Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นคุณจะเซ็งไหม ซีพียูพัง 2ตัว ใน 1 วัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by niCe_guY View Post
    ผมว่านะ ถ้าซื้อ Athlon II x2 240 ตั้งแต่ทีแรกก็คงไม่ต้องเสียเวลาเสียค่ารถ และเสียความรู้สึกกับการเปิดคอร์ยายสมพรให้ยุ่งยาก (ไม่รู้เค้าคัดCPUมาเปิดโชว์หลอกเด็กหรือเปล่า?)
    เป็นเหตุเป็นผล

Comment

อืม สาเหตุจริงๆ ถ้าผมเดาไม่ผิด มันเกิดจาก BIOS ครับ

เพราอะไรถึงคิดแบบนั้น....

เพระว่า ถ้าไม่ได้ไปปรับอะไรในไบออส ในโหมดฟังชั่นเกี่ยวกับOC ก็คงไม่เกิดปัญหานี้แน่ๆ

เพราะไอตอนที่มันยังใช้ได้ปกติผมก็ทำงานOCไว้นิดหน่อย แล้วพอตอนเที่ยงอย่างที่ผมเล่าไปว่า

ได้เข้าไปในไบออสอีกทีแล้วก็ทำการปรับค่าอีกนิดหน่อย แล้วก็เซฟแล้วก็รีบูท มันก็ติด แต่มันขึ้นเกี่ยวกับ

ไบออส รีคอฟเวอ คล้ายๆว่าไบออสมันจะพังมั้ง มันก็ให้เลือก2อัน จำไม่ได้ว่าอะไรบ้าง มันก็นับถอยหลัง 6 5 4 3 2 1ประมานนั้น แล้วมันก็บูทใหม่ แล้วก็ไม่ติดอีกเลย(เกิดอาการ ซิ้งร้อน เฟสจ่ายไฟร้อนจี๋)

แล้วก็ได้ทำการยกไปร้านที่ซื้อมาให้เค้าเทส ก็เหมือนเดิม ไม่ว่าจะเครียไบออสก็แล้วก็เช่นเดิม ไม่บูท

และกดปิดเครื่องตรงสวิตปิด-เปิดไม่ได้ ต้องถอดสายไฟออกอย่างเดียว

แล้วเค้าก็เอาซีพียูใหม่แกะกล่องมาลอง ที่ค่าเดิมๆไม่ได้ทำการปรับอะไร แล้วก็ปิดเครื่องแกะซียูของเค้าออกไป

ซียูผมก็เอาไปเครม บอร์ดผมก็รับตัวเก่ากลับมา แล้วไปซื้อซีพียูใหม่ แล้วกลับมาเปิดที่บ้าน

เปิดครั้งแรกเลย ติด เข้าไบออสปกติ สิ่งแรกที่ทำในไบออส คือ เปิดหัว แค่เข้าไปโหมดACC > AUTO แค่นั้นแล้วบูทเครืองใหม่

ก็ติด เห็นซียูเป็น X2 2หัวแล้ว หลังจากนั้นก็เข้าไปปรับทำการOC เพิ่มบัสหน่อยนึง เพิ่มไฟนิดๆ(เพิ่มไฟCPUไม่เกิน1.4แน่ๆ)

แล้วก็เซฟ รีบูทใหม่ แค่นั้นแหละ ไม่ติดแล้วครับ อาการเดิม ถามหา

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
        เสียไม่เท่าไรครับ

แต่ที่เซ็งก็ไอ้เรื่องเดินทางไปพันทิพเนี่ยแหละครับ ถ้าผมเดินได้ปกติเหมือนคนทั่วๆไปมันก็ไม่เท่าไร

แต่ผมขาหักเข้าเฝือก ถามว่าเดินได้มั้ย เดินได้ครับ แต่มันลำบาก ค่อยๆก้าวไปทีละนิด ขึ้นรถลงรถก็ลำบากนิดๆ

แต่ที่แน่ๆ มีแต่คนมองผมครับ ไม่รู้จะมองกันทำไม เค้ามองเฝือกขาผม แล้วก็มามองหน้าผมครับ มันหมายความว่ายังไง กำ-*-
        555 เข้าใจเลยคับ แต่ของผมแค่นิ้วหักมันใส่เฝือกให้ทั้งขาเลย

คนก็มองจังเลย - -

Comment

ผมใส่เฝือกสีนี้อะ

Comment

เออเท่ดี

Comment

บอดท่านตัวเดียวกะอันนี้ป่าวครับ

Comment

ผมว่าหลังจากที่ขาท่านหายแล้ว ไปถวายสังฆทานสักหน่อยดีกว่า

วาสนามี แต่เหมือน กรรมมันมาบังยังไงไม่รู้ เจ้ากรรมนายเวรตามมาอาละวาดรึเปล่า

ดูดิ...เอาตั้งแต่ท่าน รถชนขาหักมา เจอแต่เรื่องไม่ดีทั้งนั้นเลย

Comment

เอ่อ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

แบบอยากๆจะเคลียร์ๆให้มันจบๆกันไป แต่ก็ยังไม่รู้แน่ชัดว่าที่อะไร เวลาก็กระชั้นชิด เปลี่ยนแล้วก็ยังเป็นอีก

อาลัยให้กับความบังเอิญเหล่านี้ครับ

Comment

เดี๋ยวผมมีอะไรให้ดูครับ รอแปปนะครับ

Comment

ไว้อาลัย ให้ 2 ดอกเลยท่าน
                      โชคร้ายโคตร

Comment

วัดอุณหภูมิมาให้ดูครับ

ถ้าไม่ใส่ซีพียูความร้อนจะไม่มีเลยครับ หรือ ใส่ซียูแต่ไม่เสียบสายไฟ4พิน/8พิน ก็ม่มีความร้อนสักนิดครับ

แต่เมื่อเสียบทั้งซีพียู(ที่มันเจ๊งบ๊งเพราะบอร์ดตัวนี้)และสายไฟ4พิน/8พิน

ผลปรากฏ

อันนี้ไม่รู้ว่าชิพอะไร

ผล 85องศา+

อันนี้ซิ้งซีพียู(พัดลมหมุนปกติคับ)

โดนไป 85หรือ89องศา+ (ร้อนโครตๆ)

อันนี้เฟสจ่ายไฟ(ใช่ป่าว)

ผล ผล 85องศา+

และไม่รุ้ว่าถ้าเปิดไปเรื่อยๆมันจะร้อนก่านี้ป่าว(กลัวไหม้-*-)
                        Last edited by Peedyy01; 13 Aug 2009, 00:36:52.

Comment

Bios version?

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                            Bios version?
                            F2ครับ

ล่าสุดจะ F3 ครับ(โหลดมาแล้ว) ว่าจะแฟลชแต่มันดันเจ๊งซะก่อน

Comment

เย้ยย...ไหงตัวเลขมันปรี๊ดดดขนาดนั้น

80 นี่นิ้วจิ้มแช่ไว้สัก 5 วิ นี่ก็ดึงออกไม่ทันแล้วนะ

เจ้าอะร๊อคผมวัน อัดไฟแบบบ้าระห่ำที่ 1.6X เอานิ้วแตะดูมันยังแค่อุ่นๆ เอง

Comment

สงสัยไปเปิดหัวมันมั้งครับ amd วางยามา เปิดปุ๊ปแต๊บปั๊บ ล้อเล่น!!! อิอิ

Comment

Working...
                                X