Announcement

Collapse
No announcement yet.

x3 720 BE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

------------

Comment

ดูทรงแล้ว ถึงไม่เปิดหัวที่4ก็แรงอยู่นะครับตัวนี้

Comment

ชัวร์ๆเลยนะตอนนี้

DFI LANPARTY DK 790FXB-M2RS / M2RSH (ในไทยมีขาย แต่ไปสืบเอาเองครับ อิอิ)

DFI LANPARTY JR 790GX-M2RSH

Comment

DFI LANPARTY DK 790FX-M2RS ตัวเก่าจะเปิดหัวได้รึปล่าวครับ

Comment

เป็นผม จะเอา m/b ที่รองรับได้ทุกการใช้งานก็พอ อันไหนไม่จำเป็นตัด แล้วเอาส่วนต่างไปซื้อ nom II 4 หัว ชัวร์ๆ ดีกว่า

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              ยังมีอะไรซ้อนไว้อีกเยอะ ไม่มีอะไรรับประกันได้ครับ อิอิ
              หึหึหึ และแล้วประโยคเด็ดของท่านeXzatoก็ตามมาหลอกหลอนผมในบอร์ด AMD อีกจนได้ อิอิ จะคอยดูครับ ทีเด็ดตัวต่อไปของ 720 BE

Originally posted by _d View Post
              ดูทรงแล้ว ถึงไม่เปิดหัวที่4ก็แรงอยู่นะครับตัวนี้
              ถูกต้องครับผมเปิด 4 หัวได้แต่ตอนนี้ผมใช้ 3 หัว ครับเพราะแค่ 3 หัวก็แรงเหลือๆแล้วครับส่วนอีกหัวเก็บไว้ใช้ในอนาคตเผื่อมีโปรแกรม+เกมส์ที่รองรับได้มากกว่านี้
              Last edited by Hunterwing; 17 Mar 2009, 18:10:51.

Comment

เข้ามาแอบดูเพื่อจะมีรุ่นเรา้เปิดได้แล้วมั้ง

Comment

Originally posted by august View Post
                  gigabyte ga-ma790gp-ud4h +cpu วีค 0904DPMW เปิดได้ครับใช้อยู่เท่าที่เห็นก็ของท่าน hunterwing รุ่นเดียวกันทั้งบอร์ดกับcpuวีคเดียวกัน
                  แล้วรหัส วีค ดูได้ที่ไหนหรอครับ (ดูที่กล่องได้ป่าว หรือต้องดูที่ cpu)

Comment

เขาเปิดกันที่ไหนครับ ถึงจะรู้ว่าเปิดได้หรือไม่ได้ ปรับในmainboradหรือครับ ยังไม่เข้าใจ
                    กูรูช่วยอธิบายหน่อยครับ

Comment

Originally posted by winaiATT View Post
                      เขาเปิดกันที่ไหนครับ ถึงจะรู้ว่าเปิดได้หรือไม่ได้ ปรับในmainboradหรือครับ ยังไม่เข้าใจ
                      กูรูช่วยอธิบายหน่อยครับ
                      ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าตัวไหนเปิดได้-ไม่ได้ แต่อาจจะมีลุ้นกว่าถ้าดูรหัสที่กระดองซีพียูตรงตามข้างบน

เดี๋ยวตั้งเป็นกระทู้ลิสต์รหัสซีพียูดีมั้ยรหัสไหนเปิดได้แล้วมั่ง แล้วก็วิธีสังเกต

Comment

ดีคับ

Comment

คุยกับเจ้าของร้าน sway เขาบอกว่า x3 720BE มันก็คือ x4 9xxBE ในสายการผลิดเขาตรวจสอบแล้วว่ามันจะมีหัวนึงไม่สมบูรณ์ ก็คือมีทั้งใช้งานได้และไม่ได้ ทาง amd ก็เลยปิดหัวที่มีปัญหาและเอามาทำขายเป็นรุ่น X3 720BE ไม่รู้จริงหรือป่าวฟังเขามาอีกที

Comment

อยากหัวที่เปิด เนี่ย มัน ทำงานไม่ สมบูรณ์ ก็ ไม่สมควรเปิดนะ ครับ มันเสีย ไว

Comment

Working...
                            X