Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตาราง AM2 ที่ RAM วิ่งเต็มสปีด(มีประโยชน์ป่า่วไม่รู้)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Alexandrite View Post
    รู้สึกอันนี้จะเป็นของ 90nm ใช่ป่าวครับ
    ใช่ครับ พอดีเห็นว่าพวก 90nm ราคาลงมามากแล้วเผื่อใครไม่ค่อยซีเรียสเรื่อง nm แต่ต้องการรีบใช้ จะได้เอาไว้เป็นแนวทาง แล้วประเด็นสำคัญราคาแรม 800 กับ 667 ก็ราคาต่างกันไม่มากเท่าไหร่ช่วงนี้ ดังนั้นเพื่อนสมาชิกที่กำลังศึกษาเรื่องตัวคูณ AM2 จะได้เอาไว้เป็นแนวทาง ก็อย่างที่ว่าราคาแรม 2 สปีดราคาไม่ต่างกันมากก็คงจะเลือกฟาด 800 กันแน่ๆ ีถ้าเอาข้อมูล เป็นแนวจะได้ไม่ งง ว่าทำไมใส่แรม บัส 800 แต่ทำไมแรมวิ่งไม่เต็มสปีด

Comment

ดีมากๆอ่าครับ แต่ว่านอกจากจะดู แรมแล้ว ดูL2 ด้วยก็ดีอ่า Clock 100-200 มัน OC เอาได้ แต่L2 หาเพิ่มไม่ได้นา

Comment

x2 3800+ L2 512 ด้วยเหรอครับ - - ผมนึกว่ามีแต่ 3600 นะที่มี 512ง่ะ

Comment

Working...
        X