Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเครื่องสำรองไฟทีคร๊าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเครื่องสำรองไฟทีคร๊าบบ

ไม่ทราบว่าเครื่องสำรองไฟนี้ มันต่อพ่วงกะคอมสองตัวได้รึป่าวครับ

แล้วแนะนำของยี่ห้ออะไรครับ?

ได้ตัวเดียวมั่ง ครับ ไม่แน่ใจ
    Last edited by Offkhochi; 12 May 2009, 18:53:26.

Comment

Originally posted by MrGoldfish View Post
      ไม่ทราบว่าเครื่องสำรองไฟนี้ มันต่อพ่วงกะคอมสองตัวได้รึป่าวครับ

แล้วแนะนำของยี่ห้ออะไรครับ?

อันนี้ต้องคำนวณจาก watt กับ ขนาดของ monitor ครับ
      ถ้าสองเครื่องแนะนำ 750 watts ขึั้้นไป ทั้งนี้อยู่เวลาที่เราต้องการจัดการกับเครื่องก่อนปิดเครื่องนะครับ
      อันนี้สอบถามทางผู้ขายจะดีกว่าครับ

ยี่ห้อ ก็ Leonics,syndome ของไทยที่ในราคาไม่แพง และดีครับ

หลัก ๆ มี port RJ11(สายโทรศัพท์) ด้วยก็ดีครับ กันไฟกระชาก ในกรณีฝนตกนะครับ

Comment

ก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าเครื่องแรงแค่ไหน ถ้าสเป็คแบบผม600w 2เครื่องเอาอยู่

5200+ oc HD2ลูก, His4670, DVD, การ์ดเสียง, + Samsung 19", ลำโพง...300wเอาอยู่ ไฟตกยังไม่มีวูบ

Syndomeไม่แพงมาก 400w ปรับแรงดันอัตโนมัติ ที่2,200

Comment

.. อยากต่อกี่ตัวก็ต่อไปครับ .. มันก็จะสำรองได้น้อยลงตามอัตราส่วนกันไปครับ

Comment

อ่อ

พอดีมีเครื่องผมกะเครื่องเพื่อน

เครื่องผมสเปกก็ 7750+ /HDD 2 ลูก/ VGA 3870/ LCD Wide 19"/
            เครื่องเพื่อนก็ จำCPU ไ้่ม่ได้แต่จำได้ว่า C2D 1.8GHz/ VGA 9600GT/ HDD X 2/ LCD 17"

Comment

Originally posted by nasekas View Post
              .. อยากต่อกี่ตัวก็ต่อไปครับ .. มันก็จะสำรองได้น้อยลงตามอัตราส่วนกันไปครับ
              มันจะ Overload ตอนเปิดใช้อะสิครับ ถ้ากำลังไฟจ่ายออกสูงสุดไม่มากพอ

ถ้าจะเอาสำรองได้เยอะๆลองดู watt มันด้วย
              บางที่ กำลังVAสูงๆ แต่วัตต์น้อย อาจจะมีปัญหาได้ เช่นเปิดใช้อยู่ดีๆก็ร้องลั่น เครื่องดับไม่ยอมสำรอง

เครื่องผม ตามสเป็ก+1xHDD 1xDVD-Rw 4xพัดลม จอLCD 19" ลำโพง 5.1

400w. เกือบปริ่มๆ ของSyndrome Goldseries

เคยใช้UPSมา ชอบLeonics ราคาไม่แพง ระบบควบคุมดี

Comment

อื้มมมครับ งั้นผมว่าใช้เครื่องไครเครื่องมันดีกว่า - -

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                  มันจะ Overload ตอนเปิดใช้อะสิครับ ถ้ากำลังไฟจ่ายออกสูงสุดไม่มากพอ

ถ้าจะเอาสำรองได้เยอะๆลองดู watt มันด้วย
                  บางที่ กำลังVAสูงๆ แต่วัตต์น้อย อาจจะมีปัญหาได้ เช่นเปิดใช้อยู่ดีๆก็ร้องลั่น เครื่องดับไม่ยอมสำรอง

เครื่องผม ตามสเป็ก+1xHDD 1xDVD-Rw 4xพัดลม จอLCD 19" ลำโพง 5.1

400w. เกือบปริ่มๆ ของSyndrome Goldseries

เคยใช้UPSมา ชอบLeonics ราคาไม่แพง ระบบควบคุมดี
                  .. Overload ยังใงครับ .. เพราะตัว ups คือตัวที่สำรองไฟ .. ในสภาวะปกติ มันก็จ่าย 220v. ให้ทุกเครื่อง .. ยกเว้นตอนไฟดับที่อาจจะจ่ายไฟไม่พอ ถ้าคุณต่อเครื่องที่กินไฟมากเกินกว่า ups จะจ่ายได้

Comment

Originally posted by nasekas View Post
                    .. Overload ยังใงครับ .. เพราะตัว ups คือตัวที่สำรองไฟ .. ในสภาวะปกติ มันก็จ่าย 220v. ให้ทุกเครื่อง .. ยกเว้นตอนไฟดับที่อาจจะจ่ายไฟไม่พอ ถ้าคุณต่อเครื่องที่กินไฟมากเกินกว่า ups จะจ่ายได้

ยี่ห้อ และ รุ่น หล่ะ ราคา อันไหนดีสุดแนะนำ เค้าไป

Comment

Originally posted by Offkhochi View Post
                      ยี่ห้อ และ รุ่น หล่ะ ราคา อันไหนดีสุดแนะนำ เค้าไป
                      .. ดีที่สุด .. ไม่ทราบครับ .. ผมว่าเลือก ตามงบ ตามfunction ที่ท่านชอบก็ได้

.. เห็นที่ it city มีให้เปรียบเทียบหลายรุ่น หลายยี่ห้อ ดีครับ

Comment

ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ LEONICS EXPLORER 1000

1com + 1LCD 22" + 1 router

Comment

Originally posted by Petersham View Post
                          ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ LEONICS EXPLORER 1000

1com + 1LCD 22" + 1 router
                          ค่าตัวเท่าไหร่ครับตัวนี้

Comment

^
                            ^
                            ^

ประมาณ 3550.- ครับ

Comment

เดวผมคงจะต้องไปเดินๆดูแถวตึกคอมสักหน่อย

Comment

Working...
                              X