Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS A780 Ultra กับ Asus M4A78 PRO และ GIGABYTE MA78GM-US2H

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS A780 Ultra กับ Asus M4A78 PRO และ GIGABYTE MA78GM-US2H

ตัวไหนหน้าใช้ครับผมจะซื้อ Phenom II 3 X 720BE มาเปิด 4 หัว

แต่ถ้าไม่เกิดไม่มีตัวไหนเปิดได้ แล้ว ตัวไหนลากได้ไกลกว่ากันครับ

ได้ black ultra ตัวเดียวเลยครับที่เปิดหัวได้ แต่ต้อง flash bios ก่อนน่ะ ที่ผมเคยลองไม่งั้นมาเปิดไม่ติด

ส่วน oc ไกลสุดไม่แน่ใจ รอท่านต่อไป

Comment

ใช้อยู่ครับผม ECS A780 Ultra แต่ว่า cpu มันไม่ใช่ตัวที่ลองได้ครับผม แค่ x2 6000+ ครับผม

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ว่าตัวไหนลากไกลๆ ได้มั่ง >_<! ดูๆ 3 ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

Comment

ไม่สน ASRock AMD 780G+SB710 บ้างเหรอครับ

Comment

ผมว่า Sb750 ก็ได้หมดแล้วครับ ยังผม ใช้นิเปิดสบายๆๆ เลย

แค่ดุรุ่น ไบออส ว่า อันไหนเปิดได้แค่นั้นครับ

Comment

ASRock AMD 780G+SB710 ราคา ครับ เท่าไร

Comment

ECS A780 Ultra ใช้ Bios ตัวไหนกันอยู่อะครับ ผมตัวล่าสุด เปิด 4Coreไม่ติด -*-

สงสัยว่าจะจับได้ซวยแหงๆเลยเรา T^T
                อย่างน้อยก็อยากรู้ Version Bios อะนะ
                จะได้มั่นใจว่าดวงซวยเอง ไม่ต้องสงสัยว่าเป็นที่ Bios -0-

แล้วตั้ง Advance Clock Caribrate กันยังไงครับ (ลองหมดแล้วทั้ง Auto,All core,Per core T^T)
                ไฟต้องอัดเพิ่มด้วยไหม
                Last edited by Blue NarCiSs; 1 May 2009, 09:52:44.

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                  ECS A780 Ultra ใช้ Bios ตัวไหนกันอยู่อะครับ ผมตัวล่าสุด เปิด 4Coreไม่ติด -*-

สงสัยว่าจะจับได้ซวยแหงๆเลยเรา T^T
                  อย่างน้อยก็อยากรู้ Version Bios อะนะ
                  จะได้มั่นใจว่าดวงซวยเอง ไม่ต้องสงสัยว่าเป็นที่ Bios -0-

แล้วตั้ง Advance Clock Caribrate กันยังไงครับ (ลองหมดแล้วทั้ง Auto,All core,Per core T^T)
                  ไฟต้องอัดเพิ่มด้วยไหม
                  bios มันก็มีให้โหลด 2 ตัวแค่นั้น ก้มีตัวเดิม แล้วก็ตัวออกใหม่ ผมก็โหลดมาทั้ง 2 ตัว ก็เปิดไม่ได้

Comment

ถ้าไม่เอามาเปิด 4 หัว ตัวไหนลากไกลกว่ากันครับ

Comment

มึน....

Comment

ECS A780 Ultra จับคู่กะ Phenom II X4 940BE ลากสัก 3.2-3.8 ได้หรือป่าวถ้าได้จะเตรียมจะสอยหละคับ

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
                          ECS A780 Ultra จับคู่กะ Phenom II X4 940BE ลากสัก 3.2-3.8 ได้หรือป่าวถ้าได้จะเตรียมจะสอยหละคับ
                          3.2 ได้แน่นอนครับ
                          ซื้อมาปรับแค่ตัวคูณ ก็ใช้สบายๆแล้วครับ - -
                          สูงกว่านั้น ต้องฝีมือ+ซิงค์ด้วยครับ

Comment

ECS A780 Ultra เขาว่าเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิเพี้ยนหรอครับ

Comment

Working...
                            X