Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมพิวเตอร์ ร้อนมาก ปรกติหรือเปล่า!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปลือยออกหมดจิคะ

Comment

แล้วเคสที่คุณใช้ ระบายความร้อนได้ดีหรือเปล่าครับ

ความร้อนสะสมภายในเคส ก็มีผลต่ออายุการใช้งานและความเสถียรของอุปกรณ์ด้วยนะครับ

แต่ผมว่าของ จขกท ก็ปกตินะครับ ร้อนไปนิดหน่อย เพิ่มพัดลมเคสดูก่อนนะครับ

Comment

ของผมไม่ร้อนหว่าเหรอครับ แหะๆ

Full Load เมนบอร์ดวิ่งไป 74 องศา

ซีพียู 66 องศา ไฟซีพียู 1.350 โวล์ท

ความเร็วโรงงานครับ ไม่ OC

Comment

ดูอุณหภูมิแล้วยังปกตินะครับ

Comment

ดูแล้วไม่ร้อน ๆ

Comment

เป่าฝุ่น+เปลือยเคสเล่น เอาพัดลมตัวใหญ่นิดๆเป่าเข้าเคสเลย คับแบบผม เย็นทั้งระบบ

Comment

ความจริง อุณหภูมิ 50กว่าๆ ก็เกือบจะจับไม่ได้แล้วนะครับ จับได้แต่จับได้ไม่นาน ผมว่าดูอุณหภูมิใน Bios ดีกว่าครับ ว่ามันเท่าไหร่ หาก idle ยัง 50 กว่าก็คงมีอะไรผิดปกติ

Comment

ขอบคุณคะ อุ่นใจ ขึ้นเยอะเลย
                  เคสเปลือย เอาพัดลมแปะ ซิ้ง MBไว้เลย อุ่นมาก ไม่ hot เหมือนเดิมอิอิ

Comment

Originally posted by mome13 View Post
                    ขอบคุณคะ อุ่นใจ ขึ้นเยอะเลย
                    เคสเปลือย เอาพัดลมแปะ ซิ้ง MBไว้เลย อุ่นมาก ไม่ hot เหมือนเดิมอิอิ
                    ตามในลิ้งเลยครับ แหล่มๆๆๆ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=339663

Comment

Working...
                    X