Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd X2 5600+ VS Pentium dual-core

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Intel แรงกว่า

แต่ถ้าให้เลือก ผมเอา AMD ครับ ไม่มีเหตุผล อิอิอิ

Comment

อยากรู้ด้วย ทั้งความรู้สึก และ คะแนน อิิๆ

Comment

เคยใช้ เอเอมดีของเพื่อน เร็วกว่า อินเทลของผมนะ อันนี้ความรุ้สึก

Comment

ผมก้ใช้อยู่นะ5600+ก็ดีนะครับ

Comment

ถ้าเทียบ System ของ Intel จะแพงมากนะครับ ไหนจะ Cpuแพงกว่า เมนบอร์ดแพงกว่า Ect... ++

แต่ถ้าของ Amd จะถูกกว่ามาก เอาเงินไปลงอย่างอื่นเพิ่มได้อีก เช่น การ์ดจอ แรม Ect. .. ++

คำตอบมันอยู่ที่ เงินครับ ถ้าเอา Oc เพื่อคะแนนก็ Intel โล้ด เพราะ Amd ไม่ค่อยถนัด อิอิ..++

แต่ถ้าอยากแรงแบบคุ้มค่ากับเงินที่จ่าย Amd ก็ดีนะครับ .. ++

Comment

ไม่ OC ผมเอา 5600+

Comment

ไม่สนที่ความแรง สนที่ราคาที่ถูกกว่า กับประสิทธิภาพที่ได้รับว่าตัวเราพึ่งพอใจหรือเปล่า
                ซึ่งตอนนี้ AMD ก็ยังอยู่ในดวงใจ

Comment

นานาจิตตัง ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ล่ะคนน่ะผมว่า

Comment

E5200 จะแรงกว่าครับในเรื่องเกมส์ ถ้าทำไรเยาะๆ 5600+ แรงกว่ามากครับ ลองมาหมดแล้วครับ
                    E5200 เปิดหลายหน้าอืดครับ แถมกิน Cpu ด้วย Amd ไม่ค่อยกิน

Comment

Working...
                    X