Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้+เคยใช้ x2 5000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตามลายเซ็นเช่นกันครับ เซนเซอร์มันเพี้ยนบอกเป็น 6000+ ซะงั้น

Comment

Originally posted by Alexis View Post
      ขี้โม้ว่ะ โม้ขิงๆ incdest
      ไรวะโอมมี่ ไปอ้วกต่อไป

Originally posted by OWNER View Post
      ขอดูภาพอุณหภูมิตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ กับตอนฟลูโหลดได้ปะครับ.
      Originally posted by IX View Post
      28-34 หรอ ผมเคยใช้ ซิ้งไม่สต๊อค ห้องแอร์ Idle 28 ยังยากเลย อย่างมาก 31-35 Full 45-50 นา
      หมายถึง ตอนยังไม่ OC ครับ = =" แล้วเล่นหนักๆ

อุณภูมิห้องอยู่ที่ 25 ได้

Comment

จากที่ลองมา

เล่นบัส อะนะ ตัวคูณไม่เคยลอง

312*10 < เสถียรดี Ram Geil 2x1G bus800 cl 4-4-4-12 (ใช้ 5-5-5-18 )

อาจจะแกว่ง ได้อีกนิดหน่อย 313~315

บัส โชว์ที่ พันนิดๆ ไม่ถึง1066

อยากได้ 1066 อะนะ แต่ว่า มันต้อง 320*10 ซึ่ง ลองพลิกแผ่นดิน กับ AX78 แล้ว ก็ได้แค่นั้น

ไฟแรม 2.2 > ถ้าไป แตะ2.3 เมื่อไหร่ เวลา เปิดเครื่องไป ซักพัก จะ ค้าง หรือไม่ก็ จอดับไปเลย

ไฟcpu 1.42~1.45 > ปรับไป1.5 ก็ได้ แต่ไม่จำเป็น

ปล. ลายเซ็นแอบถ่าย ตอนไฟแรม2.3 อิอิ

Comment

ของผมเดิมๆ ไม่ลาก

เปิดแอร์ 44 - 46

ปิดแอร์ มีเกิน 50 ครับ ราวๆ 54 - 55 ได้

Comment

อยู่ประเทศอะไรครับ อุณหภูมิห้อง 25 องศา

Comment

Originally posted by mr2 View Post
              อยู่ประเทศอะไรครับ อุณหภูมิห้อง 25 องศา
              บ้านผมร้านเกมครับเปิดแอร์ 24 ชม. = ="

Comment

งั้นถามต่อ ใช้ซิงค์อะไรครับ พัดลมอะไร กี่รอบ กี่ตัว

ปกติไม่มีทางที่จะได้ อุณหภูมิ 25 + 3 = 28 เป็นไปแทบไม่ได้

ผมเคยใช้5000+มาก่อน เปิดแอร์26องศา(ประหยัดไฟสุด) ซิงค์ U120EX ได้สุดๆ 36 แต่พัดลมผมแบบไซเรนอาจจะลมไม่แรงเท่าไหร่ แต่อุณหภูมินั่นไม่ได้คล็อกนะ ถ้าคล็อกขึ้นกว่านี้เยอะ

(ผมก็เดาว่าต้องแอร์อยู่แล้วถ้าอุณหภูมิห้อง25จริง ถามล่อไอ้เข้เผื่อตกหล่ม lol)

Comment

เก่งจริง ๆ ทำได้ไง

Comment

โอโห้.. เย็นจังเลย อิจฉาคนมีตังค์จัง .. ++

ที่บ้านไม่มีแอร์ ร้อนโครตๆ อุณหภูมิในห้อง 34 ในคอม 44 Idle นะ หน่ะ .. ++

จขกท. ไหงเย็นแท้ ทำยังไงเหรอ บอกมั่งสิ หรือว่า ปิดเทอม ?? .. ++
                    Attached Files

Comment

ผมก็ 3.0 ซิ้งค์เดิม ๆ ห้องไม่ติดแอร์ อุณหภูมิตอนเปิดเครื่องใหม่ 50+ แต่เล่น GTA ไม่ได้เกิน 20 นาทีเตือนร้อนจัด ตั้งเตือนที่ 80

Comment

คู่กับ บอร์ดกาก ๆ พาแรมไป 1000 ได้เหมือนกัน -*-
                        Last edited by parnatiwat; 6 Apr 2009, 11:12:08.

Comment

ของผม 3.0 ปลายๆ เปิดเครื่องแปบนึง 60 full 68 ร้อนแรงไปไหมคับ

Comment

แล้วทำยังไงเหรอคับให้ 3xx *10 ได้อ่ะคับ ผมแค่ 250+ ก็เปิดไม่ติดแล้ว

Comment

3.1 แต่ไม่เสถียรคับ ร้อนด้วย Fullload เกือบ 70
                              ลงตัวที่ 2.9 bus 225*13 Ram 5-5-5-15 Idel 50 Fullload 65

Comment

ของผมลาก 250*13 = 3.25 ตามลายเซนต์ครับ
                                ใช้ ซิ้งแมงป่องแดง + ซิลิโคน AS5
                                IDE ประมาณ 35-40 องศา (จะบวกขึ้นมาแค่ 7-9 องศา แล้วแต่อุณหภูมิห้อง )
                                Full ประมาณ 57-65 องศา (ไม่เกิน 65 องศา )

ขนาดหน้าหนาวที่เชียงราย 16 องศา
                                ผม boot เครื่องขึ้นมาก็ 27 องศาแล้วครับ

ความร้อนมันไม่ใช่เรื่องซิ้งอย่างเดียวนะครับ ต้องคุณภาพซิลิโคนที่ดี+การปาดซิลิโคนหน้าซิ้งให้พอเหมาะ
                                ก่อนตอนที่ใช้ซิ้งเดิม
                                IDE ไม่ต่างกันมากกับซิ้งแมงป่องแดง
                                Full อุณหภูมิพุ่งขึ้นสูงมาก 70-75 องศา

และที่เปลี่ยนซิ้งเพราะรำคาญเสียงพัดลมครับ

Comment

Working...
                                X