Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 มันดีอย่างนี้นี่เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เครื่องใหม่นี้จะเอาไว้เล่นเกมส์ เอาAM2 เพราะเล่นได้ดีกว่าในระดับนึง แต่อีกเครื่องนี้ต้องซื้อเพราะจำเป็นต้องใช้ C2D ของ อินเทล เอาไว้ทำงานกราฟฟิค เพราะฉะนั้น จะค่ายไหนก็ดีด้วยกันทั้งนั้นล่ะครับ สามัคคีกันไว้ครับ

Comment

จะ Intel หรือ AMD สุดท้ายเราก็เสียตังให้ผู้ผลิตทั้งนั้นแหละครับ

ฉนั้น ก็มันก็แล้วแต่คนแล้วแหละครับ

คนทุกคนเกิดมาไม่ได้กิน เงิน ขี้เป็นทองมาขายหรอกครับ

Comment

กำลังจะซื้อเครื่องที่สองด้วยเหตุผลบางประการ ที่เล็งไว้ คือ X2-3800+/Asrock Alive.../
        คิดว่าคุ้มสุด ณ.เวลานี้ ...^^...
        ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว หุหุ
        Edit ว่า...ที่ เชียงใหม่ ตอนนี้ (17เม.ย.50) X2-3600+ 65nm มีของตรึม ( ร้าน Com7 - IT Fever )
        Edit2: ...ล่าสุด18 เม.ย. ซื้อ X2-3600+ 65 nm ( รหัส DD ) 2780 บาท เนื่องจาก X2-3800+ ไม่มีของ
        Asrock Alive 2310 บาท รวม 5090 บาท ...^^...( X2-3800+ ราคา 3410 บาท )
        ทั้งหมดซื้อจากร้าน IT-Fever Com7 พันทิพย์ เชียงใหม่
        Last edited by being; 18 Apr 2007, 14:07:06.

Comment

หลงกล ไอ้ตัวป่วน
          ไอ้พวกตัวป่วนเนี่ย มันต้องให้ธรรมชาติลงโทษ
          แล้วมันก็จะรู้ว่ามันคิดผิด

Comment

65 นาโน แรงกว่าในตัว 3600+ ครับ เพราะ 3600+ ตัวเดิม 90 นาโนมี L2 256x2 ส่วนตัว 65 มี 512x2 ครับ

ติดที่ตัวคูณเลขคี่ แค่นั้นแหละครับ ทำให้แรมวิ่งไม่เต็มสปีด ที่เหลือผมว่าโอเคหมดแล้ว คล๊อกมันส์ด่้วยนะ ตัว 65 นาโน อิอิ

Comment

เร็วจัง เพิ่งรู้นะเนี่ย ขอบคุณครับ

Comment

AMD 4200X2 โครตแรง M2N Corsair 1 G ไม่เอา DualChanel เก็บตังไว้ เอาอีก 1 ตัว [IMG][IMG][/IMG]

Comment

-*-

Originally posted by คนฉลาด View Post
                  ไม่ต้องพูดถึงยอดขายหรอก เพราะยังไง AMD ก็เทียบไม่ติดขี้ฝุ่นอยู่แล้ว แค่งบวิจัยก็ซื้อ AMD ได้แล้วมั้ง

ฉลาดเลือก ใช้ Intel
                  ถ้าใช้ intel แล้วฉลาด ผมว่าไม่ต้องเรียนอะไรแล้วครับ เกิดมาให้เล่นคอมพ์ Intel เลย กร๊ากกกกกก
                  มันก็แล้วแต่นะครับ ความฉลาดขึ้นอยู่กับคน ว่าการใช้งานคุ้มหรือไม่กับเงินที่เสียไป แล้วอย่างไหนคุ้มกว่ากัน แต่ผมใช้ทั้งสองอย่างเีรยอ่า ทั้ง Intel & AMD กร๊ากกกกกกกกก

Comment

ถ้าซื้ออินเทลแล้วต้องทนกินแกลบ 5เดือนผมซื้อ AMD ดีกว่าครับ
                    อินเทลก็ดีแต่แพงเกินเหตุไม่คุ้มตัง

Comment

เลือก คอม ให้ เหมาะกับ ตัวเอง เหมาะกับการใช้งาน "อย่า"เลือกคอมเพราะ ต้องการ ของแรงสุด

ใหม่สุด แพงสุด

Comment

ก็นะ อินเทล มันออกจะโฆษณา ซะ มากมาย จ้างคนหน้าเห่ยมาเต้น ยิกๆ มันคงจ้างแพงอ่ะ จะมาขายให้คนซื้อถูกๆได้ไง + สารพัด คิคิ

ผมเลือกตามความต้องการ ฉลาดที่จะเลือก คือ สิ่งที่สำคัญที่สุดสำหรับผม

Comment

ใช่ครับ มันแพงเพราะว่าจ้าง โฆษณามากกว่า ประสิทธิภาพก็งั้นๆ แหละครับ
                          Intel เล่นเกมส์ก็ยังกระตุกเลย อิอิอิ

Comment

ผมเป็นคนที่ใช้ทั้ง Intel E6300 กับ Athlon X2 3600+ ครับ ยังไม่เห็นมีอะไรเลย - -. กลางวันเล่นข้างล่างก็ใช้ AMD ตอนกลางคืนก็เล่นบนห้องนอน Intel ก็ใช้งานได้เหมือนกันหมดครับ ดูแล้วประสิทธิภาพพอๆกันยังไงไม่รู้ หรือผมอาจใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพก็ได้ นึกแล้วเสียดายเงิน กับ E6300 จริงๆ ซื้อมาเล่นเกมออนไลน์ แต่ก่อนก็ต้องเลือก Intel ไม่รู้จัก AMD เหอะๆ

Comment

ถ้าราคา C2D6300 เท่ากะ X2 3600 เมื่อไหร่ ผมถึงจะบอกว่า ใช้ C2D ฉลาดกว่า แต่ถ้าราคายังเป็นแบบปัจจุบันนี่ราคากับประสิทธิภาพมันยังพอแลกกันได้อยู่

Comment

ผมก็ใช้เครื่องสอนเด็กๆต่างจังหวัดทำสารคดีน่ะแหละครับ ตอนแรกก่อนเปลี่ยนผมใช้ 2600+ barton แล้วเพึ่งมา x2 ก็คุ้มนะครับ เพราะ ราคามันถูกแบบว่า ทีวียังแพงกว่าเลยถ้ามันพอๆกับintel ก็คงไม่เปลี่ยนหรอกคงแค่ซื้อการ์ด Ieee1394 เลยเปลี่ยน ตอนแรก barton อ่ะคิดดู พอเปลี่ยนมาก็ไวขึ้นมากเลยครับ แค่นี้ก็ทำงานดีขึ้นมากแล้ว

Comment

Working...
                                X