Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเลือกใช้ AMD เพราะ........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอบแรง

Comment

• ไม่เกินตัว ไม่เกินงบครับ เพราะว่าใช้แค่นั้น ที่เหลือเป็นกิเลสครับ

ซึ่งยอมรับว่าเท่าไรก็ไม่พอ ต่อให้ได้ 4 core ที่แรงที่สุดมา

คิดเหรอว่าจะพอใจ แล้วหยุด ไม่มีทางครับ

เขาถึงเรียกว่าเท่าไรก็ไม่เคยพอสำหรับมนุษย์ ฉะนั้น ตอนนี้เล่นอันที่เราเล่นไหว

ไม่ทำตัวเองเดือดร้อนดีกว่าครับ สรุปคือ อันไหนถูก คุ้ม เล่นอันนั้นไม่เกี่ยวค่ายครับ

Comment

• ผมไม่สนเรื่องค่ายเท่าไร แต่ผมเล่นตามอารมณ์

ช่วงใหน งบน้อย ฝืดเคือง เล่น amd เพราะ จัดงบง่าย แถมได้ตัวแรงที่ราคาถูก ดีในหลายๆ ด้าน ( intel ตอนประกอบ งบจะบาน )

คือ รวมๆ user ทั่วๆ ไปใช้งานก็อย่างมาก เล่นเกมส์,ดูหนัง,โหลดบิต,พิมพ์งาน,ฟังเพลง มันเท่านี้แหละครับ แค่ amd ก็ตอบโจทย์ความพอเพียงได้เป็นอย่างดีแล้ว (ยกเว้นว่าจะเอาไปทำอย่างอื่นก็ว่าไปอย่าง)

Comment

• โลโก้สวย ประสิทธิภาพดี ที่สำคัญ

ใช้แล้วหล่อ

Comment

• ชอบตรงที่AMDเป็น4คอรืแท้นี่ละครับทำให้เวลาเราเล่นเกมหรือเปิดโปรแกรมอะไรหลายๆหน้าต่าง(muti-tasking)
            ผมรู้สึกว่ามันไม่หน่วงเลยนะครับ ลื่นขึ้นเยอะเลยครับ intelผมก็ใช้นะครับ intelแปลงไฟล์ตัดต่อหนังintelเป็นต่อเลยครับแปลงเร็วดีเวลาOCintelไม่ต้องห่วงเรื่องบัสเลยครับกดไปได้เลยแต่AMDต้องเลี้ยงบัสอ่าครับทำให้ตื่นเต้นดีแบบลุ้นด้วยครับ
            ปล.รักAMDหมดหัวใจครับแต่บางครั้งแอบเหล่อินเทลอยู๋เหมือนกันครับ ที่ทำงานมีแต่คนใช้อินเทลมีผมคนเดียวใช้AMD

Comment

• ใช้แล้วหล่อ แฟนสวย ฮิ้วๆๆ -,-

Comment

• กาลครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว เคยใช้ AMD เมื่อก่อน ประมาณ 8 - 9 ปีที่แล้ว
                เกลียด AMD มาก ( แต่ก้อใช้ เพราะมันแรงดีไม่มีตก อิอิ ) เกลียดเพราะร้อนมาก ๆ เล่นจน บอร์ดละลาย พังไป 2 มือพลองอีกต่างหาก เพราะเผลอไปโดน case (โง่เอง อิอิ) เลยนอกใจไปอยู่ กับ Intle ซะเลย

สุดท้ายพอรู้ว่า amd ทำตัวดีไม่ร้อนและไม่สร้างความเดือดร้อนให้กับบอร์ด ผมดีใจมาก ๆ เลย เลยรีบกับมาหา AMD เลยอิอิ ตั้งแต่นั้นมาก้อรักกับ AMD มาตลอดจนถึงทุกวันนี้ อิอิ

นิทานเรื่องสอนให้รู้ว่า คนใช้ AMD แล้วจะหล่อ + หน้าตาดี (มันเกียวกันมั่งนี่ 555+)

Comment

• ใจมันพาไปรัก...ใจมันพาไปหลง(ไหล)...ใจมันคลั่งไคล้...ใจมันอยู่ที่AMD

Comment

• AMD ใช้แล้วหล่อคับ

55+

Comment

• ถูก ดี ^^

Comment

• ไร้เหตุผล คนมันรักจะทำไม อิอิ

Comment

• ใช้ AMD แล้วกระเป๋าไม่แบน แฟนไม่ทิ้ง

Comment

• อยากได้ตัวที่หัวมันเปิดได้อ่ะ อิอิ

Comment

• Comment

• Comment

Working...
                                X