Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับอย่างนี้คือโดนมั่วมาหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มารอฟังผล

Comment

มารอฟังผลด้วยคนครับ

Comment

งานเข้าแล้วครับลองเอาไปคุยกับร้านดู ยิ่งปล่อยนานยิ่งลำบากนะคับ เพราะเราจะคุยกันลำบากยิ่งช่วงหลังๆ อันที่จิงพอได้ของมาแล้วตัวเช็คเลยล่ะคับว่าเป็นไปตามที่เราสั่งรุเปล่า เพราะช่วงแรกๆจะได้คุยกันง่ายหน่อย

Comment

ขอรอฟังด้วยคนคับ

Comment

มารอฟังผลด้วยคน

การเครมบอดทุกยี้ห้อ จำเป็นต้องใช้กล่องบอดในการเครม เหมือนกันปะครับ แล้วถ้าคนที่ทิ้งกล่องไปแล้วละครับ

Comment

บอกกันมั่งครับบอร์ดผมก็วอยเค้าอ่ะทำไงดี

Comment

โอเคครับทางร้านเคลมให้เรียบร้อยครับผม เจ๊ขึ้นไปเคลมให้เองเลย คิดว่าน่าจะผิดมาจากทาง Scanner ล่ะครับ เพราะเห็นเค้าให้เอากล่ิองขึ้นไปด้วย แถมทางช่างลองเปิดหัวให้ด้วยซึ่งก็ตามคาดไม่ติดครับ ลอง 2-3 รอบก็บูทไม่ขึ้น ก็ไม่มีปัญหาครับใช้สองหัวไปก็โอเคแล้วครับ

ยังไงขออภัยทางร้านด้วยนะครับที่อาจทำให้เสียเครดิตไปบ้าง พอดีผมไม่ทราบจริงๆว่ารุ่นนี้มันเป็นแบบนี้มาแต่แรกเลยหรือเปล่าเลยมาโพสถามโดยที่ไม่ได้โทรไปถามที่ร้านโดยตรง เพราะถ้ามันเป็นแบบนี้มาแต่แรกผมก็ขึ้เกียจแบกไปอ่ะครับ ยังไงขออภัยอีกทีนะครับ

Comment

อ่า

Comment

อิอิรอดไปเรา

Comment

เอ่อ

Comment

บอกแล้วร้านนี้ เทพ

Comment

งั้นขอไปแก้นะครับ

Comment

บอกแล้วไงว่า มันต้องเปลี่ยนให้เพราะมาโพสประจารก่อน

ทีหลังน่าจะเอาไปเปลี่ยนก่อนนะ แล้วจะรู้ว่าร้านมีชื่อเสียอย่างไร

Comment

Originally posted by 007 View Post
                              บอกแล้วไงว่า มันต้องเปลี่ยนให้เพราะมาโพสประจารก่อน

ทีหลังน่าจะเอาไปเปลี่ยนก่อนนะ แล้วจะรู้ว่าร้านมีชื่อเสียอย่างไร
                              เมื่อวานผมก็ไปร้านมา ไปซื้อ MA770-US3 และก็เป็นคนเอาเรื่องในกระทู้นี้ไปบอกเจ๊เจ้าของร้าน

และช่างในร้านเองแหละครับ เจ้ตกใจใหญ่บอกให้ผมเปิดกระทู้ให้ดูหน่อย เค้าบอกว่าเค้าไม่รู้จริงๆ

เพราะบอร์ดตัวที่อยู่ในร้านก็รับมาจาก scanner หมด ลูกค้าที่ซื้อไปเค้าจำไม่ได้ทุกคน และบางคนมาขอซื้อก็ไม่ได้พูดอะไร ผมว่าจะด่าร้านก็ไม่ถูกครับ

เมื่อวานพอร้านเค้ารู้ว่ามีกระทู้นี้ ช่างของเค้้าก็มาโพสบอกให้เจ้าของทู้นำไปเปลี่ยนได้เลยด้วยซ้ำ แล้วจะยังพูดว่าร้านแย่ก็ไม่ใช่แล้ละครับ เจ้าของทู้ยังขอโทษเลยว่าตัวเองใจร้อนไปที่มาโพสดิสเครดิตทำให้ร้านเสียหาย ไม่ใช่ว่าร้านไม่รับผิดชอบซะหน่อย

ขอชมร้าน SAVEWAY บ้างนะครับ ในบรรดาร้านชั้นล่างดังๆ ผมว่าร้านนี้ผมสบายใจสุดละที่จะเดินเข้าไปถาม และก็ร้่านนี้แหละครับ ที่เป็นร้านแรกที่อุตส่ายอมเทสเปิดหัวให้ผม บอกผมว่าถ้าเปิดไม่ได้ไม่เอาของก็ได้ แฟร์แบบนี้ยังหาว่าร้านโกงหรอครับ เหอๆ

ปล เมื่อวานผมเอา 550BE 0922APMW ไปขอเทสตอนก่อนจะซื่้อบอร์ดด้วย แล้วปรากฏว่าเปิดได้สบาย ก็เลยสอยมา

Comment

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ คือของผมเป็นบอร์ด GA-EP45-UD3L ซื้อมาจากพันทิพย์งามวงวานชื่อร้านจำไม่ได้เดี๋ยวมาบอกอีกที ตอนซื้อไม่ทันได้สังเกตุกล่อง พออ่านกระทู้นี้แล้วไปดูกล่องเหมือนรอยมีดกรีดข้างกล่องเพื่อเอา เลข S/N และรายละเอียดของตัวบอดร์ออกไปครับ แบบนี้ตอนเคลมจะมีปัญหาหรือป่าวครับ

Comment

Working...
                                X