Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon XP 2500+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองดูพวก sink ตัวเล็กๆก้ได้ครับ พวก SLK900 หรือ Pipe 101. เห็นหลุดมาในบอดมือ2 อย่เรื่อยๆ

หาพัดลมแรงๆฃักตัวน่าจะลดลงเยอะครับ

Comment

SLK900มันเท่าไรอะคับ

Comment

Pipe 101 เย็นนะ

Comment

ดัน

Comment

AMD Athlon XP 2500+

คอมผม Underclock ลง 2500+ @>>> 1700+ full load ไม่เกิน 45 - 46 ไม่มีแอร์
            เย็นสุดที่ไม่มีการโหลด 37 - 42

Comment

ดัน

Comment

เพี้ยนแล้วละ ร้อนมากไป ลองเอามือจับดู ถ้าอุ่นๆ ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าร้อนจับไม่ได้ แนะนำให้ทำความสะอาดซิ้ง ฝุ่นอาจจับผิวหน้าสัมผัสตัวซิ้ง หรือ ตัวซิ้งอาจไม่สัมผัสตัวคอร์แนบสนิท ลองหาซิ้งมาลองเปลี่ยนดู นะ ยังไงไม่น่าเกิน70อาฉา นะ

Comment

ร้อนครับ สมัยผมใช้รุ่นนี้ เดิมๆไม่คล็อก อุณหภูมิอยู่ที่ 47-55 ราวๆนี้ครับ
                  แทนที่จะเพิ่มตังเปลี่ยนซิ้ง ผมว่าขายตัวเดิม+เงินค่าซิ้ง เอาไปสอย X2 ดีกว่ามั้ยครับ

Comment

ถ..ถ...ถูกต้องนะคาบ

Comment

ของมันอยู่ในช่วงเวลาที่เรียกว่า ความแรงต้แงแลกมากับความร้อนนี่ครับ

Barton ตัวนี้ร้อน แต่ แรง จริงๆ

Comment

ความแรงของ Sempron AM2 ก็ยังไม่ถือว่าทิ้ง Barton มากมาย นะ

Comment

งะ 72 องศา
                          อยากทราบว่าท่านเปิดตอนหน้าอะไรเหรอ ถ้าหน้าร้อนมันก็ร้อนเป็นธรรมดา
                          ถ้าอยากดับร้อนก็ต้องเปลี่ยนซิงค์และพัดลม หรือจะไปเล่นน้ำเลยก็ได้
                          XP 2200+ ของผมซื้อมาตอนแรก (เอา P4 2.4B ไปแท้งมา) จัดการใส่ซิลิโคน
                          และยัดลงบอร์ดเสร็จ เปิดได้ 30 วิ เครื่องดับ เล่นเอาใจหาย พอเอามือไปจับซิงค์
                          เห่อ ๆ เหมือนไปกินหมูกะทะไม่มีผิด เลยไปเปลี่ยนซิงค์โหล ๆ มา เสียไป 500 ก็เล่นได้ละ
                          ประมาณ 50-65 องศา ตอนนี้ใช้ซิงค์ของเฮียฝรั่งข้างทางรถไฟ ซื้อมา 900 (ต่อเอา 950)
                          ก็ลดลงมาก

Comment

ดัน

Comment

ดันทำไมหว่า (เห็นเหมือนกันว่าได้คำตอบไปแล้วนะ)

Comment

Working...
                              X