Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด 4 coreได้แว้ว ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาไปเปลี่ยนเลยครับ

Comment

ไม่อยากเปลี่ยน board เลยกลัวได้บอดใหม่แล้วเปิดไม่ได้เอิ้กๆ - -

เด๋วลองลง vista ดูครับตอนนีใช้ xp อยุ่

Comment

อ้อ มีอีกอย่างนึงครับ

ถ้าท่านลง vista หรือ win7 แล้วออโต้อัพเดทไดรเวอ บางทีแลนจะเอ๋อครับ ใช้ไมไ่ด้

ลอง ลงไดรเวอร์แลนจากในแผ่น (แบบไม่ใช่ xpress ครับ ให้เลือกลงเลย)

Comment

ตอนนี้เปิด 4 core ลาก 3.4 ยังไม่ต้องเพิ่มไฟเลย - -

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
            อ้อ มีอีกอย่างนึงครับ

ถ้าท่านลง vista หรือ win7 แล้วออโต้อัพเดทไดรเวอ บางทีแลนจะเอ๋อครับ ใช้ไมไ่ด้

ลอง ลงไดรเวอร์แลนจากในแผ่น (แบบไม่ใช่ xpress ครับ ให้เลือกลงเลย)
            ขอบคุนครับ เด๋วจะลองดูนะท่าน

Comment

ท่าน inspiral ก็ใช้บอดตัวเดียวกับผมหรอครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยนบอดใหม่ก็ยังเปิดหัวได้เหมือนเดิมครับ แค่ดูว่าsb710รึป่าว มันก็เปิดได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
                  ถ้าเปลี่ยนบอดใหม่ก็ยังเปิดหัวได้เหมือนเดิมครับ แค่ดูว่าsb710รึป่าว มันก็เปิดได้แล้วครับ
                  ถ้าไม่ได้ก็คงจะไปเปลี่ยนอ่ะครับ เพราะ cpu ผมเปิดได้แล้ว

บอดอื่นก็น่าจะเปิดได้ด้วยใช่มั้ยครับ (ลังเล+กระวนกระวายจาย) -*-

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
                    จริงๆก็ไม่เสมอไปอะครับ แต่ก็คิดได้ว่า ประมาณ90%+ ที่ควรจะเปิดได้

ดังนั้นถ้าแลนเสียจริงๆเอาบอร์ดไปเคลมเลยครับ ถึงได้บอร์ดใหม่มาถ้าไม่ซวยจริงๆ

มันก็ต้องเปิดได้เหมือนเดิมแหละครับ

ปล ผมใช้ Asrock A780GM-LE/128 ครับ บอร์ดกากๆ เปิด 4หัว

Comment

Originally posted by complier View Post
                      ตอนนี้เปิด 4 core ลาก 3.4 ยังไม่ต้องเพิ่มไฟเลย - -
                      แรงแบบง่ายๆเลยเนอะ อิจฉาๆจัง

Comment

ว้าว!!!!geil 800 cl4

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                          ว้าว!!!!geil 800 cl4
                          ผมลืมดูใน bios เลยว่ามันได้ cl4 หรือป่าว

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                            จริงๆก็ไม่เสมอไปอะครับ แต่ก็คิดได้ว่า ประมาณ90%+ ที่ควรจะเปิดได้

ดังนั้นถ้าแลนเสียจริงๆเอาบอร์ดไปเคลมเลยครับ ถึงได้บอร์ดใหม่มาถ้าไม่ซวยจริงๆ

มันก็ต้องเปิดได้เหมือนเดิมแหละครับ

ปล ผมใช้ Asrock A780GM-LE/128 ครับ บอร์ดกากๆ เปิด 4หัว
                            พูดซะผมลังเลเลย เด๋วผมก็ไปซื้อ การ์ดแลนมาใส่หรอก เอิ้กๆ -*-

Comment

เปิดหัว บอร์ดไม่เท่าไหร่ครับ ได้ cpu ที่เปิด 4 หัวได้ เปลี่ยนบอร์ดโลดครับ

Comment

Originally posted by chitipatsae View Post
                                เปิดหัว บอร์ดไม่เท่าไหร่ครับ ได้ cpu ที่เปิด 4 หัวได้ เปลี่ยนบอร์ดโลดครับ
                                ขอบคุณครับ ฟังแล้วค่อยกล้าเปลี่ยนหน่อย

Comment

Working...
                                X