Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3800+ / M2N-E / FP-Y5 2GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มือใหม่อ่านแร้วก้อได้ความรู้ ดีนะงับทีแรกว่าจะลอกแค่ CPU กะ MB สงสัยเอาชัวร์ๆ ต้องลอกตั้งชุดซะแระ จะได้มั่นใจว่าคล็อกขึ้นแน่ๆ เอาใจช่วยกับชุด M2N-E กะ CPU X2 3800+,3600+

Comment

Originally posted by Amagin View Post
      ไม่รู้อันนี้เรียกว่าเข้ากันไม่ได้รึเปล่าน้า...

วีคต้นๆหรือเปล่าละครับ ^ ^

Comment

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวมากนะแรมอ่ะทด ๆ เอาหน่อยก็ได้นะครับ

ผมใช้ x2 3600 กับ m2n-e กับแรม 1G promos + 1G hynix ผสมกัน

จบที่

3G แรมทดวิ่ง 330@4/4/4/12 ไฟเดิม

ลองทดดูดี ๆ ครับแรมไม่แรงก็ลากได้แต่ m2n-e มันค่า fix แรมเยอะมาก ๆ ต้องใจเย็น ๆ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          มาอีกคนแล้วคับ FP กับ AMD มันไม่เข้ากันครับ
          ต้องล็อตเก่าคับ ล็อตใหม่ไม่ได้เรื่อง

Comment

ครับผม...

Comment

มา FP ของผมมั่ง.อิอิ

[QUOTE=Amagin;567809]ไม่รู้อันนี้เรียกว่าเข้ากันไม่ได้รึเปล่าน้า...
              Last edited by kurak; 16 May 2007, 11:39:06. Reason: ...

Comment

แรงจังงิ...

Comment

cpu ผมลากไปได้ 2.7g นะครับ ก่อนจะขายให้ท่าน บอร์ดก็ m2n-e flash m2n-sli deluxe
                  ส่วนแรมผมว่านั่นก็บัสต่ำมากแล้วนะครับ แถม cl สูงอีก อีกอย่างบัสแรมยังไปไม่ถึงค่าปกติของมันเลยครับ 333 มันต้องเกิน 333 ขึ้นไปครับ ขึ้นไปได้มากเท่าไรก็แล้วแต่แรมจะไปได้ แต่กรณีนี้ไม่น่าตันที่แรมชัวร์ๆ
                  ถ้าคิดว่าเป็นที่แรมก็ลองไปเล่น corsair xms น่าจะดีกว่า

ผมว่าน่าจะเป็นตรงที่ค่า pci ปรับให้เป็น 101 ครับ ล็อคไว้อย่าให้มันวิ่งตามบัส
                  นี่รูปเก่าๆครับ รูปตอน 2.7g ไม่รู้ไปไหนละ
                  Last edited by pigletna; 18 May 2007, 17:51:51.

Comment

Originally posted by pigletna View Post
                    cpu ผมลากไปได้ 2.7g นะครับ ก่อนจะขายให้ท่าน บอร์ดก็ m2n-e flash m2n-sli deluxe
                    ส่วนแรมผมว่านั่นก็บัสต่ำมากแล้วนะครับ แถม cl สูงอีก อีกอย่างบัสแรมยังไปไม่ถึงค่าปกติของมันเลยครับ 333 มันต้องเกิน 333 ขึ้นไปครับ ขึ้นไปได้มากเท่าไรก็แล้วแต่แรมจะไปได้ แต่กรณีนี้ไม่น่าตันที่แรมชัวร์ๆ
                    ถ้าคิดว่าเป็นที่แรมก็ลองไปเล่น corsair xms น่าจะดีกว่า

ผมว่าน่าจะเป็นตรงที่ค่า pci ปรับให้เป็น 101 ครับ ล็อคไว้อย่าให้มันวิ่งตามบัส
                    นี่รูปเก่าๆครับ รูปตอน 2.7g ไม่รู้ไปไหนละ

จะลองดูครับ...

Comment

FP-5Y แบบนี้ จะลากดีมะครับ
                      Weer 28 Year 06 ซื้อมาตอนแรมแพงโครต

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        FP-5Y แบบนี้ จะลากดีมะครับ
                        Weer 28 Year 06 ซื้อมาตอนแรมแพงโครต
                        วีกเก่าแบบนี้แหละครับที่เค้าลากกันเกือบแตะ 1200 กันเลยทีเดียว

ปล.ของผมวีก 35 ครับ วิ่งได้ 1180 มาแล้วด้วย อิ อิ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                          วีกเก่าแบบนี้แหละครับที่เค้าลากกันเกือบแตะ 1200 กันเลยทีเดียว

ปล.ของผมวีก 35 ครับ วิ่งได้ 1180 มาแล้วด้วย อิ อิ
                          สาธุ ผมของ 800-1000 ก็พอละครับ -*-
                          ซื้อมาปีที่แล้ว แพงโครต -*-

Comment

FP วีคหลังๆมาลากไม่ไปครับ
                            ทดไงก็ไม่ขึ้น อัดไฟไปก็เหอะ

Comment

Originally posted by Divinity View Post
                              FP วีคหลังๆมาลากไม่ไปครับ
                              ทดไงก็ไม่ขึ้น อัดไฟไปก็เหอะ
                              นี่ก็วีกหลังๆเหมือนกันครับ(701AA) ใช้กับ M2N-E flash M2N-SLI Deluxe ครับ
                              จริงๆแล้วมันก็ลากได้เหมือนกันครับ เพียงแต่ว่า CL มันจะหลวมกว่าเดิมหน่อยนึงครับ

Comment

อืม...

Comment

Working...
                                X