Announcement

Collapse
No announcement yet.

720beอัดไฟVcore1.55 Nb1.45...Idle31' !?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 720beอัดไฟVcore1.55 Nb1.45...Idle31' !?

720be อัดvcore1.55 nb1.45 อุณหภูมิIdle31องศา มันเย็นแปลกๆหรือเปล่าหว่า

ซิ้งค์เดิมแต่เปิดแอร์ตอนใช้คอมตลอด ในbiosก็ขึ้นตรงกับ everest hwmonitor

หรือนี่คืออิทธิพลของ 45nm. !?

เย็นไปหรือเปล่านี่พอๆกับน้ำชุดใหญ่ๆเลยนะครับ แต่ถ้าปรับแอร์ต่ำก็อาจได้อยู่

ให้ดีลองเช็คไฟคอร์ที่จ่ายจริงในไบออสด้วยนะครับ

Comment

ของผมก็เหมือนของท่านเลยครับขึ้นไม่ถึง40เลยครับ
      ใช้ซึ่งค์hyper212อ่าครับ

Comment

โอ๊ะ เย็นขนาดนี้เลยเหรอเนี้ย

Comment

เย็นดี

Comment

Cool&Power

Comment

เย็นแปลกๆ จิงๆ อัดไฟเยอะขนาดนั้น

Comment

อยากเห้นจังเลยครับ

Comment

รอได้บอร์ดใหม่ก่อนครับแล้วผมจะเอามาให้ดูครับ

Comment

ดูที่ HWmonitor ดูที่ TEMPIN น่าจะแม่นกว่า

ดูแต่ละ Core มันจะต่ำเกินจริงสำหรับบางบอร์ด

Comment

กำ เย็นไปมั้ง

Comment

เย็นดี แต่เย็นเกินไปป่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          อยากเห้นจังเลยครับ
                          รีสตาร์ทแล้วเปิดใหม่ อีกทีมันเป็น36' แล้วน่ะครับ แต่ถ้าดูตามTEMPIN1 มันจะราว36-37'

ทุกครั้งแม้แต่ตอนนี้ที่Coreมัน31'น่ะครับ
                          Attached Files

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                            ดูที่ HWmonitor ดูที่ TEMPIN น่าจะแม่นกว่า

ดูแต่ละ Core มันจะต่ำเกินจริงสำหรับบางบอร์ด
                            720ของท่านผมจำได้ว่าเคยเห็นอัดVcore1.6 อุณหภูมิ24'

Comment

ู^
                              ^
                              ^
                              ใช่แล้วท่านมันเย็นเกินความจริง
                              ผมเลยดู TMPIN1 แทน แต่ถึงลากไป 3.8-3.9 รัน Prime95 แล้วก็ยังไม่เ่กิน 65
                              ในยุค 45nm นี่ AMD กินขาดเรื่องความเย็น

Comment

Working...
                              X