
                          โดยอัพผ่านจาก เวปของ ASUS ก็ได้ครับ ASUS ช่วงนี้ใจดีมาก เพิ่มเติมลองไปไล่ดูตามหน้า 62+
                          สิทธิพิเศษเฉพาะลูกค้า ASUS ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ (หัวเราะแบบสะใจมั๊กๆ)หมดเขตสิ้นเดือนมกราคมปีหน้า
                          ผมก็ได้ทราบจากท่าน tor_zA อีกทีครับ
                          ขอชวนเจ้าของกระทู้ไปเป็นสาวกกันนะ >>>> สาวก M4A785TD-V EVO
                          ป.ล. ถ้าไม่ชอบการอัพเดท ก็หาได้ตามเวปบิทชั้นนำทั่วไป ตอนนี้ เยอะมากเลย พึ่งไปส่องมาเมื่อกี้นี่เอง

ขอให้มีความสุขกับคอมใหม่นะครับ

ไปอัพยา เอ้ย อัพเดทกันตามสบาย กดที่รูป

อันนี้ของผมอ่ะครับ 2 GB อยู่ใว้มีตังจะใช้ 4 GB มั่ง อิอิ

ขอบคุงคับๆเข้าใจแหละคับพอดีเมื่อวานไปหาในgoogle ดูมันมีบอกแต่ไงก้ขอบคุงคับ ๆ

Comment

Seagate 500G <<< รหัส 7200.11 ป่ะ หากใช่ให้ระวังนะครับ รหัสนี้มันมีปัญหา

Comment

แรม 4GB บน Windows 7 32 bit

http://immortalpao.exteen.com/20091003/4gb-64-bit

sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

ลองเข้าไปดูวิธีการทำก็แล้วกัน นี่เอาให้ดูว่าให้สามารถใช้แรมได้จริง

[IMG][/IMG]

3DMARK ยังเห็นแรมเต็มเลย ปกติเห็นแค่ 3GB

Last edited by tor_Za; 25 Oct 2009, 17:06:01.
                                sigpic
                                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                                งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                                X